Ai từng đến bệnh viện thẩm mỹ bác sĩ Tú rồi ah?

Ai từng đến bệnh viện thẩm mỹ bác sĩ Tú rồi ah?

Chia sẻ trang này

1. Thuongcute

Thuongcute New Member

• 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 7,664 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Em nghe các chị giới thiệu là Công nghệ Mesotherapy làm tan mỡ ở bệnh viện thẩm mỹ bác sĩ Tú rất tốt, nên em muốn tham khảo xem nhà mình ai từng đến bệnh viện tm này rồi?
    Ko biết pp này có làm đau ko nhỉ, pp này phẫu thuật hay dùng thủ thuật gì? Nếu mà pẫu thuật em sợ lắm, cứ nhìn dao kéo, kim tiêm là ngất xỉu, từ xưa tới nay đều yếu tim vậy.
    Chị nào từng làm bác si Tú rồi chia sẻ cho e với. Vì lang thang trên mạng cũng nghe thấy tiếng tăm bs này nhưng chưa mục sở thị.

kinhkong_68 and doanthihue like this.

2. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cái công nghệ nghe lạ hoắc à. @@ Thẩm mỹ viện này thì mình nghe tên rồi nhưng chưa đến

3. mẹ của bé

mẹ của bé New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn nên đọc cái này nhé
    Mesotherapy là một thủ thuật xâm lấn tối thiểu được sử dụng rộng rãi ở châu Âu và nhiều nơi trên thế giới để điều trị đa dạng các tổn thương khác nhau trong điều kiện y tế bắt buộc.

Công nghệ Mesotherapy giúp phục hồi da lão hóa (ảnh minh họa)

Trong điều trị các bệnh lý về da trong ngành da liễu và can thiệp thẩm mỹ, đã và đang có rất nhiều các phương pháp ứng dụng công nghệ cao như laser, Ionphoresis, Mesotherapy… Trong đó phải kể đến ứng dụng tuyệt vời điều trị mọi bệnh lí về da một cách hiệu quả, an toàn cho kết quả điều trị bền vững, cải thiện chất da từ bên trong đó là công nghệ Mesotherapy.
    Để tìm hiểu rõ hơn về công nghệ này, chúng tôi đã có cuộc trao đổi với Bác sĩ chuyên ngành da liễu Nguyễn Ngọc Yến - của Bệnh Viện Da Liễu Hà Nội.
    Thưa bác sỹ, bác sỹ cho bạn đọc biết công nghệ Mesotherapy là gì và được ứng dụng điều trị trong lĩnh lực thẩm mỹ như thế nào?
    Mesotherapy là một thủ thuật xâm lấn tối thiểu được sử dụng rộng rãi ở châu Âu và nhiều nơi trên thế giới để điều trị đa dạng các tổn thương khác nhau trong điều kiện y tế bắt buộc. Người đi tiên phong trong phương pháp điều trị này là bác sĩ Tiến sĩ người Pháp Michel Pistor và cho đến nay nó đã được áp dụng rộng rãi trên toàn thế giới. Phương pháp này nhằm đưa các thành phần thuốc trực tiếp vào tầng trung bì của da, ở những vùng điều trị xác định bằng kim tiêm siêu nhỏ theo chỉ định.
    Ở Việt Nam Mesotherapy có thể nói là công nghệ khá mới mẻ, tuy nhiên lĩnh vực chuyên môn chúng tôi rất kỳ vọng ở phương pháp này nhằm mang lại hiệu quả khắc phục các tổn thương về da như: da lão hóa, nhão xệ, mỏng khô héo do thiếu nước, sắc tố đặc biệt là sắc tố nội tiết tố và sáng da, giảm hiện tượng cằm đôi, thon gọn khuôn mặt.

