TOP 4 cách trị hôi nách hiệu quả bằng phèn chua

4 cách trị hôi nách hiệu quả bằng phèn chua

Chia sẻ trang này

1. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

• 16,162 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Phèn chua được coi là một trong những nguyên liệu được ông cha ta sử dụng rất hiệu quả trong việc điều trị và loại bỏ mùi hôi trên cơ thể, giúp bạn xua tan đi mùi hôi nách một cách nhanh và hiệu quả. Ngoài ra, theo kinh nghiệm dân gian, trị hôi nách bằng phèn chua khi bạn sử dụng để kết hợp với nguyên liệu khác cũng có thể giúp loại bỏ dứt điểm được mùi hôi nách.

Sorry you can't use this Bb Code

Sử dụng phèn chua chữa hôi nách rất hiệu quả

Cách 1: Cách trị hôi nách bằng phèn chua kết hợp với chanh

Chanh và phèn chua được coi là 2 nguyên liệu giúp bạn có được cho mình một trong những phương pháp giúp bạn điều trị và loại bỏ hiệu quả mùi hôi ở vùng da dưới cánh tay, giúp bạn có được cho mình một vùng nách sạch mùi, trắng mịn một cách hiệu quả.

Chuẩn bị :

- 1/2 quả chanh tươi

- 1 miếng phèn chua to

Cách làm:

- Trước tiên, bạn cắt đôi quả chanh, sau đó từ từ thoa nhẹ lên vùng da dưới cánh tay với mục đích để tẩy da chết.

- Ngoài ra, chanh cũng là nguyên liệu vô cùng hiệu quả để giúp bạn diệt sạch những vi khuẩn đang trú ngụ trên bề mặt của nách.

- Bạn hãy thoa một cách nhẹ nhàng và liên tục trong khoảng 5 đến 7 phút rồi rửa sạch vùng da dưới cánh tay bằng nước mát.

Cách trị hôi nách bằng phèn chua kết hợp với chanh

- Sau khi thoa xong, bạn sử dụng phèn chua trưng trong chảo nóng khoảng 15 đến 20 phút đến khi phèn khô lại thì bạn giã nát thành bột mịn, rồi bỏ vào một chiếc lọ tối màu, mỗi tối trước khi đi ngủ rắc một ít lên vùng nách rồi sau đó sáng hôm sau bạn dùng nước rửa sạch lại vùng da dưới cánh tay là được.

- Với phương pháp này, bạn cần kiên trì áp dụng đều đặn thực hiện trong vòng 2 đến 3 tuần, đảm bảo vùng da dưới cánh tay của bạn sẽ sạch mùi một cách không ngờ đó.

Tuy nhiên, phương pháp này không phù hợp với những ai có làn da vùng nách nhạy cảm, vì chanh có thể khiến làn da vùng nách bị tổn thương.
    Tham khảo: 7 cách trị hôi nách bằng chanh tại nhà siêu hiệu quả

Cách 2: Bạn có thể sử dụng theo cách đông y, khi kết hợp phèn chua với các nguyên liệu như thanh mộc hương, vôi sống,.... rồi nghiền nát tất cả những nguyên liệu này và trộn đều với nhau.

Sau đó, bạn thoa hỗn hợp lên vùng da dưới cánh tay sau khi tắm xong khoảng 15 đến 20 phút và rửa sạch nách.

Với phương pháp này, bạn sẽ thực hiện đều đặn khoảng 2 đến 3 ngày một lần để có được kết quả điều trị cao nhất!

Trị hôi nách bằng phèn chua

Cách 3: Ngoài ra, bạn cũng có thể kết hợp phèn chua với một số nguyên liệu khác như đinh hương, thanh mộc hương, phòng hương,.... đây đều là các bài thuốc đông y gia truyền đem lại kết quả điều trị hôi nách cao.

Với phương pháp trị hôi nách này bạn nghiền tất cả những nguyên liệu trên thành bộ rồi cho vào một tấm vải mỏng và sau đó buộc cố định lên 2 bên nách.

Áp dụng phương pháp này 2 lần 1 tuần, bạn sẽ có được cho mình phương pháp điều trị và loại bỏ mùi hôi vùng da dưới cánh tay vô cùng tuyệt vời đó.

