5 cách chữa trị hôi nách hiệu quả, vĩnh viễn

5 cách chữa trị hôi nách hiệu quả và vĩnh viễn

Chia sẻ trang này

1. ThuyChi

ThuyChi New Member

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 27,562 Lượt xem

• 33 Lượt trả lời

Mùi hôi nách khiến chúng ta mất tự tin trong cuộc sống hàng ngày, vậy làm sao chữa trị hôi nách hiệu quả và vĩnh viễn? hay có mẹo trị hôi nách nào hay không? đó là câu hỏi của những ai bị bệnh hôi nách thường trăn trở. Hãy khám phá, tham khảo 5 cách chữa trị hôi nách dưới đây nhé.

Tổng hợp các cách chữa trị hôi nách hiệu quả

Dưới đây là một số mẹo trị hôi nách vĩnh viễn,cách chống hôi nách, hiệu quả tư dân gian. Cùng tìm hiểu về bệnh hôi nách và cách chữa trị căn bệnh đáng ghét này nhé.

1. Chữa bệnh hôi nách bằng hạt nhãn và hạt tiêu

Cách chữa hôi nách hiệu quả với sự kết hợp từ Hột nhãn và hạt tiêu

Chỉ cần lấy 50 hạt nhãn còn tươi, 20 hạt tiêu đen đã sấy khô, đem tán nhuyễn rồi trộn với nhau. Sau đó đắp hỗn hợp này lên vùng nách. Cách này vừa giúp khử mùi hôi, vừa giúp hạn chế hôi nách khá tốt. Đây là một trong những bí quyết trị hôi nách được nhiều người sử dụng.

2. Cách trị bệnh hôi nách hiệu quả bằng củ từ

Củ từ một trong những cách điều trị hôi nách hiệu quả nhất

Củ Từ tươi, cắt thành lát đắp dưới nách, mỗi ngày làm từ 1-2 lượt, có thể trị hôi nách. Đây được coi là bài thuốc chữa trị hôi nách hiệu quả.

3. Chữa hôi nách nhanh bằng cách kết hợp lá ngải với phèn

Cách trị hôi nách tự nhiên với lá ngải và phèn chua rất đơn giản :Lấy 20 g lá ngải phơi khô, giã nhỏ, đảo đều với 20 g bột phèn chua, và 200 g muối tinh, bắc lên bếp đảo nóng, sau đó đổ hỗn hợp vào túi vải, rồi kẹp ở dưới nách 5 phút, có tác dụng loại trừ bệnh hôi nách, áp dụng sau 1 tháng là có kết quả.

Lá ngải kết hợp với phèn triệt mùi hôi nách hiệu quả
    4. Trị hôi nách hiệu quả bằng hạt muối biển

Sau khi tắm sạch, hòa muối vào nước ấm rồi lấy khăn bông mềm thấm ướt dung dịch, lau nhẹ lên vùng nách một vài lần. Để da khô tự nhiên.

Cách trị hôi nách hiệu quả bằng hạt muối biển​

Để khử mùi hôi nách trên quần áo bạn cũng có thể rắc một chút muối hạt vào vùng nách áo sau đó ngâm và giặt thật sạch.

5. Khử mùi hôi nách bằng tinh dầu hướng dương

Tinh dầu hướng dương trị hôi nách hiệu quả
    Hòa tan nửa thìa muối biển với khoảng 3 thìa tinh dầu hướng dương và nước cốt chanh, hòa tan hỗn hợp sau đó sử dụng bông thâm đều lên vùng da cánh tay đã được làm sạch. Để khử mùi hôi nách, bạn lưu hỗn hợp lại khoảng 10 phút sau rửa sạch lại bằng nước và thấm khô để giữ cho da khô ráo, thoáng khí.

Các bạn hãy áp dụng xem cách trị hôi nách hiệu quả nhất cho mình là cách nào nhé.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      74.3 KB
      Đọc:
      150
    minhdeptrai and haphuong1805 like this.

2. tuongvi

tuongvi Active Member

• 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

chủ pic nói thế nào ấy chứ mấy cách trên làm sao có thể trị hôi nách hiệu quả và vĩnh viễn được cơ chứ :( làm sao trị hôi nách đây? :( Cách chữa hôi nách triệt để nhất là gì?

3. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trị tạm thời thôi, nói chung là ứng dụng thường xuyên thì sẽ hết, ko dùng thì sẽ lại có mùi hôi. Khó có cách trị hôi nách hiệu quả vĩnh viễn lắm

4. thuhuongxt

thuhuongxt Member

• 112 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tớ thấy dùng muối trắng là cách trị bệnh hôi nách hiệu quả và an toàn nhất cho những ai bị hôi nách đấy nhé, tớ bị đã dùng thử tuy nhiên mùi cũng chỉ bị át đi thôi chứ k khỏi vĩnh viễn như lời chủ thớt giới thiệu đâu

5. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 551 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thực ra cũng đỡ nhiều nhưng phải dùng thường xuyên chứ ko dùng thì nách lại có mùi ngay. Chỉ có cách đến tmv cắt tuyến mồ hôi thi mời khỏi vĩnh viễn thôi

6. Phương Liên

Phương Liên Member

• 202 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng rồi, tớ cũng nói chỉ có cách này thôi nhưng nhiều bạn có vẻ thích áp dụng cách trị hôi nách tự nhiên. Cũng có nhiều cách điều trị bệnh hôi nách mà

7. vietmy334

vietmy334 Member

• 371 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đến tmv hút tuyến mồ hôi nách chỉ có 8tr thôi mà, làm cũng nhanh mà hết mùi hôi nách hoàn toàn. Thế có phải sướng hơn ko. cách chữa trị bệnh hôi nách rất triệt để đó các bạn

8. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 440 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy có vẻ vẫn ít người đến tmv lắm, toàn dùng mấy cách dân gian trị hôi nách thôi. Dù cách chữa hôi nách hiệu quả nhất là đến tmv nhưng đắt lắm.
    Nhân tiện cho mình hỏi trị hôi nách sau sinh có cần phải lưu ý gì không ?

9. Mèo mướp xinh

Mèo mướp xinh Member

• 155 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thực ra người bị hôi nách cũng ko nhiều lắm mà bạn, mà bị nặng mới phải đến tmv thôi chứ bị nhẹ thì có thể tự khắc phục đc. Mấy bí quyết trị hôi nách bằng phương pháp dân gian cũng chữa hôi nách hiệu quả lắm đó, theo mình đây là cách cách chữa bệnh hôi nách hiệu quả nhất

10. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 244 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo mình thì bệnh hôi nách có thể chữa khỏi mà, mọi người kiên trì một chút là có hiệu quả thôi. :)

11. Aikio

Aikio Active Member

• 706 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình thấy có nhiều cách trị bệnh hôi nách hiệu quả, ko chỉ những phương pháp trong bài viết đâu. :D Nhưng tùy từng người mà hiệu quả sẽ khác nhau đấy. Tốt nhất là nên đến các tmv để trị hôi nách triệt để, nhưng cũng chẳng biết là chữa hôi nách bao nhiêu tiền nữa

12. Alice

Alice Active Member

• 722 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ủa, hạt nhãn mà cũng trị hôi nách đc ấy à? Lần đầu tiên mình nghe đấy. :D

13. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 309 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chữa bệnh hôi nách tận gốc theo mình chỉ có cách đến thẩm mỹ viện thôi. :D Chứ quanh quẩn mấy cách này ko triệt để đc đâu

14. vietmy334

vietmy334 Member

• 371 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Giờ nhiều người bị hôi nách nhỉ, hè đến rồi, phiền toái kinh. Đâu cũng nhơ nhớp mồ hôi.

15. nguyenphucankhang

nguyenphucankhang New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng không thấy mấy cách trên chữa được tận gốc đâu, phải ngày nào cũng dùng và dùng thường xuyên, nhiều lúc đi du lịch hoặc công tác thì làm sao mà dùng được, ngại giao tiếp khi có mùi ghê lắm

16. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 497 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Kiếm đâu ra tinh dầu hướng dương trị hôi nách như trong bài bây giờ các bạn? :v

17. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Còn nhiều cách trị hôi nách đơn giản khác mà. :D Là mình mình cũng ko chọn cách dùng tinh dầu hướng dương đâu

18. haphuong1805

haphuong1805 Member

• 51 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Bạn nói đúng, mình làm cho ông Chồng mình nhiều rồi nhưng vẫn như cũ, thậm chí còn hơn. Chắc phải vào bv phẩu thuật thôi.

19. minhminhoang347

minhminhoang347 New Member

• 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình có chị bạn trong công ty, thương chị ấy lắm các bạn ah, bị hôi nách mà thuộc dạng nặng luôn ấy, chị ấy kể mỗi lần đi đâu là chị tắm nửa tiếng đồng hồ
    áp dụng các kiểu từ phèn chua, chanh...nói chung là ng ta chỉ bằng phương pháp tự nhiên nào chị cung thử hết nhưng mèo lại hoàn mèo
    Chị tự ti đến mức công ty có những chuyến dã ngoại chị cũng ngại đi vì chỉ dc lúc đầu, lúc sau mồ hôi ra thì ôi thôi - riết rồi sông khép kín, đang mùa nóng, nhin mà thấy thương các bạn ah
    không biết ai có cách trị nặng đô hơn ko giúp chị ấy với

20. minhdeptrai

minhdeptrai New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm sao mà trị được vĩnh viễn như bạn chủ pic nói chứ