Trị nám trước và sau

Trị sẹo lõm trước và sau

Trẻ hóa trước và sau
    Bác sĩ có thể giới thiệu chi tiết hơn về ứng dụng của công nghệ này trong can thiệp thẩm mỹ? nếu so với các công nghệ thẩm mỹ hiện nay thì công nghệ Mesotherapy có gì khác biệt?
    Mesotherapy đưa thuốc và tác động vào da bằng hình thức tiêm dưới da với những đầu kim tiêm nhỏ. Các kim được sử dụng trong Mesotherapy là rất ngắn và mỏng do đó, các bác sĩ có thể cung cấp thuốc đến độ sâu vừa phải.
    Các chế độ Mesotherapy khác nhau được sử dụng cho những chỉ định khác nhau. Ngoài ra, kết quả lâu dài của phương pháp điều trị Mesotherapy là phụ thuộc vào những gì các thành phần hoạt động được hiện diện trong các giải pháp Mesotherapy và phương pháp điều trị được quy định.
    So với những công nghệ thẩm mỹ có xâm lấn khác, phương pháp này có những đặc điểm vượt trội:
    - Cải thiện da cho hiệu quả bền vững lâu dài
    - Hoàn toàn không có tác dụng phụ, an toàn, không đau, không để lại sẹo
    - Thời gian điều trị và phục hồi ngắn, không cần nghỉ dưỡng
    - Thích ứng với mọi làn da, bao gồm cả những làn da nhạy cảm nhất
    - Hiệu quả cao và đi kèm với chi phí thấp
    Thưa bác sĩ, gần đây thì dermaroller - kim lăn cũng được biết đến như là một phương pháp Mesotherapy, xin hỏi đây có phải là ứng dụng duy nhất của Mesotherapy tại Việt nam?
    Cách đây một khoảng thời gian không lâu thì ngoài kim lăn, Mesotherapy còn được biết đến với mấy điều MTS (Mesotherapy Stemp), đây cũng là công nghệ lần đầu tiên được áp dụng với nhiều đặc điểm ưu việt:
    - Thân máy và đầu kim tách rời, đầu kim tháo lắp thay thế dễ dàng, kim dùng 1 lần, đảm bảo tiêu chuẩn vệ sinh y tế tránh nguy cơ truyền bệnh
    - Thiết kế đầu kim nhỏ gọn có thể can thiệp ở những góc cạnh nhỏ trên gương mặt, hoặc những vùng da có địa nhỏ hẹp
    - Máy cài đặt chế độ tương thích với quy trình trị liệu cho từng dạng bệnh lí cần can thiệp, từ đó có thể hiệu chỉnh chế độ cho phù hợp với từng đối tượng bệnh nhân, mang lại hiệu quả điều trị tốt nhất
    Bên cạnh Mesotherapy can thiệp bằng kim nhỏ, còn có công nghệ nữa được ứng dụng tại cơ sở y tế chuyên nghiệp đó là Mesotherapt không kim (Kim ảo). Công nghệ này khá phổ biến với các loại máy điện chuyển (điện di)- Electrophoresis, Điện chuyển ion (Iontophoresis)…
    Vừa rồi bác sĩ có nhắc đến các thành phần thuốc được dùng kết hợp với Mesotherapy, xin được hỏi loại thuốc nào thành phần gì có thể kết hợp cùng phương pháp thẩm mỹ này.
    Kết hợp với Mesotherapy là các loại tinh chất dạng huyết thanh không tạp chất, như các loại vitamin E,C dạng tinh chất…, Tại Dermaheal Beauty Clinic, chúng tôi sử dụng các loại huyết thanh chuyên dùng được chỉ định trong điều trị các bệnh lí về da kết hợp với Mesotherapy của dược mỹ phẩm Dermaheal. Công nghệ Growfactor, Bio Mimetic Peptide được ứng dụng trong các dòng sản phẩm điều trị các vấn đề về da giải quyết tận gốc nguyên nhân gây lão hóa da, sạm nám gia tăng sắc tố, sẹo do mất mô, trị hói và giảm mỡ từng phần…

lonelygirl thích bài này.

4. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình chưa đến nhưng nếu ở đó dùng phương pháp Mesotherapy này thì không phải lo đâu bạn à, bạn cứ đến làm thôi. :D

5. lonelygirl

lonelygirl Active Member

• 147 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

theo như bạn này nói thì pp này an toàn và k đau rồi :D
    Bạn chủ thớt định làm gì đấy ?

6. vuthihang

vuthihang New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình tng tói đây phu thut rùi nhưng không phi là cái bn mun ti đó làm mình ti nâng mông h phu thut 2 tiếng thì song công nhn mt 30 c đp hơn hn không biết hai tháng sau nó thế nào còn hin ti mình rt hài lòng.H cũng có dch v chm sóc sau khi phu thut khá là chu đáo

7. doanthihue

doanthihue Member

• 88 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thì nghe nói có pp làm tan mỡ bụng bằng sóng siêu âm cơ :3
    Không biết có phải phương pháp này không nhỉ ?

kinhkong_68 thích bài này.

8. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hình như phải đó bạn ạ, ko đau, ko động dao kéo mà rất hiệu quả. Nhưng rất đắt. :D

9. Triệu Thị Hương

Triệu Thị Hương New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

công nghệ gì mà nghe lọa hoắc thế này nhỉ lâu ngày khồng dọc tin tức về thẩm mỹ rồi tụt hậu chăng hay có khi chủ thớt nhầm nhỉ nhưng dù gì cho xin 1 slot theo dõi cái nhé

10. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Công nghệ này sử dụng một thiết bị chuyên dùng đưa dung dịch thuốc với liều nhỏ vào ngay bên dưới lớp da, trên một diện rộng, tác động trực tiếp vào những nơi cần trị liệu.
    Tùy theo các loại thuốc sử dụng, công nghệ này có thể ứng dụng làm tan mỡ, hoặc trị rụng tóc, hoặc làm săn chắc, trẻ hóa da…