Ai có kinh nghiệm trị sẹo xin vào giúp em với!

Ai có kinh nghiệm trị sẹo xin vào giúp em với!

Chia sẻ trang này

1. thuphamld

thuphamld New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,363 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Cách đây một năm em bị tai nạn, phần môi và vùng da xung quanh bị phỏng bô xe nặng. Em đã phẫu thuật cắt đi phần da phỏng nhưng vẫn còn lại một ít do bị loang, giờ thành sẹo, thêm nữa là đường mổ của em cũng để lại sẹo. Cách đây hai tháng em có mổ lại để loại bỏ vết sẹo mổ lần trước nhưng rồi lại có hai vết sẹo khác thay thế vô. Sẹo của em hơi lồi và thâm đỏ. Ai có kinh nghiệm trị sẹo phỏng và cả sẹo mổ cả bằng phương pháp tự nhiên và kem bôi thì chỉ giúp em với. Em thấy có rất nhiều loại kem trị sẹo, cái nào quảng cáo cũng hay nên chẳng biết chọn loại nào. Em đang dùng Contractubex nhưng không thấy hiệu quả lắm. Vì là sẹo trên mặt nên em cần phương pháp trị triệt để nhất. Mong mọi người giúp em với ạ! Em cảm ơn!

2. Harry Tung

Harry Tung Member

• 193 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu bị nặng thế thì tham khảo một số mỹ viện xem pp trị sẹo nào uy tín để đi trị, chứ sẹo như bạn mấy loại thuốc trị sẹo vô tác dụng thôi.

thuphamld thích bài này.

3. myhanhxv

myhanhxv Member

• 186 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

m cũng giống bạn, trc bị ngã xe giờ có 1 cái sẹo lồi to ở đầu gối. trc cũng mua contractubex về bôi nhưng ko có tác dụng gì luôn. nản lắm. mọi ng đang bảo là đi thẩm mỹ viện để chữa vết sẹo đó đi. chứ con gái để thế, xấu lắm. ko cả dám mặc váy vó, quần ngắn luôn.

thuphamld thích bài này.

4. thuphamld

thuphamld New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vết sẹo của mình nó mảnh như một vết cắt thôi nhưng mà hơi nổi lên với đậm màu hơn da. Phải dùng pp trị sẹo chứ không dùng kem được hả bạn?

5. thuphamld

thuphamld New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị ngay trên mặt mới buồn đây :(

6. Harry Tung

Harry Tung Member

• 193 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thế thì cũng ko bị nhiều, giờ dùn kem trị sẹo cũng ko mấy tác dụng đâu, cư tìm tmv uy tín mà trị, lại trên mặt nữa thì xấu lắm. Sẹo ở mặt thì trông như giang hồ ý nhỉ

7. thuphamld

thuphamld New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé. Để mình thử tìm tmv uy tín.

8. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Sẹo của bạn thâm đỏ, chắc là mới hình thành, bạn thử bôi gel kalo cote xem, trc mình bị ở chân, lanh vết thương mình bôi cái này liền, và cũng chả bị sẹo đâu. Nhìn kỹ thì hơi mờ mờ thôi.

thuphamld thích bài này.

9. linhtran Medinova

linhtran Medinova New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

10. linhtran Medinova

linhtran Medinova New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban ah

11. thuphamld

thuphamld New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo của mình hai tháng bạn ạ. Nó là vết sẹo mới sau lần phẫu thuật cắt đi vết sẹo cũ.

12. Trần Thị

Trần Thị New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng Dematix cũng có t/d làm phẳng vết sẹo đó các bạn. Nhưng hầu như ai chữa sẹo cũng phải rất kiên trì. Mình thì bị sẹo rỗ cơ hix, đang tính đi TMV khám xem sao nhưng nhiều chỗ quá chưa biết đi đâu.

13. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

thé thì bạn dùng thủ loại kem mình bảo xem thế nào nhé, thường thì sẹo mới thì các loại kem trị sẹo khá là hiệu quả, còn sẹo lâu năm thì chỉ có đi tmv thôi

14. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Sẹo rỗ cũng khó chữa lắm, cũng nh pp ở các tmv trị đc 90% đó bạn

15. Trần Thị

Trần Thị New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có biết ai đã chữa thành công ở đâu bằng pp gì hiệu quả k?