Top 3 cách giảm béo đùi vô cùng hiệu quả

3 cách giảm mỡ đùi hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 343 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 13,460 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Đùi được coi là một trong những vị trí quan trọng, được cho là một trong những vị trí mà rất nhiều người để ý tới bạn, tuy nhiên, việc phải sở hữu một vùng đùi quá khổ, sẽ không hề khiến bạn dễ chịu một chút nào. Vậy có những phương pháp nào giúp bạn giảm béo đùi một cách nhanh và hiệu quả nhất? Cùng chúng tôi tìm hiểu ngay tại bài viết dưới đây để có cho mình câu trả lời chính xác, phù hợp.

[​IMG] Sorry you can't use this Bb Code

Cần có cách giảm mỡ đùi hiệu quả để chị em mình tự tin hơn

1. Chạy bộ hoặc đạp xe để giảm mỡ đùi

Áp dụng các phương pháp luyện tập như chạy bộ hay đạp xe được coi là một trong những cách vô cùng hữu hiệu để bạn có được cho mình một vòng đùi thon gọn, săn chắc, đẹp như mong muốn. Dưới đây, hãy cùng chúng tôi tìm hiểu chi tiết các phương pháp thể thao giảm mỡ đùi hiệu quả bậc nhất hiện nay.

- Chạy bộ giúp giảm béo đùi siêu nhanh

Chạy bộ được coi là một trong những phương pháp hàng đầu để bạn sở hữu cho mình một vùng đùi săn chắc và được nhiều người ngưỡng mộ. Không chỉ riêng vùng đùi, mà việc chạy bộ thường xuyên cũng được coi là một trong những phương pháp hữu hiệu giúp bạn giảm cân một cách rất nhanh và hiệu quả.

Thông thường, nếu bạn chạy bộ một cách nghiêm túc và kiên trì tập luyện, mỗi ngày cơ thể của bạn sẽ đốt cháy được tới hơn 700 calo sau mỗi 1 lần chạy. Ngoài ra, với phương pháp chạy bộ, bạn nên thực hiện vào buổi sáng sớm, vì đây được cho là thời gian đốt cháy của rất nhiều axit béo. Chỉ sau 2 tháng luyện tập bạn sẽ có đôi chân vô cùng thon gọn và một cơ thể săn chắc như những gì bạn mong muốn.

Chạy bộ giảm mỡ đùi hiệu quả

- Đạp xe

Nếu việc chạy bộ mỗi ngày khiến bạn cảm thấy mệt mỏi và không thể theo được với nhịp độ của nó thì đạp xe cũng là một giải pháp vô cùng hữu hiệu để bạn rèn luyện sức khỏe cũng như giảm mỡ thừa ở vùng đùi, chân.

Khi đạp xe, chân sẽ là vị trí tốn nhiều lực nhất để khiến xe chạy, đồng thời vùng đùi cũng được cho là vị trí giúp hỗ trợ đắc lực vấn đề này, khiến bạn có được cho mình một đôi chân cũng như vùng đùi thon gọn chỉ sau 2 đến 3 tháng tập luyện.

Ngoài ra, việc đạp xe thường xuyên cũng giúp cho hệ tim mạch của bạn hoạt động một cách tốt hơn.

Đạp xe giúp giảm béo đùi hiệu quả

2. Bài tập dựa lưng vào tường

Với bài tập này, bạn áp dụng tư thế ngồi xổm rồi sau đó dựa lưng vào tường, để vùng đùi song song với sàn nhà và tay chống nạnh. Với phương pháp này, bạn giữ nguyên tư thế này trong khoảng 15 đến 20 phút rồi sau đó thực hiện công việc trong ngày một cách bình thường.

Ngoài ra, bạn có thể áp dụng phương pháp này khoảng 2 đến 3 lần mỗi ngày để có được cho mình cách loại mỡ thừa vùng đùi nhanh và hiệu quả nhất.

Bài tập giảm béo đùi hiệu quả

3. Giảm mỡ đùi nhanh chóng từ giấm táo

Giấm táo là một trong những nguyên liệu giúp bạn có được cho mình một trong những phương pháp giúp bạn điều trị và loại bỏ mỡ thừa vùng đùi một cách hiệu quả. và nhanh nhất.

