[Mẹo hay] Trị nám da bằng thảo dược

3 mẹo trị nám da bằng thảo dược được lòng chị em

Chia sẻ trang này

1. haphuong89

haphuong89 Member

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 5,767 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Những cách trị nám da bằng thảo dược luôn được chị em quan tâm vì nó an toàn, hiệu quả mà lại tiết kiệm. Bật mí cho các bạn 3 cách trị nám bằng thảo dược đơn giản mà dễ thực hiện.

1. Trị nám bằng thảo dược với bạch phục linh, thạch cao và nước vo gạo

Trị nám da bằng thảo dược thiên nhiên hiệu quả

Bạn cần chuẩn bị 40g bạch phục linh và 40g thạch cao, sau đó bạn tán mịn 2 loại trên. Bạn dùng 1 thìa hỗn hợp bột trên cùng 2 thìa nước vo gạo thành 1 hỗn hợp đặc sệt. Hãy thoa đều hỗn hợp trên lên vùng da bị nám trước khi đi ngủ, để qua đêm và rửa sạch mặt vào buổi sáng. Bạn phải làm liền 9 đêm, nghỉ 3 ngày rồi làm đợt tiếp theo. Hãy cố gắng kiên trì thực hiện mẹo trị nám da bằng thảo dược trên để đạt được kết quả tốt nhất nhé.

2. Lòng trắng trứng gà và chu sa

Bạn cần chuẩn bị 40g chu sa, 1 quả trứng gà bỏ lòng đỏ chỉ lấy lòng trắng. Tất cả đều phải được tán nhỏ, bỏ vào trứng gà, dán kín lại, cho vào ổ cho gà ấp, khi đàn gà nở thì lấy trứng, đập lấy thuốc, rồi dùng thoa mặt 5 lần là hết nám hiệu quả. Đây là cách điều trị nám da nhanh nhất, bạn có sẽ cảm nhận được hiệu quả chỉ sau 1 thời gian ngắn thực hiện.

3. Trị nám da bằng thảo dược với vân mẫu đơn và hạnh nhân

Vân mẫu đơn và hạnh nhân trị nám da hiệu quả

Nguyên liệu cần có là 30g vân mẫu đơn và 30g hạnh nhân. Tất cả phải được tán thật nhỏ, trộn cùng sữa bò đã được chưng qua. Thao đều hỗn hợp trên lên vùng da bị nám, để qua đêm sau đó rửa sạch mặt cùng nước ấm.

Trên đây là 3 mẹo trị nám da bằng thảo dược thiên nhiên hiệu quả và an toàn với da. Để đạt được kết quả tốt các bạn phải kiên trì tìm kiếm nguyên liệu cũng như thực hiện.
    Ngoài ra còn có phương pháp trị nám da bằng mật ong cũng có rất nhiều chị em áp dụng mợi người có thể thực hiện.

Chúc các bạn luôn xinh đẹp và thành công!

2. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mấy loại thảo dược trị nám da này lấy ở đâu thế nhỉ? Ra hiệu thuốc nam ko biết có ko?

3. mydung

mydung Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muốn trị nám da bằng thảo dược thì bạn mua những thứ nguyên liệu này ở cưa hàng thuốc bắc ấy, có nhiều lắm

4. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình sợ mấy loại thảo dược lắm, có đắng như uống thuốc bắc ko nhỉ?

5. Biển tình

Biển tình Member

• 223 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thảo dược chữa bệnh mới đắng và khó uống, chứ thảo dược bình thường chữa nám da thì ko khó uống đâu bạn ơi

6. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

7. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có loại uống đấy bạn ạ, có phương pháp trị nám bằng thuốc nam mà.

8. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị nám bằng thảo dược chủ yếu tác động vào các yếu tố bên trong cơ thể mình nên giúp hạn chế các melanin - thủ phạm gây ra nám da đấy ạ. vì thế e thấy dùng thảo dược trị nám cũng tốt đấy ạ.

9. phuongkaka

phuongkaka New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trị nám da bằng thảo dược chỉ dành cho chị e nào chớm bị nám thôi, chứ nám sâu khó chữa lắm. chỉ có đi thẩm mỹ viện, người ta trị nám bằng laser, may ra mới khỏi.

10. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mấy cách trị nám da bằng thảo dược, thiên nhiên... thì sao mà có tác dụng chứ. Mấy cái nguyên liệu này cũng khó tìm nữa.

11. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chu sa là gì? Chả biết trị nám bằng thảo dược này có hiệu quả không nhưng nguyên liệu còn không biết thì kiếm kiểu gì.

12. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Liệu mấy mẹo trị nám da bằng thảo dược này có được lòng các mẹ thật không, có mẹ nào thử chưa cho em xin ý kiến với ak.

13. quynhpn66

quynhpn66 Member

• 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mấy sản phẩm như này các chị mua ở đâu vậy ạ ?

14. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 168 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình chưa nghe đến những mẹo trị nám da bằng thảo dược bao giờ. Nhưng nếu mang lại được hiệu quả thì tốt quá!

15. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 249 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Vì bình thường trị nám bằng thảo dược giúp an toàn cho da mà. Nên mọi người muốn lựa chọn công thức an toàn cho da.

16. Hha9x

Hha9x Active Member

• 224 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bất kỳ phương pháp nào tự nhiên
    Thì đều cần phải có sự kiên trì thì mới có thể mang lại hiệu quả được.