Anh chia tay vì tôi vẫn còn trinh

Anh chia tay vì tôi vẫn còn trinh

Chia sẻ trang này

1. HoaiLuong

HoaiLuong Member

• 157 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

• 944 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Tôi và anh cùng quê. Anh hơn tôi 6 tuổi. Tôi nhận lời yêu anh khi đã ra trường, đi làm.
    Anh là con trai duy nhất trong nhà. còn tôi là con cả. Tôi đc mọi người nhận xét là xinh đẹp. Bản thân tôi cũng nhận thức đc điều đó.
    Anh là mối tình thứ 2 của tôi. Còn tôi là mối tình thứ mấy, tôi cũng ko quan trọng vấn đề đó. Quan trọng là tình cảm hiện tại.
    Tôi nghĩ, a là người từng trải cả trong cuộc sông và trong chuyện tình cảm. còn tôi, có lẽ vẫn còn rất ngây ngô.
    Tôi thuộc tuýp người có phần cổ điển. Yêu là xác định cưới. và chỉ trao cái ngàn vàng cho người mà mình chắc chắn lấy làm chồng. Khi mà mọi chuyện chưa chắc chắn, tôi nhất định sẽ ko vượt quá giới hạn.
    Tôi cũng bày tỏ quan điểm đó với anh. Tôi cứ nghĩ, khi nói chuyện đó, anh phải xúc động và trân trọng điều này.
    Nhưng ko ngờ, anh lại tỏ thái độ ko vui. A nói ra vẻ nghi ngờ tôi.. Hay là tôi ko còn trong trắng.
    A còn bảo, kể cả bây giờ nhiều bà mẹ chồng cũng muốn chắc chuyện con cái để sau này lấy về sẽ ko pải hối hận..
    Thêm nữa, Anh luôn miệng chê con gái trước mặt tôi. Nào là cô này chân to, rồi cô kia người ko cân đối,.....Tôi cảm thấy anh là ng quá chú trọng cái vẻ bề ngoài, mà ko trân trọng bản chất, tính cách.
    Nhưng điều mà khiến tôi buồn nhất là gần đây, mỗi lần gặp nhau, a luôn có những hành động thân mật quá mức cần thiết. Luôn muốn vượt quá giới hạn.
    Nếu tôi ăn mặc cao cổng kín tường, anh cũng ý kiến, bảo thời nào rồi còn mặc như thế.
    1 lần, tôi sang nhà anh. Tình cờ đọc đc đoạn nói chuyện của anh với người bạn. Anh đã nói tôi "nhìn ngon nhưng không dễ xơi" khiến tôi sốc. Tôi ko ngờ, ng yêu tôi có thể dùng những từ ngữ đó để nói về người yêu mình sau lưng tôi.
    Tôi cảm thấy thất vọng, Nói lại anh. Thì a đã ko ngần ngại mà nói câu chia tay vì 2 ta ko hợp. a nói bóng gió 24 tuổi mà vẫn còn trinh, chúng ta ko cùng quan điểm sống, khó mà tiếp tục đc.
    Tôi có chút đau lòng, thất vọng. Ko biết có phải tôi là con người cổ hủ hay vì anh ko đáng để tôi dành tình cảm......