Cách trị tàn nhang trên mặt - Đánh bật tàn nhang nhanh chóng

5 cách xóa mờ tàn nhang, chữa trị tàn nhang trên mặt cho chị em

Chia sẻ trang này

1. havydv

havydv Member

• 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

• 38,908 Lượt xem

• 52 Lượt trả lời

Mách bạn cách chữa trị tàn nhang trên mặt.Tàn nhang trên mặt khiến bạn ngại giao tiếp và cảm thấy khó chịu. Vậy hãy tham khảo ngay cẩm nang làm mờ vết tàn nhang trên mặt với 5 cách tự nhiên dưới đây nhé.

1. Cách trị tàn nhang trên mặt bằng bột nghệ

Chữa trị tàn nhang trên mặt bằng bột nghệ​

Nghệ được sử dụng phổ biến trong làm đẹp, đặc biệt đây được coi là cách trị tàn nhang trên mặt nhanh ứng dụng ngay tại nhà. Ngoài được biết đến là liều thuốc hữu hiệu cho sức khỏe, củ nghệ còn được biết đến với công dụng chăm sóc và làm sáng da. Bạn chỉ cần cho một thìa bột nghệ và một thìa sữa chua trộn lẫn với nhau thành hỗn hợp sền sệt và thoa chúng trên mặt có tàn nhang sẽ giúp loại bỏ dần tàn nhang và cho bạn một làn da khỏe đẹp rạng rỡ.

2. Trị tàn nhang trên mặt bằng nha đam

Ngoài tính năng dưỡng ẩm, lô hội còn có đặc tính kháng viêm, không gây kích ứng cho da, làm trắng da tự nhiên và xóa mờ các vết tàn nhang, thâm nám. Sau khi rửa sạch mặt, ban xoa đều phần gel trong của lá lô hội theo đường xoắn ốc từ 15- 30 phút cho dưỡng chất thấm vào da. Thời gian dùng tốt nhất là một giờ trước khi đi ngủ. Luôn luôn massage ít nhất 15 phút. Nếu da bạn thuộc loại da dầu thì nên massage kỹ và nhiều hơn 15 phút. Ngoài ra, bạn cũng có thể làm mặt nạ trị tàn nhang bằng nha đam.

3. Cách làm mờ tàn nhang hiệu quả với mật ong

Làm mờ tàn nhang hiệu quả với mật ong​

Mật ong chứa thành phần giữ ẩm tự nhiên và chất chống ôxy hóa giúp làn da luôn khỏe mạnh và mềm mịn. Bạn có thể kết hợp mật ong với quả lý nghiền nát và thoa lên vùng da bị tàn nhang. Cách làm này sẽ giúp trị tàn nhang trên mặt một cách rõ rệt nếu như bạn áp dụng thường xuyên.

4. Cách làm giảm tàn nhang trên mặt bằng Cà chua

Uống nước cà chua hoặc ăn cà chua sống mỗi ngày có tác dụng phòng ngừa tàn nhang rất tốt. Đó là nhờ vào các dưỡng chất trong cà chua có tác dụng chống lại hoạt tính của thành phần tyrozin, làm biến mất hoặc giảm thiểu những sắc tố sạm đen trên da mặt. Đây là cách trị tàn nhang trên mặt được nhiều chị em áp dụng vì tính đơn giản và cà chua cũng được biết đến là thần dược của làn da.

5. Chữa tàn nhang trên mặt với Vitamin E

Vitamin F giúp bạn làm mờ tàn nhang

Vitamin E chứa rất nhiều dưỡng chất tự nhiên tốt cho làn da, vì thế chúng cũng có tác dụng trong việc điều trị tàn nhang. Lấy dung dịch bên trong viên nang vitamin E thoa đều lên vùng da có nhiều tàn nhang, duy trì việc này đều đặn để đạt được hiệu quả như mong muốn. Bạn có thể dễ dàng mua các viên nang vitamin E từ hiệu thuốc tây hay các cửa hàng tạp hóa gần nhà.

Tất cả các cách trị tàn nhang trên mặt trên đều bằng những nguyên liệu từ thiên nhiên an toàn tuyệt đối với da của bạn tuy nhiên để đạt được hiệu quả bạn phải kiên trì.

Chúc các bạn luôn tự tin và xinh đẹp!

2. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Có nghĩa là cà chua có tác dụng phòng ngừa tàn nhang trên mặt chứ k phải là làm mờ tàn nhang à các chị?

3. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thực ra thì cũng thấy có cách chữa tàn nhang từ cà chua nhưng đúng là tác dụng phòng ngừa lớn hơn, bị tàn nhang rồi dùng cà chua đắp mặt nạ mình thấy chả có tác dụng gì

4. nanand

nanand Active Member

• 270 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chắc bác này chưa kiên trì dùng rồi chứ muốn làm mờ tàn nhang trên mặt cũng cần thời gian đấy. Mà em thấy nhiều người dùng cà chua đắp lên mặt hay uống nước ép cà chua cũng làm mờ được các nốt tàn nhang mà

5. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Những viên vitamin E bôi trực tiếp lên da hoặc uống cũng làm mờ tàn nhang được đúng không? nhà e có 1 vỉ vitamin E chưa dùng đến hay e thử xem thế nào nhỉ?

6. Pth941

Pth941 Active Member

• 633 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình nghe nói rau má trị tàn nhang trên mặt tốt lắm đấy. Nhiều người ứng dụng lắm

7. jinjin

jinjin Member

• 333 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu chỉ làm mờ thì các phương pháp topic nêu có hiệu quả, còn hết hẳn thì không nha, phải dùng cách khác

8. nhaquyen

nhaquyen Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cách trị tàn nhang trên mặt bằng vitamin e là hiệu quả nhất đấy chị em ạ, mình đã dùng thử thấy thích lắm k những giảm tàn nhang mà da mặt lại trắng mịn hơn nữa

9. Nunu

Nunu Member

• 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn dùng vitamin E thế nào? Mình thấy chả ai dùng cách này cả, chủ yếu dùng mấy loại rau củ quả thôi

10. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mẹo chữa tàn nhang trên mặt bằng vitamin e cũng hay đó bạn, bạn mua viên nang vitamin e nhé sau đó bôi trực tiếp phần nước trong viên nang đó lên chỗ bị tàn nhang hoặc uống trực tiếp cũng được

11. Mèo béo

Mèo béo Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc vừa bôi vừa uống cho yên tâm nhỉ? Viên vitamin E chắc cũng rẻ thôi đúng ko bạn? Nhưng dùng mấy cách này ko tác dụng đâu các mẹ ah. Các mẹ có ai biết chữa trị nám với tàn nhang bằng công nghệ yellow laser ở bên đông á chưa, tàn nhang chỉ cần 1 lần là hết, còn nám thì theo các liệu trình tùy vào tình trạng nám của từng người.

12. jinjin

jinjin Member

• 333 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Viên Vitamin E có vẻ khó uống lắm, mình uống 1 lần rồi cứ thấy kinh kinh. :(

13. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

nó là dạng viên nang thơm mà bạn :( nếu bạn không uống được thì dùng tinh chất bên trong thoa đều lên mặt cũng được, đừng bỏ qua mẹo trị tàn nhang trên mặt này nhé :)

14. Pth941

Pth941 Active Member

• 633 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cách này có hiệu quả hơn các cách đắp mặt nạ kia ko bạn? :)

15. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ mà ko hiệu quả thì bạn thử kem trị tàn nhang xem sao. :D nếu ko đc nữa thì đành phải đến tmv

16. huongthuy

huongthuy New Member

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trị tàn nhang trên mặt bằng cách đắp mặt nạ cũng được đó vừa tiết kiệm lại an toàn nữa, sao không thử chứ :)

17. hongthomtb

hongthomtb New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nói vậy thôi chứ cách trị tàn nhang từ thiên nhiên không thật sự hiệu quả đâu, mình thử rồi mà

18. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy có hiệu quả đấy, trước mặt mình khi sinh con cũng có tàn nhang mà, chịu khó đắp mật ong, dưa chuột thấy OK lắm

19. minhhoa2012

minhhoa2012 Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ấy cách này e cũng làm chán làm chê rồi, e bị tàn nhang, cũng ko nhiều lắm, được người bạn giới thiệu đến tham dự hội thảo trị nám và tàn nhang công nghệ hoa kỳ nên e cũng ham hố, ự xong e cũng đăng ký vì đc giảm 30%, e làm 1 lần là xong giờ đang chăm sóc các kiểu, nói chung các mẹ phải chịu khó dùng kem chống nắng khi ra ngoài chống tia UVA và UVB

20. hoithao

hoithao New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao các mẹ trị tàn nhang bằng thiên nhiên lại hết được nhỉ? Em đã thử áp dụng cả năm trời, mà đều đặn lắm chứ không dám bôi linh tinh mà còn chả mờ đi đừng nói là hết nhé! Em nghĩ trị tàn nhang tận gốc phải kiên trì lắm í!