+ Cách 4: Với cách này, bạn hoàn toàn có thể điều trị mùi hôi nách đơn giản hơn, bạn chỉ cần giã nhỏ, mịn phèn chua với bột Talc và thoa lên 2 hốc nách. Bạn có thể sử dụng phèn chua cho vào rượu rồi cho dầu thơm,.... rồi sau đó thoa lên vùng nách để khử mùi một cách nhanh, hiệu quả nhất.

Chữa hôi nách bằng phèn chua

Nếu kiên trì hoàn toàn các bạn có thể áp dụng cách chữa hôi nách bằng phèn chua để loại bỏ hoàn toàn mùi hôi nách khó chịu.

Trên đây là tổng hợp các phương pháp trị hôi nách hiệu quả bằng phèn chua, chúc bạn đọc có được cho mình sự lựa chọn phù hợp với cách trị hôi nách hiệu quả của bản thân. Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm công nghệ trị hôi nách Endo Dry của BVTN Kangnam.

Các file đính kèm:

2. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 251 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dùng phèn chua trị hôi nách thì phải dùng thường xuyên thôi, ko dùng lại xuất hiện hôi nách đấy các bạn ạ. :(

3. Biển tình

Biển tình Member

• 223 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thực ra trong nhiều cách trị hôi nách đơn giản thì mình thấy Trị hôi nách bằng phèn chua là cách hiệu quả nhất, và đỡ tốn công nhất đó bạn ạ

4. Mèo béo

Mèo béo Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để áp dụng cách sử dụng phèn chua trị hôi nách nghe nói phải mang phèn chua theo bên người thì mới trị hôi nách đc đúng ko bạn? Cũng bất tiện nhỉ. Hình như phèn chua chữa hôi nách không triệt để đâu thì phải. Chỉ đc cái nhiều cách làm phèn chua trị hôi nách

5. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 251 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy rất nhiều người trị hôi nách bằng phèn chua rồi, nhưng chỉ đỡ lúc thoa thôi chứ ngừng thoa vài hôm mùi hôi nách lại xuất hiện ngay. :(

6. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 317 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trị hôi nách bằng phèn chua là phương pháp được nhiều người ứng dụng nhất thì phải, đơn giản mà cho hiệu quả cao

7. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 317 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cách làm phèn chua trị hôi nách chỉ có nghiền nhỏ ra rồi xát vào nách thôi thì phải, chứ còn cách nào nữa đâu nhỉ

8. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Phèn chua được ứng dụng từ ngàn xưa rồi mà. :D Giờ vẫn được ứng dụng trị hôi nách nhiều lắm.

9. Mèo béo

Mèo béo Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phèn chua thì ok, nhưng mấy loại nguyên liệu đi kèm phèn chua thì nghe lạ quá, chả biết kiếm ở đâu cả. :(

10. hoamua

hoamua New Member

• 28 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

phèn chua rất hiệu quả, nhưng chế tác mệt lắm.

11. Red Demon

Red Demon Member

• 281 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tớ thấy chỉ có nghiền phèn chua ra thôi mà, đâu có gì khó nhỉ

12. SamSam265

SamSam265 Active Member

• 177 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé,mình bị hôi nách giờ được biết các phương pháp này đúng là tốt quá

13. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Phèn chua được ứng dụng nhiều lắm, cách này đơn giản mà. Có điều chỉ có tác dụng tạm thời thôi. :(

14. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Phương pháp này chỉ trị hôi nách tạm thời thôi, ko thể hết hẳn đc đâu. :) Mình đã từng thử rồi mà, vài hôm sau lại như cũ

15. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 194 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

phèn chua có nhiều công dụng bây giờ mới biết

16. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 250 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

làm bằng phèn chua đơn giản nhỉ

17. huys376

huys376 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng thich được trị hôi nác băng phèn chua

18. bofechu

bofechu New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có bán phèn chua chưng cất cho những bạn nào cần sự tiện lợi mà ko mất thời gian làm nhé.
    Bản thân mình thấy phèn chua cực hiệu quả trong việc ngăn chặn mùi dù thử qua nhiều cách nhưg vẫn trung thành với phèn chua ạ.

19. Phạm thu giang

Phạm thu giang New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ có thuốc chữa hôi nách rất tốt , tớ dã chữa tất cả mọi cách roiif , đến bây giờ rất ưng ý với loại thuốc này , các bạn gửi địa chỉ vào số diện thoại của tớ 0966366798 tớ sẽ gửi tặng các bạn dùng thử ( HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ )
    TRAO YÊU THƯƠNG , NHẬN NIỀM TIN !!!