Bí quyết tẩy lông chân an toàn hiệu quả thực hiện tại nhà

3 cách tẩy lông chân an toàn hiệu quả tại nhà

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 8,259 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Chia sẻ bí quyết tẩy lông chân tại nhà hiệu quả dành cho mọi người với chi phí vô dùng rẻ. Sử dụng những nguyên liệu tự nhiên sẽ giúp các chị em tẩy lông chân an toàn không gây dị ứng với da.

Cách 1:

Bí quyết tẩy lông chân bằng bột nghệ và sữa đậu nành

Bột nghệ là bí quyết tẩy lông chân rất tốt

Với bí quyết này bạn chỉ cần chuẩn bị:

Sữa đậu nành, bột nghệ (4 thìa) và kem dưỡng da.

Cách thức thực hiện như sau:

Trộn bột nghệ với sữa đậu nành để tạo thành hỗn hợp sền sệt rồi thoa lên khắp vùng da chân cần tẩy. Đồng thời, sau đó bạn hãy thực hiện việc chà xát nhẹ bằng tay lên vùng da cần tẩy. Hãy để chúng trong khoảng 20 phút, khi thấy lông rụng bớt thì rửa sạch chân và lau khô rồi thoa chút kem dưỡng da mỏng để giúp làn da chân được phục hồi. Bên cạnh công dụng làm rụng lông chân tự nhiên thì bột nghệ và sữa đậu nành cũng giúp da chân của bạn thêm trắng hơn, các vết thâm hoặc viêm nang lông cũng giảm dần.

Cách 2: Bí quyết tẩy lông chân bằng trà hoa cúc và chanh tươi

Bí quyết triệt lông bằng chành và trà an toàn hiệu quả
    Nguyên liệu: 2 thìa nước trái cây ép, 2 thìa nước cốt chanh và nửa chén trà hoa cúc. Đồng thời chuẩn bị miếng vải sạch.

Cách thực hiện:

Đun sôi nước rồi cho tất cả những nguyên liệu trên vào, khuấy đều tay cho đến khi hỗn hợp chuyển sang màu nâu vàng, bắc ra để nguội ở độ vừa phải. Sử dụng hỗn hợp thoa đều lên vùng da chân cần tẩy rồi áp miếng vải lên trong vài phút, giật miếng vải ngược với chiều lông mọc, các sợi lông sẽ theo miếng vải ra ngoài.

Cách 3: Bí quyết tẩy lông chân bằng sáp ong để tẩy lông chân

Đun nóng sáp ong thành dạng keo, sau đó để chúng nguội dần, bạn nên kiểm soát để sáp ong có độ nóng vừa phải (quá nóng sẽ gây bỏng da, nguội quá sẽ không hiệu quả). Sau đó, bết sáp ong lên vùng da chân cần tẩy và áp miếng dán hoặc miếng vải lên, miết nhẹ đề lông chân bám chắc vào sáp ong.

Bí quyết tẩy lông chân bằng mật ong vô cùng hiệu quả

Để trong vài phút, sau đó bạn thực hiện thao tác nhanh: giật mạnh miếng vải ngược với chiều lông mọc. Bạn nên chú ý giật nhanh và hơi xéo sang bên để giảm đau. Cuối cùng, bạn sử dụng đá lạnh để chườm lên vùng da chân vừa tẩy giúp làm sạch da chân, kháng viêm. Sử dụng khăn bông thấm nhẹ nhàng lên vùng da vừa tẩy.
    Làm theo hướng dẫn để có thể tẩy lông chân an toàn tại nhà bạn nhé.

Ngoài ra các bạn có thể tham khảo thêm topic Cách tẩy lông chân tay vĩnh viễn để có những cách làm hiệu quả nhất xua tan di lỗi lo vi ô lông.

2. lanhuong.tp

lanhuong.tp Active Member

• 231 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có vẻ như sáp ong được các bạn dùng để tẩy lông chân nhiều hơn đấy :p cách này được mấy đứa bạn tớ truyền tai nhau để tẩy lông chân hiệu quả tại nhà từ hồi đại học cơ

3. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 251 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tẩy lông chân bằng sáp ong như trên là 1 cách wax, khá đau đớn đấy. Hix, phải có gan chịu đau nhé

4. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 344 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đau cũng phải chịu thôi, wax lông chân là cách hiệu quả và an toàn nhất rồi đấy các bạn ạ

5. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

wax là cách tẩy lông chân an toàn tại nhà, cũng dễ thực hiện nhưng sẽ hơi đau đấy, những bạn nào k chịu được đau nên chuẩn bị tâm lí trước nhé

6. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cũng ko đau lắm đâu. :D Cố chịu 1 tí là OK í mà, mình cũng đã từng wax lông rùi

7. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình cũng hay tẩy lông chân tại nhà bằng cách wax. :D Mình cũng tự làm hỗn hợp wax từ mật ong, chanh các bạn ạ, nhiều cách lắm, trên mạng có clip hướng dẫn hết mà

8. Mẫn mẫn 3

Mẫn mẫn 3 Member

• 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có nhiều cách tẩy lông chân hiệu quả tại nhà mà. :) tùy xem ai thích làm cách nào thì làm cách đó thôi.

9. lilly sarah

lilly sarah New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có hết đc tận gốc k ạ

10. lilly sarah

lilly sarah New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

liệu có hết đc tận gốc k ạ

11. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 251 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

12. Rinny

Rinny Member

• 296 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đá mài tẩy lông chân kiểu gì hả bạn? Chà đá mài lên chân á?

13. Haphuong88

Haphuong88 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đá mài chỉ để kỳ da cho da khỏi mụn với tẩy da chết thôi, các cụ nhà em làm suốt, lông vẫn đầy ra chị ạ .

14. Nguyễn Kiều Anh

Nguyễn Kiều Anh New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đun nóng sáp ong thành dạng keo, sau đó để chúng nguội dần, bạn nên kiểm soát để sáp ong có độ nóng vừa phải (quá nóng sẽ gây bỏng da, nguội quá sẽ không hiệu quả). Sau đó, bết sáp ong lên vùng da chân cần tẩy và áp miếng dán hoặc miếng vải lên, miết nhẹ đề lông chân bám chắc vào sáp ong.
    Để trong vài phút, sau đó bạn thực hiện thao tác nhanh: giật mạnh miếng vải ngược với chiều lông mọc. Bạn nên chú ý giật nhanh và hơi xéo sang bên để giảm đau. Cuối cùng, bạn sử dụng đá lạnh để chườm lên vùng da chân vừa tẩy giúp làm sạch da chân, kháng viêm. Sử dụng khăn bông thấm nhẹ nhàng lên vùng da vừa tẩy.
    Mình thấy cách này rất ok đó.

15. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đã có chị nào thử 2 cách đầu chưa, không biết có đau không chứ cách dùng sáp ong em sợ đến già rồi. Wax đau mà tím hết cả chân 2 tuần mới khỏi.:(