Ăn gì để ngực săn chắc sau sinh 1 năm?

1. gaimotcon

gaimotcon Member

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai biết nên ăn gì để ngực săn chắc sau sinh 1 năm ko? Em cai sữa cho con rồi, vì nó bú mà tàn phá ngực em kinh, giờ ngực em xẹp lép rồi, chẳng biết làm sao cho nó to lên cả. Lúc em mới sinh em ăn chân giò nhiều lắm, thế mà ngực cũng chả cải thiện được tý nào. Chắc chắn là do thằng ku mà, bú nhiều quá nên giờ ngực em mới bị ảnh hưởng dã man thế. Ai biết giờ nên ăn gì để ngực săn chắc sau sinh đây? 1 năm cho con bú đúng là sai lầm lớn nhất của em!!!

Nhìn ngực như này thích thật:
    nguc_dep_sau_sinh
    Đang tải...
  2. kydanh

kydanh Member

• 362 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chân giò lợi sữa thôi bạn, ko làm ngực to đâu
    Bạn nên áp dụng mát xa ngực nhé,
    Mình thấy bạn thật quá đnág khi nói 1 năm cho con bú đúng là sai lầm lớn nhất của em!!!
    minhtamnd thích bài này.
  3. Haibang_vib

Haibang_vib Member

• 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn này không hiểu suy nghĩ kiểu gì mà nói vậy được. Chẳng nhẽ vấn đề sắc đẹp của bạn còn quan trọng đến thế cơ à. hơn cả con bạn chắc???Sinh con ra chẳng cho con bú thì định làm sao? Bạn nói ra thế mình thấy khó chấp nhận quá. chả biết bạn yêu con bạn đến mức độ nào mà có thể phát ngôn ra cái câu "nó bú mà tàn phá ngực em kinh" quả thật là chả có tý tình mẫu tử nào trong đó cả gì.
    P.S: đọc xong cái topic mà thấy bực cả mình, lời lẽ mất thiện cảm quá đi mất.
  4. thuminhvtv

thuminhvtv New Member

• 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Gaimotcon oi, đi bơi rất tốt cho việc phục hồi sức khoẻ và thể hình sau sinh đấy, đặc biệt là làm săn chắc lại các cơ vùng bụng, ngực, đùi bị nhão ra do mang thai và sinh nở. Nhưng phải là bơi thật sự cơ, nghĩa là mỗi tuần (chắc mỗi ngày đối với bọn mình thì khó rồi) đi bơi 2-3 lần, mỗi lần khoảng 1h-1.5h, tuỳ sức từng người. Bơi Ếch và bơi sải là rất tốt cho ngực và bụng đấy. Nên chọn bể bơi nào sạch sẽ một tý vì cũng cần đề phòng bị nhiễm các bệnh lây về mắt, da liễu.... Mùa đông thì có một số bể bơi có chế độ bơi nước nóng đấy, nên có thể bơi liên tục được, không cứ mùa hè.

Mới cả Minh thấy một kinh nghiệm là sau một đợt bơi, nếu mình nghỉ bơi một thời gian thì cũng không bị béo lên hoặc nhão thịt ra như đi tập thể dục thẩm mỹ , Cái chính là sắp xếp thời gian để đi thoi (Điều này đối với bọn mình bi giờ quả thật là khó khăn, nhỉ )
  5. embimun

embimun Member

• 37 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đây là bài tập mình chép ở một bài báo (không nhớ rõ báo nào) và hiện giờ vẫn đang thực hiện vì nó đơn giản và quan trọng là tốn ít thời gian:

Bài tập thực hiện mỗi ngày: Chắp hai tay như đang cầu nguyện rồi ép mạnh vào nhau nhiều lần liên tiếp.

Bài tập thực hiện 2-3 lần/tuần: nằm sấp, chống trên hai tay và đầu gối, hít vào khi thẳng cánh tay, thở ra khi tay gấp lại, làm 7 lần liên tiếp phù hợp với nhịp thở.

