Các cách trị tàn nhang trên mặt tận gốc nên áp dụng

4 cách trị tàn nhang trên mặt tận gốc nên áp dụng

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 29,847 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Chúng ta có khá nhiều cách trị tàn nhang trên mặt, cả dân gian và áp dụng công nghệ. Hôm nay chúng ta cùng tìm hiểu 4 cách trị tàn nhang trên mặt tận gốc nhé.

Có nhiều cách trị tàn nhang trên mặt tận gốc
    1. Dùng kem chua trị tàn nhang trên mặt

Đây là một biện pháp khắc phục những nốt tàn nhang trên mặt một cách đáng ngạc nhiên, có thể giúp bạn nhanh chóng đạt mục tiêu làm đẹp của mình.

Kem chua có chứa acid lactic, giúp lột da nhẹ nhàng từ đó làm sáng dần da bạn mà không gây kích ứng da. Theo đó, bạn nên áp dụng thoa một lớp kem chua tương đối dày trên khu vực bị tàn nhang và để nó trên da khoảng 30 phút, sau đó gỡ bỏ nó bằng khăn giấy.

Sau khi rửa sạch lại bằng nước ấm, bạn nên thoa tiếp một loại kem dưỡng ẩm nhẹ nhàng ngay sau đó cho làn da nhé.

2. Dùng nghệ tươi trị tàn nhang trên mặt

Ngoài được biết đến là liều thuốc hữu hiệu cho sức khỏe, củ nghệ còn được biết đến với công dụng chăm sóc và làm sáng da.

Bạn có thể chăm sóc làn da bị tàn nhang bằng mặt nạ bột nghệ tự chế nhé. Chỉ cần cho một thìa bột nghệ và một thìa sữa chua trộn lẫn với nhau thành hỗn hợp sền sệt và thoa chúng trên mặt có tàn nhang sẽ giúp loại bỏ dần tàn nhang và cho bạn một làn da khỏe đẹp rạng rỡ.

3. Củ cải trắng trị tàn nhang trên mặt

Củ cải trắng cũng được coi là một phương thuốc hiệu quả cho những nốt tàn nhang trên mặt mặc dù chúng có mùi hăng hăng không mấy quyến rũ.

Củ cải trắng trị tàn nhang trên mặt rất tốt

Được biết từ lâu, củ cải đã được sử dụng để điều trị các vấn đề về da như làm mờ những đốm nâu và tàn nhang. Bạn có thể sử dụng chúng bằng cách trộn 1 thìa cà phê củ cải bào với 1 thìa cà phê củ cải đường bào rùi đắp trên mặt bị tàn nhang.

Bạn để hỗn hợp này trên da khoảng 30 phút và sau đó rửa sạch lại với nước lạnh. Bạn có thể điều trị các nốt tàn nhang trên mặt tiền bằng phương pháp này 3 lần/ tuần.

4. Dùng công nghệ cao trị tàn nhang trên mặt

Để chữa trị tàn nhang trên mặt tận gốc, các chuyên gia da liễu khuyên bạn nên sử dụng công nghệ trị tàn nhang Yellow Laser – Phát minh mới đến từ Mỹ, được đánh giá là giải pháp vàng trong điều trị tàn nhang. Công nghệ là sự kết hợp hoàn hảo giữa 2 bước sóng mạnh mẽ: vàng và xanh lá. 2 bước sóng kết hợp nhịp nhàng, luân phiên với luồng xung điện cực mạnh có khả năng phá hủy tận gốc chân tàn nhang trong khoảng thời gian rất ngắn: 0.1 giây.

Chị em xem thêm nhiều cách trị tàn nhang trên mặt được các mẹ chia sẻ từ chính bí kip các mẹ ấy thực hiện và post lên đó nhá.

vivy thích bài này.

2. vivy

vivy Member

• 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

kem chua là cái gì nhỉ? liệu có trị tàn nhang được tận gốc ko ah? vì e nghe nói tàn nhang thường là do bẩm sinh rồi, khó chữa trị được 100% lắm, đỡ đc tí nào hay tí đó thôi/

3. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nghệ tươi chỉ có thể trị sẹo thôi chứ làm sao trị được tàn nhang nhỉ? :) Chưa nghe thấy cách này bao giờ

4. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chưa nghe thì giờ nghe thấy :D mà em thấy băn khoăn cái khoản kem chua trị tàn nhang đó, kem chua ở đây là kem chua nào nhỉ>

5. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có vẻ như kem chua ở đây là sữa chua đấy, ngồi suy nghĩ mãi cũng k biết kem chua là gì ngoài sữa chua bác ợ

6. ngocanhhh

ngocanhhh Member

• 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy cách dùng các nguyên liệu từ thiên nhiên này không chữa tàn nhang tận gốc được đâu mấy chị à? Em dùng nghệ tươi cũng được hơn tháng rồi ấy mà chẳng thấy tàn nhang đỡ hơn chút nào hết

7. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mấy cách từ thiên nhiên trị tàn nhang làm mờ là tốt lứm rồi chứ mong chi trị được tạn gốc chứ

8. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mới có hơn tháng mà nàng đã nản rồi à, cố găng thêm chút nữa xem kết quả thế nào vì mình thấy mấy chị bảo chữa tàn nhang bằng nghệ cũng lâu có kết quả lắm :(

9. maithanh

maithanh Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Về lâu về dài thì mấy cách trị tàn nhang từ thiên nhiên này chỉ giúp bạn làm mờ vết tàn nhang thôi chứ làm sao mà chữa khỏi được

dung le cong thích bài này.

10. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nếu hợp thầy hợp thuốc, bạn hợp với phương pháp đó thì sẽ khỏi còn ko thì thôi. :D Mình cũng thấy có người khỏi rồi nhưng ít lắm

11. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

hix, vậy hả bạn? Làm sao để biết mình có "hợp thầy hợp thuốc" với mấy loại thuốc đó hay ko?

12. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn cho mình hóng ké :p da mình thuộc dòng da khô vậy loại nào mới hợp thầy hợp thuốc đây? hay bạn có loại nào dùng tốt mách mình với

buitrami thích bài này.

13. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mấy cách dùng mật ong hay củ cải trắng cũng được đấy bạn à, thấy có bạn bảo dùng chanh cũng được đấy nhé, toàn nguyên liệu từ thiên nhiên chắc hợp vs mọi loại da đấy :D

14. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhưng dùng chanh phải cẩn thận mẹ nó nhế, chanh nhiều axit dùng không đúng có khi làm hại da đấy :(

15. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em thấy mấy chị cùng cơ quan bảo dùng cà chua cũng trị tàn nhang được đấy, có chị nào dùng thử chưa? chả là em thích ăn cà chua sống nên định thử mà chưa biết có ổn k nữa?

16. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ cũng ổn đó, cũng có tác dụng trị tàn nhang mà. Mà cà chua để đắp mặt mà bạn còn ăn thì còn đâu để đắp? :p

17. trucxanh

trucxanh New Member

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đắp mặt cà chua ghét chua ghét bỏ xừ nước cà chua cứ chảy ròng ròng thôi, nhưng được cái đắp thấy da có vẻ sạch hơn và mịn hơn còn việc dùng cà chua trị tàn nhang có vẻ như k ổn chút nào

18. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 168 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đúng là phải thử mới được

19. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

e cảm ơn thớt đã chia sẻ nhiều nhé

20. tongcuc730

tongcuc730 Active Member