Aspirin trị mụn được ko vậy?

Chia sẻ trang này

1. cobengoc

cobengoc Member

• 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 41,457 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Aspirin trị mụn được ko vậy các chị? Liệu thuốc trị mụn Aspirin cũng có tác dụng trị mụn sao? Theo em biết thì công dụng chính của Aspirin là tác dụng chống viêm, giảm đau, dùng để:
    - Điều trị các cơn đau vừa và nhẹ, đồng thời có tác dụng hạ sốt;
    - Viêm cấp và mạn như viêm khớp dạng thấp, viêm cột sống dính khớp, thoái hóa khớp...
    - Điều trị dự phòng tái phát nhồi máu cơ tim và nhồi máu não.
    Chống chỉ định sử dụng Aspirin: Dị ứng với thành phần của thuốc; hen phế quản; bệnh ưa chảy máu; giảm tiểu cầu; sốt xuất huyết; Loét dạ dày - tá tràng đang tiến triển; Suy tim vừa và nặng; suy gan, suy thận.

Nhưng giờ em lại nghe nói Aspirin là phương thuốc thần kì để giảm chứng viêm và tấy đỏ do mụn nhọt.

Em nghe bạn bảo là nghiền nhuyễn aspirin trộn với nước cho đến khi thành một hỗn hợp sền sệt, dùng hỗn hợp này ít nhất 15 phút trên da sau đó rửa sạch với nước lạnh để loại bỏ các loại mụn cứng đầu nhất, đây là hỗn hợp trị mụn hiệu quả.
    Hợp chất này sẽ sẽ có tác dụng chống viêm, chống vi khuẩn và làm se lỗ chân lông và giúp da loại bỏ tất cả những chất có hại năm trên bề mặt. Cũng có thể lặp lại vài lần nếu kết quả ban đầu chưa được thỏa đáng.
    Không biết tin này có chính xác ko, Aspirin trị mụn được ko vậy ạ, ai tư vấn cho em với!!!

2. kydanh

kydanh Member

• 362 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Re: Aspirin trị mụn được ko vậy?

Aspirin trị mụn được đó bạn, nhiều người dùng có tác dụng lắm đó nha. Aspirin có tác dụng làm sạch lỗ chân lông, loại bỏ tế bào chết trên da và chữa lành vết thương. Như vậy, bên canh những công dụng như: hạ sốt, giảm đau,… thì thuốc Aspirin còn có tác dụng trị mụn bọc. Ta có thể gọi cách khác là Aspirin trị mụn.
    Thuốc giảm đau Aspirin có chứa axit acetylsalicylic, một chất thường được sử dụng để điều trị mụn trứng cá rất hiệu quả. Ngoài trị mụn trứng cá, Aspirin cũng giúp điều trị các bệnh về da, làm tróc tế bào da chết, thu nhỏ lỗ chân lông và giảm ngứa da.

Nguyên liệu:
    - 2-3 viên nén Aspirin (tùy kích cỡ)
    - 1 thìa mật ong hoặc tinh chất lô hội

Cách làm:
    - Rửa mặt thật sạch, lau khô.
    - Lấy 3 viên aspirin, đổ lên đó một tí nước (1 thìa cafe) để làm mềm thuốc và nghiền dễ dàng hơn.
    - Đổ thêm một ít mật ong hoặc tinh dầu lô hội lên trên hỗn hợp đó và trộn đều.
    - Dùng tay bôi hỗn hợp lên mặt, nhớ tránh vùng mắt.
    - Chờ trong vòng 15 phút để cho hỗn hợp hoàn toàn khô trên mặt và sau đó rửa sạch bằng nước lạnh.

Các bạn có thể làm 2 lần 1 tuần để trị mụn 1 cách hiệu quả nhất nha

kimhien6789 and ngoclan88 like this.

3. ngoclan88

ngoclan88 Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn cũng đơn giản đó chứ. Trước giờ mình chưa dùng cách này bao giờ. Thuốc này toàn dùng cho bố mình thôi, bố mình hay bị đau khớp nên mua để dùng. Hôm nào phải lấy mấy viên ra dùng mới được.
    À, mà bạn ơi, cái thuốc này ai dùng cũng được à/ Dùng thuốc này có ảnh hưởng gì đến da ko?

