3 cách tẩy lông chân dân gian hiệu quả nhanh nhất

3 cách tẩy lông chân dân gian hiệu quả nhanh nhất

Chia sẻ trang này

1. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 648 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

• 17,066 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Dân gian luôn có nhiều kinh nghiệm rất hay, hôm nay chúng ta cùng khám phá 3 cách tẩy lông chân dân gian hiệu quả nhanh nhất nhé. Rất nhiều chị em ứng dụng và thành công rồi đấy.

1. Kết hợp bơ và chanh tươi để tẩy lông chân
    Đây là cách tẩy lông chân hiệu quả nhưng rất đơn giản.

Chuẩn bị
    - 2 quả bơ chín

- 1 quả chanh

Chế sáp tẩy lông
    - Bơ gọt sạch vỏ, bỏ hạt, cho vào máy xay xay nhuyễn.

Dùng quả bơ là mẹo tẩy lông chân hiệu quả

Quả bơ vừa giúp triệt lông, vừa dưỡng da sáng mịn, đây là cách tẩy lông hiệu quả

- Đổ bơ ra bát sạch, thêm 1 thìa nước cốt chanh vào trộn đều để có hỗn hợp sền sệt.

Chỉ với bước chuẩn bị đơn giản này, bạn đã có được hỗn hợp giúp tẩy lông an toàn rồi.

Thực hiện waxing

- Làm sạch và tẩy tế bào chết cho chân

- Dùng thanh gỗ mỏng quết hỗn hợp bơ lên vị trí cần tẩy lông theo đúng chiều lông mọc.

- Phủ 1 miếng vải mỏng hoặc giấy chuyên dụng lên vùng da chứa sáp bơ, miết mạnh tay rồi để khoảng 15 – 20 phút để sáp bơ bám dính chặt vào sợi lông cũng như giấy chuyên dụng.

- Sau đó, bạn giật giấy chuyên dụng ngược theo chiều lông mọc, thao tác này sẽ lấy đi những sợi lông xấu xí nhanh chóng và triệt để.

-

Làm sạch da 1 lần nữa, để da khô tự nhiên và thoa kem dưỡng ẩm để da nhanh chóng phục hồi. Đây là cách tẩy lông chân dân gian hiệu quả nhanh nhất đã được đúc kết từ rất lâu.

2. Dùng sáp ong để triêt lông chân

Mật ong được biết đến như một cách tẩy lông chân tự nhiên đối với sắc đẹp của các chị em. Không những kháng khuẩn, chống viêm, làm da mềm mịn mà mật ong còn giúp bạn lấy đi những sợi lông chân một cách hiệu quả.

- Bạn chỉ cần chuẩn bị: sáp ong và miếng dán hoặc miếng vải mềm, sạch.

- Công thức chế sáp ong như sau: Đun nóng sáp ong thành dạng keo, sau đó để chúng nguội dần (không nên quá nóng sẽ gây bỏng da và không nên để nguội quá sẽ không hiệu quả), bạn nên kiểm soát để sáp ong có độ nóng vừa phải. Sau đó, bết sáp ong lên vùng da chân cần tẩy và áp miếng dán hoặc miếng vải lên, miết nhẹ đề lông chân bám chắc vào sáp ong. Để trong vài phút, sau đó bạn thực hiện thao tác nhanh: giật mạnh miếng vải ngược với chiều lông mọc. Bạn nên chú ý giật nhanh và hơi xéo sang bên để giảm đau. Cách tẩy lông hiệu quả rất được ưa chuộng đấy

Bước cuối cùng là bạn sử dụng đá lạnh để chườm lên vùng da chân vừa tẩy giúp làm sạch da chân, kháng viêm. Sau đó sử dụng khăn bông thấm nhẹ nhàng lên vùng da vừa tẩy. Bạn có thể thoa lớp kem dưỡng ẩm mỏng lên vùng da chân vừa tẩy.

3. Sử dụng trà hoa cúc và chanh tươi để triệt lông

- Bạn chuẩn bị nguyên liệu sau: 2 thìa nước trái cây ép, 2 thìa nước cốt chanh và nửa chén trà hoa cúc. Đồng thời chuẩn bị miếng vải sạch.

Dùng sáp ong là cách tẩy lông chân hiệu quả

- Thực hiện như sau: Đun sôi cốc nước lọc rồi cho tất cả những nguyên liệu trên vào, khuấy đều tay cho đến khi hỗn hợp chuyển sang màu nâu vàng và bắc ra để nguội ở độ vừa phải. Sử dụng hỗn hợp thoa đều lên vùng da chân cần tẩy rồi áp miếng vải lên trong vài phút rồi giật miếng vải ngược với chiều lông mọc, các sợi lông theo miếng vải ra ngoài.

