Top 4 cách trị mụn cám mụn đầu đen nhanh nhất hiện nay

4 cách trị mụn cám, mụn đầu đen nhanh nhất

Chia sẻ trang này

1. thientrangmy

thientrangmy Member

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 12,058 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Cách trị mụn đầu đen và mụn cám.Mụn cám và mụn đầu đen là những vị khách không mời mà đến khiến chị em thấy khó chịu và muốn tiễn chúng đi. Mách bạn 4 cách trị mụn cám, mụn đầu đen nhanh nhất hiện nay.

1. Mật ong là cách trị mụn cám mụn đầu đen khá đơn giản

Mật ong 1 thần dược trị mụn cám và mụn đầu đen

Thành phần tự nhiên trong mật ong có chứa chất chống viêm và chống vi khuẩn. Mật ong đã được chứng minh trong điều trị mụn cám và mụn đầu đen bằng cách tấn công các vi khuẩn gây ra bệnh. Nó cũng xử lý hiệu quả các tình trạng viêm da. Mật ong là chất dưỡng ẩm và chất chống oxy hóa giúp trẻ hóa và làm sạch làn da giúp da mềm mại và dẻo dai. Cách trị mụn bằng mật ong giúp cải thiện sức khỏe tổng thể làn da của bạn.

2. Cách trị mụn cám mụn đầu đen bằng hỗn hợp nước soda

Chỉ với công thức gồm bột sôđa và nước là bạn đã có thể chế biến cho mình một cách trị mụn cám, mụn đầu đen nhanh nhất và hiệu quả nhất. Sau khi cho bột sôđa vào nước thì việc bạn cần làm chỉ là bôi hộn hợp này lên mặt và giữ nguyên tình trạng đó trong 25 phút.

3. Cách trị mụn cám mụn đầu đen bằng lòng trắng trứng gà

Lòng trắng trứng sẽ giúp bạn điều trị mụn đầu đen, mụn cám tận gốc

Bôi một ít lòng trắng trứng gà lên một miếng vải mềm. Sau đó đắp lên mũi cho đến khi miếng vải khô lại. Nhẹ nhàng lột miếng vải ra, nó sẽ kéo mụn đầu đen, mụn cám đi cùng. Trả lại cho bạn làn da sáng mịn màng hằng ao ước.Cách trị mụn đầu đen bằng lòng trắng trứng gà bạn không nên dùng vì nó rất tốt cho da .

4. Cách trị mụn cám mụn đầu đen bằng mặt nạ hạnh nhân và mật ong

Các bạn nghiền nát hạnh nhân thật kỹ rồi cho thêm mật ong vào, đơn giản vậy thôi, bạn đã có được một cách trị mụn cám, mụn đầu đen nhanh nhất với hạnh nhân và mật ong. Bôi hỗn hợp có được lên mặt trong 5 phút. Hỗn hợp trị mụn đầu đen này giúp bạn chăm sóc da, đồng thời đẩy các chất dơ ra ngoài bề mặt da.

2. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bột soda là baking soda muối nở đúng không các mẹ? Bạn chủ thớt viết chung chung quá :(

3. thuvan

thuvan Member

• 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chuẩn đó bạn.
    nhưng mình ngĩ cách trị mụn đầu đen nhanh nhất là tới thẩm mỹ viện thôi. đến đó người ta sử dụng công nghệ cao, giá trị mụn đầu đen thì bạn có thể tham khảo tại đây.

4. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhưng mà lòng trắng trứng cũng giúp trị mụn cám và mụn đầu đen khá tốt đấy, mình thử rồi chỉ có điều nó sẽ hơi mất thời gian chút thôi

5. samttn

samttn Member

• 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đúng là trị mụn cám mụn đầu đen bằng lòng trắng trứng thì không còn gì tuyệt hơn nữa :D

6. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cũng tùy người thôi bạn ơi mình thấy trị mụn đầu đen bằng mật ong cũng hiệu quả lắm mà

7. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 249 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sao các bạn không dùng kem trị mụn cho đơn giản nhỉ? Cứ loanh quanh với mấy cách trị mụn từ thiên nhiên làm gì? Mình thấy mất thời gian lắm. :(
    hoặc là đến thẩm mỹ viện để trị mụn cám. để tìm địa chỉ trị mụn cám hiệu quả, bạn tham khảo ở đây nhé: Điều trị mụn cám ở đâu tốt ?

8. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Kem trị mụn nào trị mụn tốt bạn nhỉ? Ko biết nên dùng hàng ngoại nhập hay hàng VN?

9. ngocanhnguyen

ngocanhnguyen New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mụn đầu đen mình nghĩ không cần chữa bằng thuốc hay kem đâu, chỉ cần thường xuyên lột với đắp mặt nạ chuyên dụng cho vùng ấy là được mà.

10. Ngọc Hoa Nguyễn

Ngọc Hoa Nguyễn New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có tham khảo được cả phương pháp trị mụn đầu đen bằng cơm nóng nữa. Không biết đã chị nào nghe nói đến chưa? Cứ nắm 1 năm cơm nhỏ rồi lăn lăn quanh vùng mũi là ok.

11. Võ Hà Anh

Võ Hà Anh New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những cách trị mụn này có vẻ hiệu quả và lành tính nhưng 1 tuần các chị chỉ nên dùng 3 lần thôi. Đắp mặt nạ nhiều cũng ko quá tốt đâu ạ!

12. Hoa Thảo Phạm

Hoa Thảo Phạm New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ trị mụn không chỉ làm mất mụn mà còn giúp đẹp da hơn, nếu có điều kiện, các chị cứ đắp thường xuyên, 2-3 ngày đắp 1 lần cũng được mà, sao lại phải kiêng?

13. hoasung12

hoasung12 Member

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu các chị muốn trị mụn cám và mụn đầu đen, cứ dùng cám gạo thường xuyên là ok. Da mịn sờ sướng lắm luôn í.

14. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nên bôi kem trị mụn triết xuất từ cám gạo, chứ lấy cám gạo bôi lên là ko khỏi đâu á

15. dongsongxanhbiec

dongsongxanhbiec Member

• 34 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

bạn ơi mật ong cứ bôi trực tiếp lên vùng da bị mụn sao?

16. Lý Bình

Lý Bình Member

• 193 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn ơi, mật ong tốt mà, ko gây hại gì cho da đâu.

17. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nói hết thì ko hẳn mà chỉ đỡ thôi bạn ạ. Nếu hết thì các công nghệ trị mụn làm gì còn đất sống

18. Mèo mướp xinh

Mèo mướp xinh Member

• 158 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cũng có người áp dụng mấy phương pháp trị mụn cám topic nêu có hiệu quả đó bạn, nhưng ít thôi. Đa số chỉ đỡ 1 phần

19. hoaianh2013

hoaianh2013 Member

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy cách trị mụn đầu đen bằng lòng trắng trứng cũng đơn giản, nhiều người làm lắm. mình thì chưa thử vì cứ thấy nó tanh tanh bẩn bẩn ấy :D

20. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đúng đó bạn, còn gọi là baking soda bạn ạ