Top 3 cách giảm béo đùi vô cùng hiệu quả

3 cách giảm mỡ đùi hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 341 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 13,015 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Làm cách nào để giảm mỡ đùi hiệu quả mà không cần phải đi spa hay thẩm mỹ viện? Tham khảo ngay 3 cách giảm mỡ đùi hiệu quả giúp bạn nhanh chóng sở hữu đôi chân thon gọn đẹp như ý nhé.

Cần có cách giảm mỡ đùi hiệu quả để chị em mình tự tin hơn

1. Chạy bộ hoặc đạp xe để giảm mỡ đùi

- Chạy bộ giúp giảm béo đùi siêu nhanh

Là phương pháp hàng đầu cho việc giảm số đo vùng đùi. Không những giảm mỡ đùi hiệu quả, chạy bộ còn là phương pháp giảm cân cho cơ thể, vì nó làm đốt cháy mỡ thừa tích tụ trong cơ thể. Với 7km/h bạn có thể đốt cháy 500-700 calo. Bạn nên tập chạy bộ mỗi ngày để đạt hiệu quả tốt nhất thời gian tập tối thiểu 45 phút, chạy vào sáng, vì sau thời gian này bắt đầu quá trình đốt cháy axit béo. Nếu chăm chỉ luyện tập bạn sẽ nhanh chóng có được đôi chân thon gọn.

Chạy bộ giảm mỡ đùi hiệu quả
    - Đạp xe

Ngoài chạy bộ thì đạp xe cũng là phương pháp giảm béo đùi nhanh chóng và hoàn toàn không làm to chân như bạn nghĩ. Đôi bàn chân là nơi tập trung lực để vận hành chiếc xe, kéo theo sự vận động của vùng đùi. Bạn luyện tập với các tốc độ khác nhau theo thứ tự nhanh dần sẽ đem lại kết quả bất ngờ khi mỡ vùng đùi tiêu tan ngoài ra còn có tác dụng rất tốt cho tim mạch.

Đạp xe giúp giảm béo đùi hiệu quả​

2. Bài tập dựa lưng vào tường

Ngồi xổm với phần lưng của bạn tựa vào tường, hai bàn chân khép lại với nhau, đùi song song sàn nhà và hai tay chống nạnh, giữ yên trạng thái phần mông và lưng tiếp xúc với tường khi bạn nâng đầu gối trái về phía ngực. Sau đó, bạn lặp lại động tác, chuyển đổi chân còn lại để phần mông và đùi được tiêu mỡ dư thừa tối đa.
    Bài tập giảm béo đùi hiệu quả​

3. Giảm mỡ đùi nhanh chóng từ thiên nhiên
    Giấm táo là một trong những nguyên liệu từ thiên nhiên đem lại hiệu quả giảm béo vùng đùi nhanh và an toàn nhất với cơ thể.

Giấm táo hiệu quả giảm béo đùi từ thiên nhiên​

Cách làm:

– Pha loãng giấm táo với nước ấm theo tỉ lệ 3:1.

– Dùng bông y tế thấm vào hỗn hợp giấm táo pha loãng rồi xoa đều lên vùng đùi, để 20 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm. Có thể kết hợp mát-xa vùng đùi để đem lại hiệu quả tốt hơn.

– Kiên trì thực hiện đều đặn 3 lần/tuần từ 2 – 3 tháng.

Kết hợp với một chế độ ăn uống hợp lí, bạn sẽ nhanh chóng giảm béo đùi để sở hữu đôi chân thon gọn như í muốn.

Giảm mỡ vùng khác - Có thể bạn quan tâm:
    >> Cách giảm mỡ bụng dưới hiệu quả nhanh nhất
    >> 4 cách làm giảm béo mặt nhanh và hiệu quả

2. Xuân Nhung

Xuân Nhung New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

3. Xuân Nhung

Xuân Nhung New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, em đang muốn giảm mỡ bụng đây nè, chị muốn hút mỡ mặt chắc vòng 2 của chị chắc phì nhiêu lắm. :p

4. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chỗ này ở trong Sài Gòn thì phải, ở HN có chỗ nào tốt ko bạn nhỉ?

5. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Phài ăn uống có kiềm chế chứ bạn, ăn vừa đủ thôi chứ đừng ăn nhiều là được mà

6. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 509 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hút mỡ mặt có vẻ phức tạp à nha. Mấy tmv nhiều kinh nghiệm mới có thể làm cái dịch vụ này thì phải. @@ Mình thấy ít chỗ làm được dịch vụ này lắm, chỉ có mấy tmv lớn như Đông Á, Thu Cúc làm thôi.

7. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chạy bộ và ăn nhiều rau củ quả có lẽ là cách tốt nhất để giảm mỡ đùi chứ không cứ '' cột đình'' như này ngại mắc váy lắm :(

8. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Những cô nàng cột đình chỉ có thể đi giảm mỡ đùi ở các trung tâm chăm sóc sắc đẹp thôi chứ chạy bộ cũng như không thôi :p

9. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ko biết rồi, chạy bộ giúp giảm mỡ đùi hiệu quả lắm đấy, giúp cơ đùi săn chắc hơn nhiều đó bạn ơi

10. Alicia

Alicia Member

• 235 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Liệu massage đùi có giúp giảm mỡ đùi ko các bạn? Mình thấy bụng hay mặt đều có cách giảm mỡ bằng cách massage đấy

11. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

masage không phải là cách cách giảm mỡ đùi hiệu quả nhất, nguyên 2 cái đùi to bự như thế bạn masage 1 mình thế nào được

12. Lina

Lina Active Member

• 716 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Có thể đến các tiệm spa để họ massage cho, hoặc nhờ chồng massage đùi cho cũng đc mà bạn

13. Rinny

Rinny Member

• 298 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhờ chồng massage có mà mướt mùa, ông ấy khi hứng lên thì làm chuyện ấy là nhanh thôi chứ chả thích massage đâu

14. minhhoa2012

minhhoa2012 Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy cách giảm béo đùi hiệu quả là chạy bộ và tập với máy tập Gym. ng ta có máy rung để giảm béo, có thể rung vùng đùi để giảm béo khá hiệu quả đấy ah.

15. Mẫn mẫn 3

Mẫn mẫn 3 Member

• 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phải kết hợp ăn uống khoa học nữa chứ bạn? Vừa tập các bài tập giảm béo vừa kết hợp ăn uống nữa

16. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hay nhỉ, để tớ thử tập xem sao. :) Tập cái này cũng giúp khỏe người nữa mà