3 cách trị mụn thịt hiệu quả bằng phương pháp dân gian

3 cách chữa trị mụn thịt bằng phương pháp dân gian đơn giản hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 185 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 19,374 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Mụn thịt quanh mắt gây mất thẩm mỹ và khiến chị em trông già đi, chính vì vậy cần trị mụn thịt càng sớm càng tốt. Dân gian cũng có những cách trị mụn thịt đơn giản hiệu quả đấy, cùng khám phá 3 cách chữa trị mụn thịt bằng phương pháp dân gian nhé.

1. Dùng dấm là cách trị mụn thịt đơn giản

Giấm là một nguyên liệu tuyệt vời trong điều trị mụn thịt , bạn chỉ cần chuẩn bị 200ml dấm (dùng dấm lâu năm để thu được hiệu quả cao hơn), một quả trứng gà ta.

Dấm là cách trị mụn thịt đơn giản, hiệu quả từ dân gian

Cách thực hiện: Ngâm trứng gà trong giấm 3 ngày đêm đến khi bóp thấy trứng mềm là được. Sau khi rửa mặt sạch với nước ấm bạn thoa lòng đỏ trứng gà lên chỗ bị mụn thịt sau 20 phút thì rửa lại với nước ấm. Lưu ý bạn không nên để lòng đỏ trứng quá lâu trên da mặt, sẽ rất dễ gây ra tình trạng tắc lỗ chân lông khiến mụn thịt không thuyên giảm mà càng ngày càng nặng thêm. Đây có lẽ là cách chữa mụn thịt quanh mắt đơn giản nhất, rất dễ thực hiện mà hiệu quả nó mang lại cũng không hề thua kém các phương pháp dân gian khác.

2. Dùng chanh kết hợp lòng trắng trứng gà

- Bạn có thể tự chế một cách chữa mụn thịt dân gian đơn giản bằng cách sử dụng một hỗn hợp lòng trắng trứng gà, nước cốt chanh. Sau đó, bạn thoa hỗn hợp này lên khuôn mặt mụn và để15 phút và sau đó rửa sạch với nước ấm. Lòng trắng trứng và nước chanh sẽ làm sạch da, trị mụn thịt , se khít lỗ chân lông.

Lưu ý:

- Để có kết quả tốt nhất từ phương pháp trị mụn thịt dân gian bằng nước cốt chanh, bạn sẽ phải thực hiện biện pháp này liên tiếp trong một vài ngày.

- Khi sử dụng nước chanh trị mụn thịt , bạn không nên cố gắng áp dụng thêm bất kỳ loại kem trị mụn hoặc thuốc trị mụn thịt nào vì các thuộc tính có tính axit của nước ép chanh có thể phản ứng với các hóa chất trong kem trị mụn và gây phát ban da hoặc kích thích da.

3. Nghệ tươi

Làm đẹp với nghệ tươi đã không còn xa lạ với chị em phụ nữ nữa. Với thành phần đặc biệt của mình, nghệ tươi có thể dùng để trị mụn, trị nám, tàn nhang, trị sẹo, làm đẹp da cực kỳ hiệu quả. Đặc biệt trong điều trị mụn thịt trên mặt với nghệ tươi là một phương pháp hiệu quả thực sự mà lại rẻ tiền. Đây là cách dân gian các cụ đã ứng dụng từ lâu.

Nghệ tươi cũng là cách trị mụn thịt từ dân gian rất đơn giản
    Bạn chỉ cần chuẩn bị 1 củ nghệ tươi, rửa mặt thật sạch với nước ấm, có thể tẩy tế bào chết trước để giúp lỗ chân lông được thông thoáng. Sau đó bạn thoa đều nghệ lên vùng da bị mụn thịt, để qua đêm rồi sáng hôm sau rửa lại với sữa rửa mặt không chứa chất tẩy rửa để làm sạch lớp nghệ vàng trên da. Kiên trì thực hiện sau 1-2 tháng bạn sẽ thấy sự thay đổi kỳ diệu của làn da, những nốt mụn đáng ghét sẽ không cánh mà bay trả lại làn da mịn màng tươi sáng cho bạn gái.

>> Cách trị mụn thịt bằng phương pháp tự nhiên

2. hoaithu82

hoaithu82 Member

• 267 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e thấy dân gian còn có cách chữa mụn thịt bằng chuối xanh nữa. nghe mấy c đã làm thử thì thấy bảo là khỏi đc mụn thịt đó. mà cách này có vẻ cũng đơn giản. các c thử xem sao.

3. anhtu12

anhtu12 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em còn thấy nhiều mẹ chia sẻ cách trị mụn thịt bằng lô hội, tía tô các thứ nữa cơ. Mà em chưa 1 lần thử những cách ấy dù muijn thịt của em hơi bị nhiều. Căn bản không tin được những phương pháp í lại có thể giúp trị mụn thịt ấy.

4. My xinh mẹ Bông

My xinh mẹ Bông New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đã đắp thử cách trị mụn thịt như các chị chia sẻ rồi. Phương pháp điều trtij dân gian thì có vẻ an toàn, đơn giản đấy nhưng mà có trị được đâu. Rẻ thì có trẻ mà không hết mụn thịt thì bôi lên cũng vẫn tôn công tốn của :(

5. Lê Thùy Hoa

Lê Thùy Hoa Member

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mụn thịt khó chữa lắm do nhân của nó là thịt chứ không phải bã nhờn như trứng cá và đâu đen nên không thể điều trị hết bằng phương pháp dân gian được đâu :((

6. Phạm Thi Tú Anh

Phạm Thi Tú Anh New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy phương pháp dân gian có vẻ khó hiệu quả lắm. Chị nào đã thành công với tía tô rồi ạ? Review cho bọn mình xem với nào.

7. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trong diễn đàn mình đã có chị em nào trị mụn thjt bằng lá tía tô chưa nhỉ?

8. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình không tin mấy phương páp dân gian này có tác dụng trị mụn thịt được đâu :(

9. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cô giáo của con trai tớ đã từng uống thuốc gì đó bên Nhật mà chữa khỏi được mụn thịt hoàn toàn đó các chị. H mình đang tò mò với phương pháp chủ thớt đang chia sẻ, và hoãn vụ gửi tiền nhờ mua thuốc hộ.

10. Mẹ Bông và Chíp

Mẹ Bông và Chíp Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị có biết địa chỉ bán tinh bột nghệ ở đâu không? Ngoài mụn thịt em cũng có chút ít sẹo thâm nên muốn mua nghệ về đắp chung 1 thể. Nghe nói nghệ tốt lắm đúng không ạ?

11. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Ủa, bột nghệ bạn tự làm cũng đc mà. Nếu muốn mua thì ra mấy siêu thị như BigC cũng có đấy.

12. Nunu

Nunu Member

• 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bột nghệ trị sẹo thôi mà, có trị đc mụn thịt đâu nhỉ? Cứ đắp bột nghệ lên thì đâu có hết đc mụn thịt đâu bạn.

13. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như bạn nhưng vẫn thấy mọi người dùng nghệ để trị mụn. :) Chắc cũng có tác dụng ở một mức độ nào đó

14. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình trị mụn bằng mấy cách tự nhiên này rồi, cũng khá OK đó các bạn