Bật mí 5 cách làm trắng da mặt bằng mật ong đơn giản

5 cách làm trắng da mặt bằng mật ong

Chia sẻ trang này

1. huongmainnt

huongmainnt New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 767 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Chị em luôn mơ ước có làn da trắng sáng mịn màng tuy nhiên do nhiều lí do khác nhau mà da mặt bạn sẽ bị sạm đen. Mách bạn những cách làm trắng da mặt bằng mật ong nhanh chóng và hiệu quả.

1. Mật ong và dấm

Làm trắng da mặt bằng mật ong và dấm

Rất đơn giản bạn chỉ cần hòa 1 phần mật ong với 2 phần dấm, 1 bát ăn cơm nước ấm; mỗi ngày rửa mặt bằng dung dịch đó hai lần. Sau một thời gian sử dụng sẽ giúp da mềm mịn, se khít lỗ chân lông.

2. Mật ong và sữa chua

Mật ong với sữa chua: 2 thìa cà phê mật ong và 2 thìa sữa chua trộn đều và đắp lên mặt. Sữa chua có tác dụng làm sạch lỗ chân lông, còn mật ong sẽ giúp cho da tránh được các mối nguy hại từ môi trường khiến làn da viêm nhiễm. Sự phối hợp hài hòa của mật ong và sữa chua sẽ giúp da bạn khôi phục lại sự cân bằng và nhanh chóng cung ứng chất dinh dưỡng cho da để có một làn da sáng tự nhiên.

3. Mật ong và trứng gà

Trứng và mật ong giúp da bạn trắng lên trông thấy

Đây được coi là sự kết hợp hoàn hảo nhất cho một công thức chăm sóc da từ mật ong. Chất dinh dưỡng từ trứng gà khi ngấm vào da có tác dụng giúp da luôn trắng hồng, tươi trẻ và căng mịn.

Cách đơn giản nhất đó là lấy lòng trắng trứng trộn đều với mật ong, thoa đều lên mặt và giữ nguyên trong 30 phút rồi rửa sạch. Thực hiện đều đặn hàng ngày trong vòng 1 tuần bạn sẽ thấy da mình mịn màng và đẹp như da em bé.

4. Mật ong và chuối

Trộn hỗn hợp 1 quả chuối xay nhuyễn với 1 thìa kem, 1 lòng đỏ trứng gà và 1 thìa mật ong. Dùng hỗn hợp này thoa lên mặt và cổ trong khoảng 20 phút sau đó rửa sạch với nước ấm. Đây là mặt nạ có tác dụng làm trắng da, dưỡng da, giúp da khoẻ đẹp.

5. Mật ong và nước

Mật ong và nước làm trắng da mặt hiệu quả

Mật ong chứa một lượng lớn các axit amin dễ dàng được hấp thu vào cơ thể người, ngoài ra, các loại vitamin và đường có trong mật ong có tác dụng rất tốt trong việc chăm sóc da.

Hòa 1 phần mật ong 3 phần nước rồi lấy dung dịch đó để rửa mặt một tuần một lần sẽ tạo một lớp bảo vệ cho da khỏi ảnh hưởng của tia cực tím, giúp da dẻ trở nên mềm mại.

Những cách làm trắng da mặt bằng mật ong đơn giản, hiệu quả này hi vọng sẽ giúp ích chị em nhiều trong việc làm đẹp!

2. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

5 cách làm trắng da mặt tự nhiên này liệu có hiệu quả với làn da nâu của tớ không nhỉ? :(

3. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 426 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Da bạn nâu tự nhiên rồi thì bó tay thôi, ko có cách nào trắng lên đc đâu. Mà da nâu cũng đẹp mà. :D