Ngoài ra, giấm táo cũng được coi là một trong những nguyên liệu giúp loại bỏ mỡ thừa vô cùng an toàn mà bạn có thể áp dụng.

Giấm táo hiệu quả giảm béo đùi từ thiên nhiên

Cách làm:

• Trước tiên, bạn hòa giấm táo với nước ấm theo tỷ lệ 3:1

– Dùng bông y tế thấm vào hỗn hợp giấm táo pha loãng rồi xoa đều lên vùng đùi, để 20 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm. Có thể kết hợp mát-xa vùng đùi để đem lại hiệu quả tốt hơn.

• Tiếp theo, bạn sử dụng bông y tế thấm hỗn hợp trên rồi thoa đều lên vùng đùi, massage khoảng 15 phút rồi để yên khoảng 15 phút nữa rồi rửa sạch. Thực hiện đều đặn phương pháp trên 2 đến 3 lần 1 tuần, sau 2 tháng, bạn sẽ có một vùng đùi như mơ ước đó
    Kết hợp với một chế độ ăn uống hợp lí, bạn sẽ nhanh chóng giảm béo đùi để sở hữu đôi chân thon gọn như ý muốn.

Các file đính kèm:

2. Xuân Nhung

Xuân Nhung New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

3. Xuân Nhung

Xuân Nhung New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, em đang muốn giảm mỡ bụng đây nè, chị muốn hút mỡ mặt chắc vòng 2 của chị chắc phì nhiêu lắm. :p

4. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chỗ này ở trong Sài Gòn thì phải, ở HN có chỗ nào tốt ko bạn nhỉ?

5. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Phài ăn uống có kiềm chế chứ bạn, ăn vừa đủ thôi chứ đừng ăn nhiều là được mà

6. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hút mỡ mặt có vẻ phức tạp à nha. Mấy tmv nhiều kinh nghiệm mới có thể làm cái dịch vụ này thì phải. @@ Mình thấy ít chỗ làm được dịch vụ này lắm, chỉ có mấy tmv lớn như Đông Á, Thu Cúc làm thôi.

7. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chạy bộ và ăn nhiều rau củ quả có lẽ là cách tốt nhất để giảm mỡ đùi chứ không cứ '' cột đình'' như này ngại mắc váy lắm :(

8. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Những cô nàng cột đình chỉ có thể đi giảm mỡ đùi ở các trung tâm chăm sóc sắc đẹp thôi chứ chạy bộ cũng như không thôi :p

9. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ko biết rồi, chạy bộ giúp giảm mỡ đùi hiệu quả lắm đấy, giúp cơ đùi săn chắc hơn nhiều đó bạn ơi

10. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Liệu massage đùi có giúp giảm mỡ đùi ko các bạn? Mình thấy bụng hay mặt đều có cách giảm mỡ bằng cách massage đấy

11. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

masage không phải là cách cách giảm mỡ đùi hiệu quả nhất, nguyên 2 cái đùi to bự như thế bạn masage 1 mình thế nào được

12. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Có thể đến các tiệm spa để họ massage cho, hoặc nhờ chồng massage đùi cho cũng đc mà bạn

13. Rinny

Rinny Member

• 296 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhờ chồng massage có mà mướt mùa, ông ấy khi hứng lên thì làm chuyện ấy là nhanh thôi chứ chả thích massage đâu

14. minhhoa2012

minhhoa2012 Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy cách giảm béo đùi hiệu quả là chạy bộ và tập với máy tập Gym. ng ta có máy rung để giảm béo, có thể rung vùng đùi để giảm béo khá hiệu quả đấy ah.

15. Mẫn mẫn 3

Mẫn mẫn 3 Member

• 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phải kết hợp ăn uống khoa học nữa chứ bạn? Vừa tập các bài tập giảm béo vừa kết hợp ăn uống nữa

16. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hay nhỉ, để tớ thử tập xem sao. :) Tập cái này cũng giúp khỏe người nữa mà