Bỏ túi 5 mặt nạ chữa trị tàn nhang hiệu quả nhất

5 loại mặt nạ chữa trị tàn nhang hiệu quả nhất

Chia sẻ trang này

1. nhuquynhnt

nhuquynhnt New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,168 Lượt xem

• 27 Lượt trả lời

Tàn nhang là kẻ thù của nhan sắc khiến sự trẻ trung của chị em giảm sút. Hãy cùng nhau thử nghiệm 5 mặt nạ chữa trị tàn nhang hiệu quả nhất.

1. Mặt nạ bí ngô

Mặt nạ bí ngô trị tàn nhang hiệu quả

Trong bí ngô có chứa lượng vitamin E,A dồi dào giúp làm chậm quá trình lão hóa cơ thể và làm hạn chế sự hình thành sắc tố melamin. Chính vì thế bí ngô được “nghi tên” trong danh sách những thực phẩm chế mặt nạ trị tàn nhang hiệu quả.

Bạn chỉ cần lấy bí ngô luộc chín, nghiền nát và bôi lên vùng da bị tàn nhang, sau 20 phút rửa sạch lại với nước.

2. Sữa chua

Các axit lactic trong sữa chua có thể giúp đỡ rất nhiều để thoát khỏi tàn nhang xấu xí. Hãy dành một chút kem chua và trực tiếp áp dụng nó vào khu vực da bị ảnh hưởng và để khô trong vài phút. Thay vì rửa nó đi hoàn toàn bằng nước, bạn nhẹ nhàng phải lau sạch bằng khăn giấy mềm hoặc khăn và sau đó áp dụng một số loại kem dưỡng ẩm. Biện pháp khắc phục điều này sẽ không gây kích ứng da hoặc khô. Theo phương thuốc này ít nhất một lần mỗi ngày cho đến khi tàn nhang biến mất. Ngoài ra bạn cũng có thể rửa sạch vùng da bị ảnh hưởng với sữa chua hàng ngày. Trong trường hợp bạn không có sữa chua, sau đó bạn luôn luôn có thể sử dụng sữa chua.

3. Củ cải

Trị tàn nhang bằng củ cải mang lại hiệu quả cao

Đây được đánh giá là một trong những loại mặt nạ trị tàn nhang hiệu quả nhất và tuyệt đối an toàn. Củ cải trắng giàu vitamin C có tác dụng chống lại sự oxy hóa tự nhiên của da rất tốt, giúp làn da sáng mịn, tươi trẻ hơn. Mặt khác, củ cải giúp quá trình tiêu hóa diễn ra tốt hơn, là cách chăm sóc da từ bên trong. Bạn chỉ cần lấy một củ cải trắng, xay nhuyễn, lấy nước cốt hoặc đắp trực tiếp lên mặt trong 20-30 phút rồi rửa mặt với nước sạch. Làm 2-3 lần/tuần trong 2-3 tuần, các đốm tàn nhang sẽ mờ đi đáng kể. Đây là cách trị tàn nhang được nhiều chị em lựa chọn.

4. Đậu xanh

Đậu xanh là loại hạt có nhiều công dụng trị bệnh, trong đó có tính mát nên được dùng trong việc thanh nhiệt, giải độc và xóa tàn nhang.

Bạn chỉ cần lấy một chút đậu xanh đem luộc chín sau đó xay nhuyễn và trộn với nước tạo thành hỗn hợp đắp lên vùng da bị tàn nhang. Sau 20 phút hỗn hợp khô bạn rửa mặt lại với nước ấm để cho hiệu quả tốt.

5. Cà tím

Trị tàn nhang với cà tím

Cà tím cũng có thể được sử dụng để loại bỏ tàn nhang. Chọn một quả cà tím tươi và cắt nó thành từng miếng dày và sau đó, nhẹ nhàng di chuyển miếng lát cà tím xung quanh mặt và để lại chúng trên da khoảng 15-20 phút . Các nốt tàn nhang sẽ trở nên sáng sủa hơn đáng kể nếu bạn áp dụng cách trị tàn nhang này đều đặn thường xuyên

Chúc các bạn thành công với những cách làm mặt nạ từ thiên nhiên trị tàn nhang này!

