5 cách trị thâm nách nhanh nhất - tự tin phá cách

5 cách trị thâm nách đơn giản, dễ làm

Chia sẻ trang này

1. cucphuong

cucphuong Member

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 10,037 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Vùng da dưới cánh tay bị thâm khiến chị em mất tự tin khi diện những bộ cánh gợi cảm. Làm sao để trị thâm nách nhanh và hiệu quả nhất? Cùng khám phá 5 cách trị vết thâm ở nách vô cùng đơn giản dưới đây để lấy lại làn da trắng mịn dưới cánh tay nhé.

1. Chanh trị thâm nách hiệu quả

Trị vết thâm ở nách bằng chanh

Cách trị thâm nách bằng chanh rất đơn giản. Bạn chỉ cần chuẩn bị 1 quả chanh, cắt thành lát mỏng rồi chà lát chanh đó vào vùng da bị thâm. Chanh có tính acid sẽ tẩy tế bào chết của da, đẩy lùi những vết thâm ở nách, giúp da vùng cánh tay trắng sáng hơn.

2. Trị vết thâm ở nách bằng Baking soda

Bạn chuẩn bị : Baking soda và nước gạo.
    Thực hiện: Trộn hỗn hợp baking soda với nước gạo, tạo thành một hỗn hợp sền sệt. Sau đó sử dụng hỗn hợp này để chà lên vùng nách. Cách này vừa làm thông thoáng lỗ chân lông dưới da, vừa giúp da vùng nách trắng mịn hơn.

3. Trị thâm nách với phèn chua

Trị thâm nách với phèn chua

Phèn chua không chỉ có tác dụng khử mùi mà còn giúp da dưới cánh tay trắng sáng hơn. Cách trị thâm nách này cũng rất đơn giản nhé. Bạn chỉ cần rang phèn chua, sau đó nghiền thành dạng bột bôi lên vùng nách sau khi tắm. Làm thường xuyên hàng ngày sẽ giúp vùng nách được khô thoáng, trắng mịn hơn.

4. Trị thâm nách với giấm và bột gạo

Hỗn hợp giấm và bột gạo giúp trị vết thâm nách hiệu quả, cho làn da trắng sáng
    Chắc hẳn giấm và bột gạo là 2 nguyên liệu có sẵn trong nhà bếp vô cùng dễ tìm.
    Cách làm:
    - Pha hỗn hợp giấm + bột gạo thành dạng đặc sệt
    - Sau khi tắm với nước ấm để làm giãn nở lỗ chân lông vùng nách, bạn thoa đều hỗn hợp này lên da vùng cánh tay
    - Để khoảng 50-60 phút rồi rửa lại bằng nước sạch
    Cách này có tác dụng khử mùi, làm trắng da vô cùng hiệu quả.

5. Dầu dừa có hiệu quả tốt trong việc trị vết thâm ở nách

Dầu dừa có hiệu quả tốt trong việc trị thâm nách

Để trị thâm nách bằng dầu dừa hiệu quả, bạn nên tìm mua dầu dừa nguyên chất nhé. Trước khi tắm hàng ngày, hãy massage vùng nách tối màu với dầu dừa từ 10-15 phút. Sau đó rửa sạch khu vực này với xà bông nhẹ và nước ấm.

2. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mấy cách này trị hôi nách chứ nhỉ, còn trị thâm nách thì chắc phải dùng cách khác. Có loại kem bôi làm hồng lên thì phải

3. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trị thâm nách bằng baking soda được k đấy? Mình thấy nhiều bạn dùng baking để tẩy trắng răng đó

4. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

baking soda trị vết thâm ở nách được đó bạn, tớ thì chưa dùng soda để trị vết thâm bao giờ nhưng thấy mấy chị em ở cơ quan cũng hay dùng riêng mình chỉ dùng để tẩy trắng răng thôi :p

5. tuongvi

tuongvi Active Member

• 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

không thì dùng phèn chua cũng trị vết thâm ở nách được đó :)

6. Bánh bèo

Bánh bèo Member

• 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình tưởng phèn chua trị hôi nách thôi mà, làm sao trị đc vết thâm ở nách hả bạn? :-/ Cách trị thế nào thế?

7. Võ Thị Linh

Võ Thị Linh New Member

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thường dùng dầu dừa hơn. Dầu dừa cho hiệu quả tốt mà còn thơm nữa.

8. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao bảo baking soda không tốt cho da, làm khô da mà. Mình chỉ hay trị thâm nách bằng chanh thôi, công nhận da vùng nách sáng hẳn lên nhưng cái tình trạng lông mọc ngược và bị mụn vẫn còn, chẳng biết làm thế nào nữa. :(

9. MaiBảoAnh

MaiBảoAnh Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Từ trước đến giờ hầu như mình toàn dùng chanh mà không thấy có tác dụng mấy, nách vẫn bị thâm. Còn mấy cách còn lại thì chưa thử bao giờ, không biết có hiệu quả thật không nhỉ.

10. tranminhhoa

tranminhhoa New Member

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nếu bạn áp dụng cách trị thâm nách bằng chanh thì phải làm hàng ngày, thường xuyên thì mới có hiệu quả chứ nếu làm ngày 1 ngày 2 rồi bỏ thì ko thấy cải thiện gì đâu bạn ah.

11. Phương Candy

Phương Candy Member

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Baking soda thì mua ở đâu được, thấy trên mạng nói loại này có nhiều tác dụng lắm mà chả biêt mua ở đâu về dùng. Cả dầu dừa nữa chứ

Chủ đề của tuần