Các phương pháp dân gian luôn đòi hỏi bạn phải kiên trì, chính vì vậy đừng vội vàng nản chí bỏ cuộc nhé. Ngoài ra còn nhiều cách tẩy lông chân hiệu quả khác nữa.

2. itaive123

itaive123 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nội dung có vẻ chất thật, cách tẩy lông chân và tay này có vẻ khá hiệu quả :D

3. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Những cách tẩy lông chân dân gian này mình cũng được nghe bà cô nói qua rồi nhưng lười chưa thử, lần này chắc phải hạ quyết tâm thôi. Các mẹo tẩy lông chân hiệu quả từ dân gian ok lắm

4. Tuni

Tuni Active Member

• 798 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình thích đi mua miếng wax lông chân về wax hơn, nhanh và gọn nhẹ. :D Triệt lông chân thế này cũng khá hiệu quả nữa

5. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

tẩy lông chân bằng phương pháp dân gian hay hơn bạn à vừa an toàn lại tiết kiệm còn wax thì đắt bỏ xừ ý

6. KimOanh68

KimOanh68 Member

• 161 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình có thể tự làm hỗn hợp wax tại nhà mà, đâu có đắt đâu, còn rất rẻ nữa bạn ạ

7. Mèo mướp xinh

Mèo mướp xinh Member

• 135 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cách tẩy lông chân dân gian tớ thấy tự làm khó được như ý lắm vì hỗn hợp mình pha ko chuẩn đâu. Tốt nhất nên mua hỗn hợp wax các bạn ạ. Đây là cách tẩy lông hiệu quả hơn

8. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 503 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chắc lệch 1 ít cũng ko vấn đề gì đâu, đâu cần phải chuẩn hoàn toàn mới tẩy lông đc đâu bạn, Mấy cách tẩy lông chân hiệu quả nhiều người áp dụng cũng đâu cần áp dụng chính xác đâu

9. Phương Liên

Phương Liên Member

• 187 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tỉ lệ sai khác ko chuẩn thì sẽ bớt đi hiệu quả thôi bạn, thế nên mình nghĩ nên qua trung tâm thẩm mỹ họ làm cho chuẩn. Chả cần mẹo tẩy lông chân hiệu quả nào cả, thế là xong. :v

10. Queen

Queen Member

• 375 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mấy cách triệt lông hiệu quả này cũng tương tự như mấy cách mình đọc ở đâu đó rồi. :D

11. vietmy334

vietmy334 Member

• 346 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mấy cách tẩy lông chân dân gian ở đây có chị em nào ứng dụng tốt chưa hả mọi người? ^^ Mình đi sau, muốn tham khảo ý kiến các chị em đi trước xem thế nào.

12. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sợ là chưa quá. :v Mấy cách này chăm sóc da là chủ yếu thôi

13. hangnguyen

hangnguyen Member

• 408 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Muốn vĩnh viễn thì dùng công nghệ New Elight để triệt lông các bạn nhé. Chứ áp dụng mấy cách dân gian này ko hiệu quả vĩnh viễn đâu.

14. Pipi12

Pipi12 Member

• 145 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Công nghệ này có phải dùng tia laser để triệt lông ko bạn?

15. Hoa baby12

Hoa baby12 Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có vẻ không có tác dụng tẩy lông lăm đâu ạ :( các chị đã ai thử chưa ạ?

16. DungFM

DungFM Active Member

• 102 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

note vào đây bữa nào có gấu phải cho n xem mới được

17. Võ Thị Linh

Võ Thị Linh New Member

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đang không biết cách nào để hết lông chân, may quá có 3 cách trên, cảm ơn bạn nha.

18. Lê Kiều Trang

Lê Kiều Trang New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng bơ để tẩy lông chân, hiệu quả lắm rất thích mùi bơ.

19. Thanh Đô

Thanh Đô New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3 cách tẩy lông chân dân gian tại nhà hiệu quả nhất.
    Dùng bơ mà cũng có hiệu quả ak nàng, cho mình hỏi bạn làm theo cách chủ thớt hướng dẫn ở trên hay là làm theo cách nào. Mình tưởng bơ chỉ dưỡng thôi làm sao mà dính chặt vào lông chân dược nhỉ.

20. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Toàn kiểu wax lông thế này đau thấy mồ ak. Mình thử dùng sáp ong rồi, đau chảy cả nước mắt ra ý.