Còn nhiều cách làm mặt nạ trị tàn nhang hiệu quả được chia sẻ và tổng kết ở đây chị em click tham khảo thêm và chọn cho mình loại mặt nạ phù hợp nhất .

Các file đính kèm:

Kích thước:
      257 KB
      Đọc:
      131

2. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Không thể tin là cà tím và củ cải lại chữa tàn nhang được hic bình thường mình chỉ thấy nó được lấy để chế biến các món ăn thôi :D kiến thức thật là bao la

3. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ thớt nhé, lướt qua diễn đàn đọc được bài viết về 5 loại mặt nạ trị tàn nhang hiệu quả này tốt quá. Đúng là buồn ngủ lại gặp chiếu manh :p

4. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy chanh được ứng dụng rất nhiều trong việc trị tàn nhang và cũng rất hiệu quả, bạn chủ thớt lại ko thấy trình bày cách dùng chanh nhỉ?

5. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Có thể bạn ấy thấy mí các trên chữa tàn nhang hiệu quả hơn cũng nên ấy chứ :p

6. bongxinh

bongxinh Member

• 70 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chút đậu xanh đem luộc chín sau đó xay nhuyễn và trộn với nước tạo thành hỗn hợp đắp lên vùng da bị tàn nhang.
    Cơ mà đậu xanh ở đây đã sát vỏ rồi mới luộc chín để trị tàn nhang chứ nhỉ?

7. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chắc đậu xanh ở đây còn nguyên vỏ đấy chứ sát vỏ đi có khi lại mất hết chất dinh dưỡng thì trị tàn nhang kiểu gì nhỉ?

8. mylinh

mylinh Member

• 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cả nhà ơi choa em hỏi ở đây trị tàn nhang mình dùng sữa chua không đường hay có đường nhỉ? Giờ em mới biết còn ó thể rửa mặt bằng sữa chua nữa đấy

9. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nên dùng sữa không đường bạn ạ, sữa có đường ko hiệu quả đâu

10. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em muốn hỏi cả nhà cách dùng cà tím để trị tàn nhang ấy, nếu dùng kiểu chà sát lên mặt như thế thì nhựa làm đen hết mặt chứ ạ? hay là nhựa để trị tàn nhang đấy các chị?

11. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Dùng cách khác đi bạn, cà tím ít bán lắm và chỉ có 1 mùa nhất định trong năm mới có thôi. Nên dùng cách gì mà có thể ứng dụng quanh năm ấy

12. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có nhiều cách trị tàn nhang mà, đâu cứ phải dùng cà tím, chanh, mật ong, dưa chuột... toàn những thứ dễ kiếm và quanh năm đều có.

13. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người hay đắp mặt nạ dưa chuột để trị nám và tàn nhang, làm mịn da nữa. ^^ Dưa chuột cũng rất dễ mua và có quanh năm

14. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy dưa chuột để dùng dưỡng da nhiều hơn là trị tàn nhang, muốn trị tàn nhang thì dưa chuột phải kết hợp với các thứ khác như mật ong, chanh nữa bạn ạ

15. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Có nhiều cách để dùng dưa chuột chữa tàn nhang mà chứ có cố định 1 cách nào đó đâu nên bạn có thể kết hợp nó vs chanh hoặc mật ong :)

16. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

em thấy chữa trị tàn nhang bằng cà tím có gì đó k ổn? Thái 1 lát cà tím rồi chà lên mặt như vậy là lấy chính nhựa cà tím để trị sao?

17. samsam

samsam Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có khi chính nhờ cái nhựa của cà tím đó mà chữa được tàn nhang cũng nên ấy chứ :)

18. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nếu nhựa cà tìm để trị tàn nhang thì mình sẽ chọn cách khác, chứ nhựa mà dính lên da thì khó rửa lắm, nó dính dính rất khó chịu. Dùng dưa chuột hoặc chanh còn hay hơn

19. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em thấy dùng sữa chua thích hơn, mà đắp mặt phải dùng sữa chua không đường đúng không nhỉ?

20. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 251 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng rồi, sữa chua không đường đắp mặt nạ tốt hơn,, trị tàn nhang tốt hơn.Cơ mà giờ toàn sữa chua có đường thôi, nên tìm mua loại ít đường là hay nhất