Tổng hợp 4 cách trị thâm vùng kín giúp chị em tự tin hơn

4 cách trị thâm vùng kín an toàn

Chia sẻ trang này

1. khanhngocxv

khanhngocxv New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,218 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Vùng kín bị thâm và sẫm màu chính là vấn đề tế nhị của nhiều chị em phụ nữ sẽ khiến bạn mất đi sự hấp dẫn quyến rũ. Bạn đừng quá lo lắng mình sẽ chia sẻ cùng chị em cách trị thâm vùng kín an toàn giúp chị em tỏa sáng.

1. Vệ sinh đúng cách

Vệ sinh vùng kín đúng cách sẽ giúp vùng kín bớt thâm hơn

Hàng ngày khi tắm rửa, chị em nhớ thực hiện vệ sinh đúng cách cho cô bé, đặc biệt là khu vực xung quanh âm đạo.

Khi tắm, bạn có thể thử xát khu vực bên ngoài âm đạo với bột nở cùng một lát chanh. Điều này sẽ giúp làm giảm các sắc tố đen và tối màu ở khu vực vùng kín này.

2. Không mặc quần lót quá chật

Nhiều chị em có thể khiến vùng da xung quanh cô bé trở nên sẫm màu và thô ráp. Rất có thể hiện tượng này xuất hiện là do lối sống hàng ngày của chị em, đặc biệt là thói quen mặc các loại quần chip chật chội hay chiếc quần bên ngoài quá dày và cứng.

Do đó, để tránh sự ma sát kích thích vào vùng âm đạo, chị em nên tránh mặc đồ lót được làm bằng vải nilong hoặc tổng hợp cũng như mặc quần lót quá chật.

3. Dùng thuốc mỡ

Nếu bạn muốn cải thiện làn da cô bé một cách nhanh chóng hơn, bạn hãy đi khám bác sĩ da liễu để được kê đơn sử dụng một số loại kem hoặc thuốc mỡ. Điều này sẽ giúp làn da bạn mịn màng, trắng sáng hơn.

4. Dùng cách phương pháp tự nhiên

Đu đủ giúp da vùng kín trắng mịn hơn

- Bạn có thể sử dụng cách chăm sóc vùng kín bằng 1 miếng đu đủ chà sát xung quanh khu vực của cô bé sẽ giúp tẩy tế bào chết, làm mịn và trắng da.

Sử dụng dầu oliu để loại bỏ những vùng da bị thâm

- Bạn cũng có thể sử dụng 1 chút dầu oliu vào vùng da bị thâm đen sau đó masage nhẹ nhàng . Dầu oliu có các thành phần tự nhiên rất nhẹ nhàng cho vùng da nhạy cảm và giúp bạn loại bỏ những vùng da bị thâm đen. Đây là những cách trị thâm vùng kín an toàn nhất cho bạn.

2. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Có khi dùng kem trị thâm vùng kín cho hiệu quả cao hơn ấy nhỉ, dùng mấy cách này ko cẩn thận dễ gây tổn thương vùng kín lắm các bạn ạ

3. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng, đây đều là những thứ mềm mà, làm sao mà tổn thương vùng kín đc. :D

4. hoangngan12

hoangngan12 Member

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thử dùng dầu oliu xem thế nào