Ngoài ra, trong khi tắm có thể sử dụng vòi hoa sen phun tia nước lạnh lên ngực, bắt đầu từ đỉnh ngực, đi dần lên vai và tới cằm, điều chỉnh tia nước đừng quá mạnh. Nó có tác dụng giúp máu lưu thông tốt nuôi dưỡng ngực, làm các thớ thịt dưới da sẽ săn cứng lại và bộ ngực sẽ được vun cao.
    minbi thích bài này.
  6. mekumin

mekumin Member

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các loại kem quảng cáo có tin được không nhỉ? Có ai biết loại kem nào "uy tín" thì giới thiệu cho chị em nha
  7. minbi

minbi New Member

• 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khi sinh nở do thiên chức làm mẹ, nên vú của người mẹ phát triển lớn hơn rất nhiều so với khi còn là con gái, để tiết ra nguồn sữa quý nuôi con. Nhưng một vấn đề khiến tất cả các chị em chúng ta quan tâm là: Sau khi cai sữa cho con thì nhiều người ngực phát triển quá cỡ, chảy xệ khiến mất tự tin, đặc biệt là khi mặc áo dài hoặc áo thun. Vậy chúng ta phải làm thế nào để "trả lại" vẻ đẹp ban đầu cho bộ ngực? Bên cạnh những bài tập như các báo, đài đã đưa thì một phương pháp nữa cũng hết sức quan trọng là phải làm thế nào để bộ ngực của chúng ta "Khoẻ" lên, thì lâu nay lại ít được quan tâm.

Tôi xin được mách các bạn 1 bài thuốc đã được danh y Lê Hữu Trác áp dụng rất có hiệu quả cho các "quan bà" thời ấy. Bản thân tôi cùng các em gái cũng đã áp dụng và thấy rất hiệu quả (Bố tôi là một lương y).
    Bài thuốc rất dễ làm, có thể gọi là một món ăn cũng được.

Chuẩn bị nguyên liêu:
    - Gân trâu, bò (tốt nhất là gân hưu, nhưng rất đắt và khó kiếm): 200 g
    - Nầm (bầu vú) dê: 100 g
    - Trứng gà: 2 quả
    - Nhục thung dung: 3 g (mua ở hiệu thuốc bắc)

Cách chế biến:
    Gân trâu (bò) và nầm dê rửa sạch, cùng với nhục thung dung cho vào xoong đổ nước nấu nhừ (khoảng 4h) cho đến khi hỗn hợp ở dạng keo và ước chừng có thể lấy ra khoảng 300 ml là được.
    Tinh chọn 300 ml (phần keo) cho sang một xoong khác đun nhỏ lửa. Đập trứng gà quấy đều khảng 1 phút thì được.

Cách dùng:
    Ăn khi bát thuốc con ấm (không để nguội).
    Cách 1 ngày dùng 1 bát như trên, sau 1 tháng thấy hiệu quả rõ rệt. Đây là phương thuốc rất tốt cho các cơ nâng của bầu vú. Sau 2 tháng thì bộ ngực của bạn có thể còn đẹp hơn khi còn là con gái bởi vì: Bộ ngực lúc này nở nang hơn khi còn là con gái nhưng rất săn chắc và gọn gàng. Bạn hoàn toàn tin tưởng trong tà áo dài cũng như bộ thun khoẻ mạnh.

Chúc các bạn thành công.
  8. giabao

giabao New Member

• 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Muốn ngực to thì phải tác động từ bên trong mô ngực các loại kem chỉ có tác dụng ngoài da thôi, theo mình tìm hiểu thì các loại kem dùng dể làm ngực to rất đắt kết quả thì chưa ai có thể đánh giá được như thế nào. Tốt nhất tìm các pp khác chị ah.
  9. minhtamnd

minhtamnd Member

• 119 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chuẩn nuôi con có 1 năm mà đã kêu, thế lần sau sinh bé bạn định cho con bú trong vòng mấy tháng chứ :( có chồng đấy bảo chồng masage cho khỏi kêu
  10. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 124 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đồng ý vs bác là có chồng thì bảo chồng masage cho :) còn nếu chưa có chồng thì tự mình masage lấy cũng được. Em thây người ta chỉ ăn chân giò hầm đu đủ,... để nhiều sữa cho con bú thôi chứ chẳng biết ăn gì đê ngực săn chắc