3 Cách Trị Mụn Bọc Bằng Tỏi hiệu quả cho mọi làn da

3 cách trị mụn bọc bằng tỏi hiệu quả nè các chị em

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 187 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 10,603 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Mẹo trị mụn bọc bằng tỏi hiệu quả tại nhà.Có nhiều cách để trị mụn bọc, có thể dùng chanh, mật ong... hôm nay mình xin giới thiệu một nguyên liệu nữa rất phổ biến có thể trị mụn bọc, đó là tỏi. Cùng tìm hiểu 3 cách trị mụn bọc bằng tỏi sau đây các bạn nhé.

1. Ăn tỏi trị mụn bọc:

Ăn tỏi sống trị mụn bọc rất tốt
    Ăn tỏi sống là một cách để trị mụn nói chung và mụn bọc nói riêng nhưng sẽ gây khó chịu cho dạ dày. Mỗi ngày, ăn từ 2-3 nhánh tỏi sống liên tục trong khoảng 3 tháng sẽ giúp làm thanh lọc máu, quá trình thanh lọc này sẽ cải thiện mức độ oxy được vận chuyển đến da, kết quả là giúp làn da phòng và trị mụn bọc tốt hơn.

Một mẹo nhỏ để giảm bớt mùi khó chịu khi ăn tỏi: đầu tiên, loại bỏ phần lõi xanh ở giữa nhánh tỏi – đó chính là nơi tạo ra mùi khó chịu của tỏi; tiếp theo, ngâm nhánh tỏi vào sữa trong khoảng 30 phút, tỏi sẽ được loại bỏ mùi hiệu quả.

2. Tỏi kết hợp với mật ong

Tỏi thúc đẩy quá trình bài tiết hoocmon, tăng cường sức sống cho tế bào đồng thời thúc đẩy quá trình tái tạo tế bào da mới. Tỏi không chỉ có lợi cho sức khỏe mà còn rất tốt cho chị em làm đẹp. Để trị mụn thịt hiệu quả bạn nên đập nát tỏi, hơ nóng lên và đắp lên những vùng bị mụn thịt ở mắt. Vừa đơn giản, vừa dễ làm.

Bạn có thể sử dụng tỏi với mật ong, cách làm đây nè:

Giã nát 2 nhánh tỏi để lấy nước nguyên chất. Sau đó, trộn với 1 muỗng cà phê mật ong, khuấy đều cho hỗn hợp tan vào nhau.

Rửa mặt thật khô. dùng bông gòn thấm vào hỗn hợp thoa đều lên vùng có mụn. Sau đó, dùng tay massage nhẹ nhàng cho dung dịch thấm đều lên da. Để khoảng 10-15 phút sau rồi rửa sạch bằng nước ấm.

Tỏi kết hợp với mật ong trị mụn

3. Thoa tỏi trực tiếp lên da để trị mụn bọc:

Rất nhiều người không thích tỏi vì mùi khó chịu của loại thực phẩm khô này, tuy nhiên nó lại chính là một thành phần có tác dụng trị mụn bọc hiệu quả.

Sở dĩ tỏi có khả năng trị mụn bọc chính là nhờ thành phần sulphur hoạt tính có tính chất kháng sinh tự nhiên. Cách đơn giản nhất để chăm sóc da với tỏi, làm giảm mụn là cắt đôi nhánh tỏi rồi thoa trực tiếp lên vùng da bị mụn bọc. Để tăng cường hiệu quả chăm sóc da của tỏi tươi, bạn có thể băm nhuyễn tỏi, thêm một chút nước để có hỗn hợp hơi sệt rồi thoa lên vùng da bị mụn bọc, xoa nhẹ nhàng trong khoảng 3 phút rồi rửa sạch. Mỗi tuần áp dụng 3 lần hiệu quả trị mụn bọc rất cao.

2. Zing87

Zing87 Member

• 246 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nghe nói tỏi bôi lên da dễ làm da bị mẩn đỏ mà, như vậy trị mụn bọc xong hại da lắm

3. Pth941

Pth941 Active Member

• 633 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình chưa thấy ai bôi tỏi trực tiếp lên da để trị mụn bọc cả, có trộn với mật ong thì mình có thấy qua rồi, nhưng chả rõ có hiệu quả hay ko

4. Trần Thị Thanh Quỳnh

Trần Thị Thanh Quỳnh New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay nhỉ, ngoài gia vị nấu ăn tỏi còn có tác dụng trị mụn bọc nữa? Em cũng xin hé lộ với các chị là dùng kem đánh răng trắng bôi vào nốt mụn đó là được. Đảm bảo chỉ sau 1 đêm thế nào mụn cũng tự xẹp biến mất ngay được.

5. Mẹ Bông và Chíp

Mẹ Bông và Chíp Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những cách ấy toàn là mẹo tự chế tại nhà, em thấy các chị cứ nên uống thuốc, sinh hoạt điều độ và giữ vệ sinh là ok.

6. ^_^

^_^ Member

• 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy cách bạn đưa ra ko phải là cách trị mụn tối ưu. :D Cần chăm chỉ đắp các loại mặt nạ trị mụn chứ.

7. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

CÓ bạn nào thử dùng các loại kem trị mụn bọc chưa? Ngoài tác dụng trị mụn bọc còn dưỡng da mặt nữa đấy.