5 cách chữa trị tàn nhang tại nhà hiệu quả nhanh nhất hiện nay

5 cách chữa trị tàn nhang hiệu quả nhanh nhất hiện nay

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 19,268 Lượt xem

• 33 Lượt trả lời

Cách chữa trị tàn nhang.Khuôn mặt bị tàn nhang là điều không chị em nào mong muốn, chúng ta cùng khám phá 5 cách chữa trị tàn nhang hiệu quả nhanh nhất có thể ứng dụng tại nhà để đẩy bay tàn nhang đi nhé.

1. Dùng sữa tươi lên men hoặc sữa chua để trị tàn nhang
    Như bạn đã biết, trong sữa chua có chứa hàm lượng axit lactic nên có tác dụng làm mờ vết tàn nhang, không những thế còn giúp làn da bạn trắng mịn hơn. Cách trị tàn nhang này vô cùng đơn giản. Bạn chỉ cần dùng sữa tươi đã lên men hoặc sữa chua để thay thế sữa rửa mặt hàng ngày nhé. Bạn kiên trì áp dụng, sẽ thấy hiệu quả mang lại.

Sữa chua trị tàn nhang rất tốt và có thể làm tại nhà

2. Dùng nước cốt chanh
    Chanh cũng chứa hàm lượng axi khá cao, bạn có thể dùng nước cốt chanh để tẩy trắng da, thổi bay tàn nhang. Cách trị tàn nhang này cũng đơn giản mà tiết kiệm. Bạn chỉ cần ép một thìa nước cốt chanh và thoa đều lên n hững nốt tàn nhang trên da. Để khoảng 20 phút và rửa lại bằng nước sạch.

Còn nhiều cách làm mặt nạ trị tàn nhang hiệu quả được chia sẻ và tổng kết ở đây chị em click tham khảo thêm và chọn cho mình loại mặt nạ phù hợp nhất .

Nếu thuộc loại da khô, bạn nên dùng kem dưỡng ẩm sau khi thoa nước cốt chanh lên mặt. Sau khoảng hai tuần, bạn sẽ nhận thấy những nốt tàn nhang giảm dần sắc tố. Tuy nhiên, đừng quá lạm dụng nước chanh bởi nó có thể khiến da bị khô

3. Củ cải trắng cũng có tác dụng trị tàn nhang hiệu quả
    Củ cải trắng cũng có tác dụng trị tàn nhang cực kỳ hiệu quả, làm mờ vết nâu và tàn nhang trên da bạn.
    Cách thực hiện: Nghiền nát củ cải, lấy nước cốt và bôi lên vùng da bị tàn nhang. Để khoảng 30 phút sau đó bạn rửa lại với nước sạch. Bạn nhớ, áp dụng cách trị tàn nhang này 3 lần/ tuần mới mong lại hiệu quả như ý nhé.

4. Đắp mặt nạ trái cây tại nhà trị tàn nhang
    Mặt nạ trái cây không chỉ có tác dụng chăm sóc, làm đẹp da mà một số loại mặt nạ còn có tác dụng trị tàn nhang cực kỳ hiệu quả. Một số loại trái cây có thể dùng để làm mặt nạ trị tàn nhang như: mặt nạ từ mơ, dưa chuột, dâu tây, nho đỏ.
    Công thức chung cho các loại mặt nạ từ trái cây này là: nghiền nhuyễn, và đắp lên mặt. Để khoảng 20-30 phút, sau đó rửa lại với nước sạch. Bạn làm kiên trì 2 lần/ ngày sẽ giúp mờ những nốt tàn nhang đi đó.

Nước cà chua cũng là cách trị tàn nhang hiệu quả tại nhà
    5. Nước cà chua
    Cà chua là loại quả phổ biến trong việc làm đẹp của chị em, ngoài ra nó còn phát huy tác dụng trong việc chữa trị tàn nhang mà bạn có thể thực hiện ngay tại nhà. Mách bạn cách chữa trị tàn nhang bằng cà chua: bạn mua cà chua về nhà, say sinh tố để uống nước hoặc ăn cà chua sống hàng ngày, đảm bảo sẽ có tác dụng phòng và chữa tàn nhang rất tốt.

Trên đây là 5 cách trị tàn nhang hiệu quả nhất, các bạn có thể ứng dụng ngay tại nhà để cứu cánh cho làn da lốm đốm tàn nhang của mình nhé. Chúc các bạn thành công!

Chị em xem thêm nhiều cách trị tàn nhang trên mặt được các mẹ chia sẻ từ chính bí kip các mẹ ấy thực hiện và post lên đó nhá.

yentrang and hangnguyen like this.

