4 lưu ý về kem dưỡng ẩm các chị em nên biết

4 lưu ý về kem dưỡng ẩm các chị em nên biết

Chia sẻ trang này

1. Beautybv

Beautybv New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,151 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Dưỡng ẩm là một bước không còn xa lạ với các chị em trong quá trình chăm sóc ban ngày lẫn ban đêm. Tác dụng chính của kem dưỡng ẩm để duy trì độ ẩm, kích thích sản sinh collagen, tăng độ đàn hồi cho làn da và làm chậm lại quá trình lão hóa. Thế nhưng, không phải ai cũng hiểu rõ về kem dưỡng ẩm. Để có một làn da được chăm sóc hoàn hảo nhất, chúng ta vẫn nên dắt túi một vài lưu ý về kem dưỡng ẩm. Hôm nay Beauty Shop sẽ giới thiệu cho các bạn những lưu ý về kem dưỡng ẩm chị em nên biết nhé.

1. Cách chọn kem dưỡng ẩm theo làn da
    · Da khô: Với các cô nàng có làn da đối mặt với tình trạng này hãy chọn những kem dưỡng ẩm có gốc dầu, thành phần có những chất như Hyaluronic Axit, glycerin, ceramides… có khả năng chống oxi hóa. Những sản phẩm chiết xuất từ thiên nhiên cũng là một lựa chọn thích hợp.

· Da dầu: Với ai sở hữu làn da dầu nên sử dụng kem dưỡng ẩm có dạng gel cấp nước, có nền nước và kết cấu kem mỏng, thâm thấu nhanh. Nên chọn các sản phẩm có chứa Hyaluronic Axit, Glycolic axit và Niacinamide…

· Da hỗn hợp: Làn da hỗn hợp khá khó tính với vùng chữ T tiết dầu, vùng da còn lại lại khô. Vậy nên khi chọn kem dưỡng ẩm cho làn da này bạn nên chọn kem dưỡng ẩm dịu nhẹ, lành tính để làn da đù sạch nhưng không quá khô. Nếu có điều kiện bạn có thể chọn riêng cho kem dưỡng ẩm cho hai vùng da này.

· Da nhạy cảm: Với những ai sở hữu làn da này nên chọn những sản phẩm kem dưỡng ẩm lành tính và có chiết xuất từ thiên nhiên. Bạn nên lưu ý trước khi mua hãy test thử để xem làn da của mình có bị kích ứng không nhé.

2. Các công dụng của kem dưỡng ẩm bạn có thể chưa biết
    Kem dưỡng ẩm có chỉ số SPF sẽ giúp làn da của bạn chống nắng. Chúng ta đều biết rằng dù thời tiết nắng nóng hay râm mát, chúng ta có thể bị tác động từ tia UV, yếu tố làm sạm màu da bất kỳ lúc. Vậy nên khi chọn loại kem dưỡng ẩm, chúng ta chọn sản phẩm kem dưỡng ẩm phù hợp với làn da cũng như có chỉ số SPF thấp nhất là 15.

Kem dưỡng ẩm có thể làm giảm vết nhăn. Có thể nói kem dưỡng ẩm đóng góp vai trò lớn trong việc giảm việc lão hóa da nhanh chóng. Khi sử dụng kem dưỡng ẩm, chúng sẽ duy trì độ ẩm từ lớp trong cùng, kích thích sản sinh collagen, tăng độ đàn hồi cho làn da và từ đó giảm nếp nhăn.

3. Nên sử dụng kem dưỡng ẩm ban đêm
    Ban đêm là thời điểm để làn da hấp thụ những tinh chất tốt cho làn da để bảo vệ chúng khỏi các vấn đề về da như mụn, nám, tàn nhang, nếp nhăn… Khi sử dụng kem dưỡng ẩm ban đêm bạn sẽ kích thích các tế bào da sản sinh mạnh và phục hồi tốt nhất. Nói chung đây là thời điểm để nuôi dưỡng làn da tốt nhất, không có lí do gì bạn từ chối dùng kem dưỡng ẩm trong thời gian này.

Sử dụng kem dưỡng ẩm đúng cách
    Nhiều bạn làm sai quy trình chăm sóc da nên không đạt được hiệu quả mong muốn. Bạn nên nhớ thoa kem dưỡng ẩm ban đêm sau khi làm sạch ra và sử dụng toner nhé. Với hầu hết kem dưỡng ẩm, bạn chỉ cần thoa một lớp mỏng và massage nhẹ nhàng để kem thấm vào bề mặt da.

4. Mua kem dưỡng ẩm ở đâu?
    Với tình trạng mỹ phẩm nhái, mỹ phẩm giả tràn lan, việc chọn mua một sản phẩm kem dưỡng ẩm an toàn và chính hãng của là một vấn đề làm chị em lo lắng. Beauty Shop tự tin là một trong những nơi order mỹ phẩm Hàn Quốc về Việt Nam tiêu chuẩn và đảm bảo 100%. Beauty shop luôn mong mang tới cho các bạn những sản phẩm mỹ phẩm tuyệt vời nhất. Nếu còn phân vân một địa điểm để lựa chọn mua kem dưỡng ẩm hãy đến ngay với chúng tôi, đội ngũ Beauty Shop luôn cố gắng phục vụ các bạn tận tâm, tư vấn mọi lúc mọi nơi.

Vậy là, Beauty shop vừa giới thiệu cho các bạn 4 lưu ý về kem dưỡng ẩm mà bạn nên biết. Các bạn có thể tham khảo về các sản phẩm dưỡng ẩm tại đây http://www.beautybv.com/collections/kem-duong-han-quoc

Ngoài ra Beauty shop cung cấp rất nhiều dòng sản phẩm chăm sóc da và làm đẹp khác, cùng tìm hiểu để có một vẻ ngoài sáng đẹp và rạng ngời nhất nhé!

Xem thêm: Có nên để kem dưỡng da trong tủ lạnh không

Top 3 kem dưỡng ẩm lành tính chị em nên sở hữu