TOP 4 cách trị hôi nách hiệu quả bằng phèn chua

4 cách trị hôi nách hiệu quả bằng phèn chua

Chia sẻ trang này

1. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

• 14,853 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Từ xa xưa ông cha ta đã sử dụng phè chua để trị hôi nách hiệu quả. Tính khử mùi cao của phèn chua giúp bạn xua tan đi mùi hôi nách khó chiu. Ngoài ra phèn chua khi kết hợp với một số dược liệu khác có thể giúp bạn điều trị dứt điểm mùi hôi nách khó chịu.

Sử dụng phèn chua chữa hôi nách rất hiệu quả
    Cách 1: Cách trị hôi nách bằng phèn chua kết hợp với chanh

Chuẩn bị :
    - 1/2 quả chanh tươi
    - 1 miếng phèn chua to
    Cách làm:
    - Cắt 1/2 quả chanh tươi sau đó chà nhẹ xung quanh vùng nách để thực hiện bước tẩy da chết trước . Hàm lượng axit citric trong chanh tươi sẽ nhanh chóng diệt vi khuẩn đang cư trú trên bề mặt da . Hãy thoa nhẹ nhàng và lặp lại động tác này liên tục trong khoảng 5-7 phút rồi rửa lại bằng nước mát.

Cách trị hôi nách bằng phèn chua kết hợp với chanh
    - Đặt miếng phèn chua này cho vào nồi nhỏ đun nóng cho đến khi hơi nước bốc lên và chuyển sang màu trắng. Sau đó, cho vào cối giã nát thành bột mịn. Trước khi đi ngủ , bạn dùng lượng bột này xoa dàn trải xung quanh vùng nách . Hãy thực hiện lặp lại liên tục cho đến khi bột phèn chua nhanh chóng ngấm sâu vào da . Bạn rửa sạch lại vùng nách bằng nước mát. Cách chữa hôi nách theo phương pháp này đòi hỏi bạn phải kiên trì thực hiện liên tục trong khoảng 2-3 tuần để duy trì hiệu quả.

Cách 2: Dùng 15 gr phèn chua, phụ tử, thanh mộc hương, vôi sống mỗi vị 30 gr. Tất cả nghiền thành bột mịn, trộn với phấn thơm xoa vào hai bên nách.

Trị hôi nách bằng phèn chua
    Cách 3: Dùng nhũ hương, thanh mộc hương, đinh hương, phòng hương mỗi vị 60 gr, vôi sống 500 gr, phèn chua 120 gr, dương khởi thạch, quất bì mỗi vị 90 gr. Tất cả nghiền bột, lấy một lượng đủ dùng rải lên tấm vải, buộc cố định vào hai bên nách.
    + Cách 4: Nung phèn chua cho mất nước, giã mịn ra, trộn với 50% bột Talc, thoa vào nơi thường tiết ra mùi khó chịu (nách, các nếp gấp ở ngực…), hoặc mài phèn chua với nước hay cho phèn chua vào rượu thêm ít dầu thơm chà vào các vùng dễ đổ mồ hôi trước khi ra đường.

Chữa hôi nách bằng phèn chua
    Nếu kiên trì hoàn toàn các bạn có thể áp dụng cách chữa hôi nách bằng phèn chua để loại bỏ hoàn toàn mùi hôi nách khó chịu.

2. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dùng phèn chua trị hôi nách thì phải dùng thường xuyên thôi, ko dùng lại xuất hiện hôi nách đấy các bạn ạ. :(

3. Biển tình

Biển tình Member

• 223 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thực ra trong nhiều cách trị hôi nách đơn giản thì mình thấy Trị hôi nách bằng phèn chua là cách hiệu quả nhất, và đỡ tốn công nhất đó bạn ạ

4. Mèo béo

Mèo béo Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để áp dụng cách sử dụng phèn chua trị hôi nách nghe nói phải mang phèn chua theo bên người thì mới trị hôi nách đc đúng ko bạn? Cũng bất tiện nhỉ. Hình như phèn chua chữa hôi nách không triệt để đâu thì phải. Chỉ đc cái nhiều cách làm phèn chua trị hôi nách

5. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy rất nhiều người trị hôi nách bằng phèn chua rồi, nhưng chỉ đỡ lúc thoa thôi chứ ngừng thoa vài hôm mùi hôi nách lại xuất hiện ngay. :(

6. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 319 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trị hôi nách bằng phèn chua là phương pháp được nhiều người ứng dụng nhất thì phải, đơn giản mà cho hiệu quả cao

7. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 319 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cách làm phèn chua trị hôi nách chỉ có nghiền nhỏ ra rồi xát vào nách thôi thì phải, chứ còn cách nào nữa đâu nhỉ

8. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Phèn chua được ứng dụng từ ngàn xưa rồi mà. :D Giờ vẫn được ứng dụng trị hôi nách nhiều lắm.

9. Mèo béo

Mèo béo Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phèn chua thì ok, nhưng mấy loại nguyên liệu đi kèm phèn chua thì nghe lạ quá, chả biết kiếm ở đâu cả. :(

10. hoamua

hoamua New Member

• 28 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

phèn chua rất hiệu quả, nhưng chế tác mệt lắm.

11. Red Demon

Red Demon Member

• 284 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tớ thấy chỉ có nghiền phèn chua ra thôi mà, đâu có gì khó nhỉ

12. SamSam265

SamSam265 Active Member

• 177 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé,mình bị hôi nách giờ được biết các phương pháp này đúng là tốt quá

13. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Phèn chua được ứng dụng nhiều lắm, cách này đơn giản mà. Có điều chỉ có tác dụng tạm thời thôi. :(

14. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Phương pháp này chỉ trị hôi nách tạm thời thôi, ko thể hết hẳn đc đâu. :) Mình đã từng thử rồi mà, vài hôm sau lại như cũ

15. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 182 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

phèn chua có nhiều công dụng bây giờ mới biết

16. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 250 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

làm bằng phèn chua đơn giản nhỉ

17. huys376

huys376 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng thich được trị hôi nác băng phèn chua

18. bofechu

bofechu New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có bán phèn chua chưng cất cho những bạn nào cần sự tiện lợi mà ko mất thời gian làm nhé.
    Bản thân mình thấy phèn chua cực hiệu quả trong việc ngăn chặn mùi dù thử qua nhiều cách nhưg vẫn trung thành với phèn chua ạ.

19. Phạm thu giang

Phạm thu giang New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ có thuốc chữa hôi nách rất tốt , tớ dã chữa tất cả mọi cách roiif , đến bây giờ rất ưng ý với loại thuốc này , các bạn gửi địa chỉ vào số diện thoại của tớ 0966366798 tớ sẽ gửi tặng các bạn dùng thử ( HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ )
    TRAO YÊU THƯƠNG , NHẬN NIỀM TIN !!!