2. itaive123

itaive123 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chia sẻ nhiều hơn nữa nhé bạn

3. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình hay dùng sữa tươi đắp lên mặt, có khi dùng cả sữa chua nữa. :D Mua về uống rồi lấy 1 chút đắp lên mặt thôi

4. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chanh cũng có tác dụng chữa tàn nhang á chị ơi? vì e biết chanh nhiều axit, da e thuộc loại da khá là nhạy cảm, dùng cách này liệu có gây tổn hại gì cho da ko ak?

5. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Giống mình quá ấy :D nhưng mình nghĩ dùng sữa chua thì phải loại không đường mời có tác dụng trị tàn nhang, vừa được ăn lại trị được tàn nhang đúng là 1 công đôi việc

dungbeo thích bài này.

6. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Theo mình biết thì dùng chanh trị tàn nhang không gây tổn hại gì cho da đâu nên bạn cứ yên tâm nhé

7. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình nghe nói có cả cách giã cây rau má ra đắp lên mặt cũng trị được tàn nhang hay sao đấy nhỉ? Có bạn nào biết cách này không?

8. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cách dùng rau má trị tàn nhang này mình cũng nghe qua rồi, chỉ cần rửa sạch lá rau má , để khô rồi giã nát hoặc xay nhuyễn rồi đắp lên vùng có tàn nhang thôi mà

9. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cách tri tàn nhang bằng rau má này có thwucj sự hiệu quả không nhỉ? chứ mình thấy nhiều người bảo trị tàn nhang bằng mấy pp từ thiên nhiên này không ăn thua đâu :)

10. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trị tàn nhang có ăn thua hay không còn phụ thuộc vào sự kiên trì nhẫn nại, mấy pp trị tàn nhang từ thiên nhiên thường không cho bạn thấy kết quả sớm đâu

11. myuyen

myuyen New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nước cốt chanh có vẻ như hiệu quả trị nám và tàn nhang hay sao ấy, bữa trước em có đọc bài viết trị nám bằng chanh xong :D

12. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

chanh được coi là thần dược làm đẹp của chị em đấy bạn à, chanh còn được chế là mặt nạ dưỡng da nữa cơ mà... bla bla........đúng là hiệu quả nó mang lại trong việc chăm sóc sắc đẹp không nhỏ đâu

13. tocduoiga

tocduoiga Member

• 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho em hỏi 5 cách trị tàn nhang trên có thể dùng để trị nám không nhỉ? em thấy bảo nám và tàn nhang có thể dùng chung 1 pp đó

14. Nhớ anh

Nhớ anh Member

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ là ko, nám với tàn nhang trị khác nhau đó bạn, có thể dùng chung 1 chất nào đó nhưng các chất khác để pha thì khác nhau nên ko dùng dung được đâu nhé. Ở tmv công nghệ trị nám và trị tàn nhang cũng khác nhau

15. Phương Liên

Phương Liên Member

• 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có khi đến tmv trị nám sẽ triệt để và nhanh hơn là áp dụng các cách tự nhiên này các bạn nhỉ? Mình thấy giờ nhiều bạn đến tmv trị nám lắm

16. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trị nám ở tmv chắc chắn nhanh và hiệu quả hơn các pp từ thiên nhiên nhưng chi phí nó độn lên cao hơn, chỉ những ai có kt vũng vàng mới dùng dịch vụ đó chứ em thì chịu chết :(

17. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn đến tmv và tham khảo giá thử xem, mình thấy chi phí cũng ko đến nỗi quá đắt, tầm 5- 8 tr thôi mà, trị vài lần là hết. Chứ áp dụng mấy cách tự nhiên ko khỏi hoàn toàn đc đâu

18. myanh

myanh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Liệu trị nám bằng cách đấy có được không nàng? mình sợ không trị hết chân rồi gặp điều kiện thuận lợi có lại phát triền ầm ầm cũng chết

19. phuongthanhvp

phuongthanhvp New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị tàn nhang bằng chanh rồi cà chua... cùng nắm cũng chỉ làm mờ tàn nhang thôi chứ không trị hết chân được đâu muốn hết chân phải gặp bác sỹ da liễu thôi

20. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chủ thớt nói quá rồi, 5 cách đó chỉ dễ làm, dễ ứng dụng thôi chứ trị tàn nhang làm sao hiệu quả nhanh nhất được. Mình thử vài cách kiểu này rồi hiệu quả chậm lắm