5 điều bạn không thể bỏ qua trước khi phẫu thuật độn cằm

5 điều bạn không thể bỏ qua trước khi phẫu thuật độn cằm

Chia sẻ trang này

1. misa

misa Active Member

• 352 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

• 9,025 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Độn cằm là giải pháp mang đến cho bạn gái chiếc cằm thon gọn, tạo nét thanh tú cho khuôn mặt. Tuy nhiên, trước khi quyết định độn cằm, bạn nên hiểu rõ hơn độn cằm như thế nào và cần chú ý những gì trước khi quyết định phẫu thuật độn cằm nhé.

1. Cân nhắc việc nên hay không nên độn cằm
    Đầu tiên, khi bạn tới bệnh viện hoặc thẩm mỹ viện, bạn sẽ được tư vấn kỹ lưỡng về việc nên hay không nên độn cằm
    Tất nhiên, dù bạn có không ưng ý với chiếc cằm của mình đến đâu, các bác sỹ và chuyên viên vẫn sẽ đưa ra những lời khuyên hợp lý giúp bạn định hình lại được gương mặt của mình khi có chiếc cằm mới. Và dù muốn hay không, bạn vẫn nên nghe theo những lời khuyên này. Bởi bên cạnh việc sở hữu một vẻ đẹp hoàn thiện, bạn còn cần lo cho vấn đề sức khỏe, hậu phẫu của mình nữa. Liệu cơ thể bạn có chấp nhận chiếc cằm? Liệu da bạn có "dữ" đến mức nhiễm trùng và viêm nhiễm? Tất cả đều là những vấn đề cần phải cân nhắc kỹ lưỡng trước khi quyết định bước vào cuộc phẫu thuật.

2. Tìm hiểu quy trình độn cằm

Tìm hiểu các kiến thức về phẫu thuật độn cằm
    Độn cằm như thế nào?
    Phẫu thuật độn cằm là cách mà bác sỹ đưa miếng silicon vào bên trong cằm, tạo cho chiếc cằm dài hơn, khuôn mặt thon gọn hơn.

Có 2 loại phẫu thuật độn cằm phổ biến:
    Phẫu thuật rạch từ ngoài vào:
    Với cách này, bác sỹ sẽ rạch một đường phía ngoài da rồi khéo léo đưa miếng silicon vào bên trong. Cách này nghe có vẻ đơn giản, nhưng nguy cơ để lại sẹo ẩn lâu dài.
    Phẫu thuật rạch từ bên trong:
    Bác sỹ sẽ tiến hành rạch và đưa miếng silicon từ bên trong miệng bạn, cụ thể là ở nướu dưới.
    Với phương pháp này, sẽ ko lo lộ sẹo vì vết sẹo được giấu vào bên trong. Tuy nhiên, nhược điểm của cách này là dễ bị nhiễm trùng, đòi hỏi bạn cần phải chăm sóc răng miệng thật kỹ sau ca phẫu thuật.

3. Chuẩn bị tâm lý
    Không một ca phẫu thuật thẩm mỹ nào lại không mang đến cho bạn cảm giác đau đớn. Không ít thì nhiều.
    Phẫu thuật độn cằm đòi hỏi phải bóc tách lớp thịt ở trong cằm rồi dùng khoan để cố định lại các phần được lắp ráp. Nếu bạn không có một "thần kinh thép" và tinh thần "đẹp bằng mọi giá" thì đừng vội nghĩ tới cuộc phẫu thuật độn cằm này.

Và dù phải trả giá lớn bằng sự đau đớn, nhưng không phải lúc nào phẫu thuật độn cằm cũng thành công. Bằng chứng là hàng loạt sao Việt xuất hiện với chiếc cằm méo mó, thậm chí là lệch hẳn sang một bên khi cười. Chính bởi vậy, hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định độn cằm bởi liệu, vẻ đẹp cuối cùng có xứng đáng với những đau đớn mà bạn đã bỏ ra trên bàn mổ?

Hình ảnh trước và sau khi phẫu thuật độn cằm
    Thời gian phục hồi: thông thường mất 1-3 tháng.

4. Chuẩn bị chi phí

Chi phí cho một cuộc phẫu thuật độn cằm khá đắt, từ 15 - 30 triệu. Vì vậy, bạn cần chủ động trước khi quyết định đi làm đẹp cho khuôn mặt.

5. Cuối cùng lựa chọn bệnh viện, thẩm mỹ viện uy tín:

Ngày nay, số lượng thẩm mỹ viện mọc lên càng nhiều. Vì vậy, bạn cần phải cân nhắc và tham khảo ý kiến trên các trang mạng xã hội, các trang diễn đàn trước khi lựa chọn thẩm mỹ viện để tiến hành phẫu thuật độn cằm.

2. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

sao lại từ 15-20tr nhỉ, cũng độn cằm như nhau thôi mà không có 1 con số chính xác à bạn?

3. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 510 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hình như tùy từng người, tùy từng yêu cầu mà chi phí độn cằm sẽ khác nhau mà bạn, làm sao mà giống nhau đc

4. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 540 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nghĩ đến việc đau đớn thì cũng sợ sợ, nhưng nghĩ tiếp đến khuôn mặt đẹp đẽ sau đó thì nhiều bạn vẫn sẽ quyết tâm đi độn cằm thôi. :p

>> Độn cằm có đau không?

5. Pth941

Pth941 Active Member

• 611 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chuẩn. :v Ai chẳng sợ đau nhưng nghĩ đến khuôn mặt xinh đẹp sau khi độn cằm thì sẽ dám làm thôi, đến chuyển giới người ta còn dám làm nữa là

6. Mũ rơm

Mũ rơm Member

• 132 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe tả phải khoan rồi bóc tách thịt thấy ghê quá. :3 Vì sự nghiệp làm đẹp thì phải chịu thôi

7. thanhhang1990

thanhhang1990 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giá độn cầm là tùy theo mình lựa chọn nơi nào mình làm và bác sỹ đó như thế nào nữa ,bạn phải tìm hiểu trước khi bạn làm

8. minhhang129

minhhang129 New Member

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Độn cằm như thế nào ý hả, mình giải thích qua cho bạn dễ hình dung nha: đầu tiên bsi thăm khám, đo vẽ chất liệu phù hợp với khuôn mặt mình. sau đó bác sỹ sẽ tạo một đường mổ nằm ờ niêm mạc môi dưới, tạo 1 đường nhỏ để đưa chất liệu đã chuẩn bị trước đó vào trong khoang chứa. Rồi đóng vết mổ lại. Nghe kể thì đơn giản thế thôi nhưng mà làm cũng phải mất 40 phút
    như đợt mình làm độn cằm, đợt đó mình trúng voucher nên ko pải mất phí. chứ nếu ko cũng phải mất khoảng 25 triệu đo.

9. Lê Hồng Mai

Lê Hồng Mai Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là nếu ai có ý định đi độn cằm thì không nên bỏ qua bài này, nhất là điều 5. Trước kia mình tìm hiểu để đi độn cằm cũng phải tìm hiểu kĩ, hỏi lên hỏi xuống mới dám đi làm ấy.

10. Thảo Pin

Thảo Pin Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thẩm mỹ làm đẹp thì tất nhiên phải tìm hiểu kĩ rồi chị, những ai đang có ý định độn cằm thì nên tham khảo bài viết này.