7 cách trị mụn đơn giản hiệu quả tại nhà cho chị em

7 cách trị mụn đơn giản và hiệu quả tại nhà

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 1,483 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Mụn là vấn đề của hầu như tất cả mọi người, với các chị em đó càng là vấn đề lớn hơn. Để giúp phòng tránh và trị mụn hiệu quả, chúng mình cùng tìm hiểu 5 cách trị mụn đơn giản và hiệu quả có thể ứng dụng tại nhà nha.

1. Trộn 1 thìa nước chanh với một thìa bột quế để đắp lên mụn. Chú ý hỗn hợp này khuyến cáo không nên dùng cho làn da nhạy cảm.

2. Nghiền nát vỏ cam với một ít nước rồi chấm lên những vết mụn trên mặt.

3. Lấy một tép tỏi tươi và chà lên vùng da bạn cần chữa trị. Biện pháp này sẽ giúp bạn loại trừ những vết nhọt mà không để lại vết sẹo.

4. Làm hỗn hợp từ một củ dưa leo nhỏ với một cốc bột yến mạch. Trộn một thìa hỗn hợp này với một thìa sữa chua và đắp lên mặt. Lột mặt sau 30 phút và rửa sạch.

5. Có thể dùng dưa leo để trị mụn. Bóp nát một quả dưa leo, nghiền lấy nước, thêm một thìa đường và trộn đều. Bôi lên mặt và để nguyên trong 10 phút, sau đó rửa sạch bằng nước lạnh.

6. Mật ong cũng được cho là trị mụn rất tốt. Trước khi bôi loại mặt nạ này, rửa mặt bằng nước ấm để nở các lỗ chân lông. Sau đó bôi mật ong và để nguyên trong 30 phút. Rửa sạch mặt bằng nước ấm, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để se khít lỗ chân lông.

Trị mụn đơn giản bằng cách đắp mặt nạ nghệ

7. Cuối dùng, các chị em có thể đắp mặt nạ nghệ để trị mụn. Để có làn da đẹp, các cô dâu Ấn Độ thường sử dụng mặt nạ làm từ nghệ trước đám cưới. Thành phần gồm: trộn 1/2 cốc bột đậu xanh và hai thìa mỗi loại bột nghệ, bột gỗ đàn hương và dầu quả hạnh, sau đó trộn với nước đủ để tạo thành mặt nạ. Bôi lên mặt và để yên trong 5-10 phút. Lột mặt nạ sạch rồi rửa lại bằng nước.

Có rất nhiều phương pháp trị mụn nhưng không phải phương pháp nào cũng mang lại hiệu quả như ý muốn. Nếu bạn vẫn thắc mắc làm sao để hết mụn trứng cá nhanh nhất thì hãy thử khám phá và áp dụng một trong các cách trên nhé.

2. sanguyen

sanguyen Member

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình uống nước nha đam sao mà mụn xì ra quá trời, không biết là do cơ thể đang thải độc ra, hay là do mình không hợp với nha đam nữa

3. sanguyen

sanguyen Member

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình uống nước nha đam sao mà mụn xì ra quá trời, không biết là do cơ thể đang thải độc ra, hay là do mình không hợp với nha đam nữa