4. dienvyden

dienvyden New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn được nhiều người nói là hiệu quả lắm đó, mình cũng từng nghe rồi.
    Trước mình từng dùng mỡ lợn rán lên trộn với B1 đắp mặt nạ trị mụn cũng rất tốt, da lại mềm mịn nữa
    Ai thích thì áp dụng thử cách này nhé, hiệu quả bất ngờ luôn

5. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn thì mình nghe rồi, thấy bảo trị cũng được, dùng thuốc nghiền thành bột để kết hợp với các nguyên liệu khác và bôi lên da, mình cũng chỉ nghe thôi chứ cũng chưa áp dụng.
    Phương pháp mỡ lợn rán với b1 nghe lạ thế , mình chưa nghe bao giờ, có cả cách này nữa cơ à, hay nhỉ, thế cách này áp dụng lâu không bạn, ngày nào cũng bôi à.

6. kimhien6789

kimhien6789 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn tốt thật vậy sao??? Mình dùng cái này thì có ảnh hưởng gì ko hả bạn? Mình chỉ sợ dùng vào mụn lại mọc hơn thôi. Có lẽ là mua thuốc trị mụn về bôi cho an toàn, trộn thuốc với nước lại còn thêm mật ong nữa, sợ lắm đó nha, mình ko thích cách này đâu

7. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn, thấy bảo được đấy, nhiều người cũng chia sẻ cách này, nhưng không biết hiệu quả đến đâu, không biết dùng đắp ngoài da cps vấn đề gì không nữa, có khi nên tham khảo ý kiến bác sĩ cho chắc.

8. xinhdep

xinhdep Active Member

• 428 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn thì tốt rồi, cách này ko mới nhưng mà vẫn rất hiệu quả, vẫn được nhiều người áp dụng lắm.
    Thiết nghĩ dù bạn dùng cách nào thì bạn cũng nên tin tưởng, nếu bạn ko tin tưởng thì đừng áp dụng, áp dụng àm ko tin tưởng thì tác dụng cũng ko cao đâu

9. hoatuyettan

hoatuyettan Member

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết mọi người dùng thế nào chứ mình dùng aspirin rồi có thấy tác dụng gì đâu, mặt vẫn mặt mụn vẫn cứ hoàn mặt mụn, mà thấy bao dùng không cẩ thận cũng khiến da bị khô đấy, nói chung cũng nên tìm hiểu kỹ rồi mới áp dụng bạn ạ.

10. thienhuong12892

thienhuong12892 New Member

• 21 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có người bảo thoa hỗn hợp 10 viên aspirin và hai trái chanh thì trị mụn được. Nhưng theo mình tìm hiểu thì: Aspirin thuộc nhóm thuốc chống viêm non - steroid, chứa axit salicylic, có tác dụng chống đau, viêm, hạ sốt khi uống nhưng không có chỉ định khi bị mụn. Nước cốt chanh chứa nhiều axit trái cây như axit glycolic, axit citric, AHA… AHA cũng thường có trong các mỹ phẩm chăm sóc da mụn nhưng được bào chế với nồng độ chính xác và có thêm các chất làm giảm kích ứng da. Hỗn hợp aspirin và nước chanh có thể làm mụn khô, se lại do chứa axit nhưng không trị được mụn và có thể làm da bị kích ứng và viêm nặng hơn. Chưa kể, nếu bôi trên da thường xuyên sẽ làm khô da, da bị bào mòn, dễ bắt nắng, mất đi lớp dầu bảo vệ, thay đổi độ axit và kiềm của da.

