Ai niềng răng ở nha khoa Dr Hùng và Cộng Sự cho mình xin ý kiến

Ai niềng răng ở nha khoa Dr Hùng và Cộng Sự cho mình xin ý kiến

Chia sẻ trang này

1. Nguyện Huỳnh

Nguyện Huỳnh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,728 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

_Chuyện là thế này. Em tính đi niềng răng, lúc đầu có khám ở nha khoa Đăng Lưu thì được bác sĩ Nguyễn Quang Tiến trực tiếp khám và nói là bị hô hàm và răng, xoang hạ thấp sợ kéo không đi rồi bị mất răng (bla bla) và kết quả là bó tay với răng mình (răng mình thuộc dạng khó).

_Xong mình lại nha khoa Sao Mỹ ở Phú Nhuận khám thì bác sĩ nói niềng được và phí là 28tr trong vòng 2 năm rưỡi đến 3 năm cũng không cần nhổ răng vì mình đã bị mất răng nên đã có khoảng trống, 2 tuần khám 1 lần.

_Cuối cùng mình đến nha khoa Dr Hùng và Cộng Sự thì được tư vấn là niềng được vì hàm hô mình chưa tới nỗi phải phẫu thuật, thế mình chụp hình, chụp phim và lấy dấu các kiểu và lên kế hoạch điều trị từ bác sĩ Bùi Tuấn Anh là 34tr, k cần nhổ răng, niềng cắn hở vừa, thời gian 2 năm rưỡi đến 3 năm, 2 tuần đầu khám khoảng 3 lần và sau đó là 4 tuần khám 1 lần.
    (nhân viên các nha khoa này đối với mình thì thấy rất lịch sự)

*Ai đã từng niềng răng ở nha khoa Dr Hùng rồi thì cho mình xin ý kiến với ạ

Ngoài những thông tin trên kế hoạch điều trị trên thì cần hỏi thêm những câu hỏi nào không ạ!

E cám ơn

2. Vân Anh

Vân Anh Active Member

• 253 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn năm nay bao nhiêu tuổi rồi, xác định niềng răng làm là làm sớm đi bn a
    niềng răng có nhiều loại lắm. có loại còn lên đến 40-50 triệu cơ.

3. hoaitrinh

hoaitrinh Member

• 80 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nghe chừng răng của bạn là ca khó đỡ rồi :p ở Dr Hùng b được tư vấn niềng loại nào mà 34tr vậy bạn?

4. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

chi phí là 28tr trong vòng 2 năm rưỡi đến 3 năm cũng không cần nhổ răng thế là ngon lành rồi bạn ah

5. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chuẩn đấy
    nhổ răng khiếp lắm, đau phát rồ người lên được :((( e mới nhổ 2 cái răng đây

6. Nguyện Huỳnh

Nguyện Huỳnh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình năm nay 19 à bạn. mình ca khó đỡ nên niềng mắc cài kim loại nó tốt hơn

7. Nguyện Huỳnh

Nguyện Huỳnh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mắc cài kim loại thường bạn. 40tr đang giảm 15% còn 34tr thôi :) trả góp 0% nữa hay gì ấy

8. Nguyện Huỳnh

Nguyện Huỳnh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vì chỗ đó nhìn chỉ nhìn phim CT rồi đưa ra kết luận. k có lấy dấu hàm, chụp hình, phân tích nên t thấy chỗ đó chưa an tâm lắm. nhưng chất lượng phòng khám đó cũng ok! rất nhiều người khen

9. Nguyện Huỳnh

Nguyện Huỳnh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nhổ ở đâu mà đau vậy? bây giờ nhổ răng đâu đau nhiều như hồi đó đâu! mình nhổ 3 cái ở quê mà thấy đâu có đau lắm đâu