4 chế độ ăn giảm cân không nên áp dụng

4 chế độ ăn giảm cân không nên áp dụng

Chia sẻ trang này

1. sam1sam

sam1sam New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,211 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Giảm cân, làm đẹp là điều mà bất cứ chị em nào cũng mong muốn. Nhưng giảm cân như thế nào cho đúng mà không ảnh hưởng đến sức khỏe – đây là điều các chị em vẫn thường thắc mắc. Sau đây là các chế độ ăn giảm cân bạn hoàn toàn không nên áp dụng.

Tham khảo: Công thức detox giúp giảm cân và chữa đau đầu hiệu quả

1.Chế độ ăn uống chỉ gồm hoa quả
    Đây là cách được rất nhiều người áp dụng vì cho rằng hoa quả là đã đủ vitamin và các chất cần thiết cho cơ thể. Nhưng đây lại là cách rất nguy hiểm vì nếu áp dụng trong thời gian dài, bạn có thể phải đi bệnh viện để điều trị. Vì trong hoa quả khhoong đủ hàm lượng chất béo, protein… Đây là các chất cần thiết giúp cho cơ thể hoạt động khỏe mạnh

2.Chế độ ăn chay không đường sữa
    Theo chế độ ăn này, người ăn chay sẽ ăn chủ yếu ngũ cốc, các loại rau và họ đậu… Đặc biệt, không sử dụng thịt, đường, sữa và các chế phẩm từ sữa. Khi ăn theo chế độ ăn chay này, cơ thể sẽ bị thiếu hụt trầm trọng canxi, protein… dẫn đến cơ thể luôn mệt mỏi và hay mắc phải các bệnh xương khớp.

3.Chế độ ăn giảm cân sử dụng thực phẩm sống
    Theo chế độ ăn kiêng này, người ăn kiêng sẽ chỉ ăn những thực phẩm sống (chưa qua chế biến) ví dụ như trái cây, rau sống… do quan niệm khi chế biến thì các dinh dưỡng trong thực phẩm sẽ bị mất đi. Mặt trái của chế độ ăn này là tiềm ẩn các nguy hại cho sức khỏe vì có chứa các mầm bệnh, virut, vi khuẩn sẽ dễ xâm nhập vào cơ thể ảnh hưởng sức khỏe rất lớn.

4.Chế độ ăn giảm cân chỉ sử dụng thức ăn dành cho trẻ em
    Chế độ ăn này có ưu điểm là không chứa các chất phụ gia, gây nguy hiểm cho sức khỏe. Nhưng mặt khác, hạn chế của chế độ ăn này các chất dinh dưỡng trong thực phẩm chỉ phù hợp với cơ thể trẻ em chứ không đủ dinh dưỡng đáp ứng nhu cầu của người lớn; nên dễ bị thiếu hụt năng lượng cho cơ thế, làm giảm sức đề kháng => về lâu dài sẽ dễ bị suy giảm sức khỏe.

Thực tế, bất kì chế độ ăn giảm cân hoặc ăn kiêng nào cũng có tính hai mặt. Vì vậy, nếu bạn chọn một chế độ ăn uống riêng biệt với mục đích giảm cân, bạn nên hỏi sự tư vấn của các chuyên gia dinh dưỡng để có chế độ ăn uống hợp lý mà vẫn đảm bảo sức khỏe.

2. BumBeo

BumBeo Member

• 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

dù giảm cân nhưng vẫn phải đủ dinh dưỡng thì mới làm việc được hiệu quả, Miễn sao k nạp nhiều mỡ quá là đc

3. Maimaimotty

Maimaimotty Member

• 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chỉ giảm tinh bột đi thôi chứ ăn mỗi hoa quả thì lấy đâu ra calo

4. MaylocnuocNYK

MaylocnuocNYK New Member

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có người giảm cân bằng thực phẩm sống á?? hại sk lắm

5. giangloan654

giangloan654 Member