11. Ký danh

Ký danh Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn mọi người nên cẩn thận nha, ko có bằng chứng khoa học nào chứng mình là dùng Aspirin trị mụn hiệu quả đâu. Thuốc uống thì nên uống thôi, còn mang trộn thêm mấy cái nữa rồi bôi lên da thì coi chừng hỏng da đó. Cái hỗn hợp này thì cũng chỉ là 1 dạng thuốc trộn, mà thuốc trộn thì ko an toàn đâu

12. kiều nương

kiều nương Member

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình không biết vì sao nhưng cái vụ dùng aspirin trị mụn cũng được nhiều bạn đồn đại lắm, nghe bảo chỉ trộn thêm với nước rồi đắp lên da thôi, có phải trộn thêm gì nữa đâu mà lo hả bạn,
    Nếu như nhiều người bảo trị được thì cứ làm theo thôi, chắc hiệu quả mới được nhiều người nói thế chứ

13. phoxa

phoxa New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn thì nghe nhiều rồi, nhưng hiệu quả đến đâu thì cũng chưa rõ, thấy bảo aspirin cứ nghiền nát rồi trộn nước và đắp lên mặt nhưng chưa thấy ai nới hoàn toàn có hiệu quả. Ngày trước mình nghe được cách này cũng co áp dụng nhưng được 1 -2 lần vì thấy nó không khả quan cho lắm.

14. hanatinh

hanatinh Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Aspirin trị mụn đơn giản thế Kiểu này mình mua thử về dùng thôi,
    Nghe bảo thuốc này phổ biến, ở hiệu thuốc nào cũng bán cả đúng ko mọi người? ko biết thuốc aspirin giá cả thế nào nhỉ? Không biết hiệu quả có cao lắm ko nhỉ?

15. miuxinh

miuxinh New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều người cứ nói dụng aspirin trị mụn hiẹu quả chỉ cần nghiền ra là đắp lên mặt, nhưng mình thấy cách này cũng không ăn thua, mình cũng từng thử đấy, mãi có thấy tác dụng gì đâu nhỉ, rồi cũng bỏ, sợ dùng lâu quá nhỡ da bị sao thì còn khổ hơn

16. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Aspirin nghe nói là cũng trị được mụn đấy bạn, Nhưng theo mình nếu dùng trị mụn bọc thì sẽ có hiệu quả hơn là các mụn thông thường, vì mình cũng từng áp dụng, da mặt mình cũng khs nhiều mụn đầu đen và các loại mụn dưới da, nhưng dùng thuốc cũng không mấy ăn thua, thấy có tác dụng hơn khi bị mụn bọc bạn ạ.

17. màu nắng

màu nắng New Member

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng Aspirin trị mụn mình cũng nghe nhiều rồi, và mình cũng thử nhưng không tháy hiệu quả gì, mặt mụn như nào giờ vẫn như thế, cảm giác da còn hơi khô nữa, nên mình cũng bỏ luôn. Bạn nên tìm các phương pháp dùng sản phẩm từ thiên nhiên cho đảm bảo, tránh bị dị ứng.

18. Batoi

Batoi Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng Aspirin trị mụn là mẹo thôi, nếu ai dùng thử thì cứ dùng, nhưng mà có thể phải chịu tác dụng phụ đó.
    Các bạn muốn trị mụn bằng thuốc nên mua thuốc đặc trị mụn ấy, dùng mấy thuốc linh tinh là ảnh hưởng lắm, có khi da còn xấu đi hơn so với bị mụn đó, các bạn nên suy nghĩ cẩn thận trước khi dùng

19. dakimcuong

dakimcuong New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách này đúng là nhiều người truyền tai nhưng độ hiệu quả thì chưa ai kiểm chứng, mình thấy như bạn nói đúng đấy, mua hẳn loại thuốc đặc trị mụn ko tốt hơn là muốn dùng thuốc mà toàn dùng loại không đâu, nếu muốn áp dụng thuốc thì đi khám rồi mu theo đơn cho đảm bảo

20. hoasua

hoasua Member

• 299 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dùng Aspirin trị mụn thfi mình còn chưa dùng bao giờ, nhưng theo mình biết thuốc này có phải thuốc trị mụn đâu, nó cũng ko có công dụng làm đẹp da, nó chỉ giảm đau là chính thôi. Các bạn cứ dùng ko đúng hướng dẫn thì chỉ làm cho mụn càng mọc hơn thôi. nên xem xét kỹ trước khi trị mụn theo pp này nhé