Bài tập giúp giảm mỡ dưới cánh tay hiệu quả

Bài tập giúp giảm mỡ dưới cánh tay hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Caramen

Caramen New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,670 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Thân hình đẹp, eo thon, nhưng dưới cánh tay bị tích tụ mỡ khiến các bạn gái mất tự tin khi mặc những chiếc váy áo ngắn tay hay áo ba lỗ.
    Sau đây là bài tập đơn giản nhằm vận động phần cánh tay, giúp cánh tay trở nên săn chắc hơn, nếu bạn tập đều đặn thường xuyên từ 12 – 15 lần mỗi ngày.

Động tác 1: Chống đẩy trên tường

Đứng thẳng người song song với tường, mở rộng cánh tay của bạn sao cho cánh tay vuông góc với tường, các ngón tay khép lại, hai tay rộng bằng vai. Bạn hít thở thật sâu, đẩy cơ thể vào tường giống như động tác chống đẩy, sau đó trở lại vị trí ban đầu. Chú ý giữ khuỷu tay của bạn không chạm vào tường.

Động tác 2: Di chuyển trên ghế

Ngồi trên cạnh của chiếc ghế hay sử dụng một chiếc ghế dài, đầu gối gập một góc hơn 90 độ, tay giữ trên ghế làm trọng tâm, rộng hơn hông của bạn. Nâng phía sau (phần hông) của bạn ra khỏi ghế, thấp xuống dưới và thay đổi bàn chân, khuỷu tay hơi gập xuống để giữ cơ thể và sau đó bạn trở về vị trí ban đầu. Để nâng cao bài tập, khi di chuyển người thấp xuống, bạn có thể giữ thẳng chân ra phía trước.

Động tác 3: Nâng tay với cử tạ

Giữ cử tạ trọng lượng nhẹ trong hai tay, sau đó nâng lên theo một đường tròn. Khi bạn nâng quả tạ lên đến gần vai, giữ và xoay cổ tay của bạn để các khớp được vận động và từ từ đưa quả tạ về vị trí thẳng ban đầu. Hướng quả tạ thẳng ra phía sau để các cơ trên bắp tay của bạn được vận động toàn diện.
    Lặp lại ba động tác trên để hoàn tất di chuyển với bài tập giảm mỡ vùng cánh tay.

2. Linh Hương

Linh Hương New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người tớ gầy mà không hiểu sao fần dưới cánh tay lại nhiều mỡ, chảy xuống, làm tớ không dám mặc áo ngắn tay bao giờ. :(
    Tớ sẽ thử tập theo bài tập này, hi vọng sẽ cải thiện được tình hình. cảm ơn nhé.

3. bachtung

bachtung New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Béo thì mới có mỡ chứ nhỉ? cứ tập thể dục với ăn uống điều độ thì lo gì béo, lo gì bị tích tụ mỡ ở bất kỳ chỗ nào, kể cả cánh tay. :)

4. Tóc vàng hoe

Tóc vàng hoe New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài tập này đơn giản quá. Tập tại nhà trong thời gian rảnh cũng được đấy chứ.
    Nhưng k biết có hiệu quả không đây? chắc phải kiên trì dài dài mới biết được...

............><........'''''''''///////////////................:)???:).............//////////////...............

5. Truelove

Truelove New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tập thế này có hiệu quả không? nếu có thời gian thì đến phòng tập thẩm mỹ tập đi cả nhà ơi. vừa vui lại khỏe đẹp :)

6. Thai binh duong

Thai binh duong New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài tập này mình vẫn thường xuyên luyện tập gần 1 năm nay rồi, rất tốt và có hiệu quả.
    Lúc đầu mình cũng bị mỡ nhiều ở dưới cánh tay, mình cũng buồn lắm. Sau đó mình có tìm hiểu và thấy bài tập này cũng rất đơn giản, lại có thể thực hiện được vào thời gian rảnh. Chịu khó tập luyện nên giờ cánh tay mình cũng giảm mỡ đáng kể, lại săn chắc nữa. :) Mình khuyên các bạn nên chịu khó để đẹp hơn nữa xnhé :)

7. Nam Tào

Nam Tào New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nói nhảy dây cũng tốt ạ, khi mình quay tay ấy, cũng giúp giảm đáng kể lượng mỡ thừa dưới cánh tay. Có ai làm thử chưa ạ?

8. Nhu Quynh

Nhu Quynh New Member

• 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nhiều cách giảm mỡ cánh tay, quan trọng là có thời gian và kiên trì không?
    Nếu không muốn mất thời gian thì đi hút mỡ cánh tay đi ạ, bây giờ công nghệ thẩm mỹ hiện đại lắm ak. :)

9. Hong Nhung

Hong Nhung New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

100k/tháng đi tập thẩm mỹ là đẹp ngay mà :)

10. Ômai me

Ômai me New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

K hiểu sao tớ cũng gầy mà tay lại nhiều mỡ, chán thế chứ. Nhưng tớ cũng vẫn mặc áo cộc tay với váy suốt, k thấy sao cả.
    Nhưng chắc tớ cũng phải tập mấy động tác này cho tay đẹp hơn, mặc váy tự tin hơn chứ nhỉ :)

11. Yeu tham my

Yeu tham my New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ làm rồi đây, chẳng thấy hiệu quả gì cả. haizzz :(

12. girlxinh

girlxinh New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy động tác này cũng đơn giản, mất khoảng 30p tập mỗi ngày thôi ad nhỉ? lại có hình hưỡng dẫn cụ thể nữa :).
    Tớ tập luôn cho tay mau đẹp, sắp hè đến nơi rồi, còn diện áo ba lỗ với váy đẹp chứ :)

13. baby girl

baby girl New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết rất hữu ích. Cảm ơn ad nhé

14. Đẹp thammy

Đẹp thammy New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ăn thua gì mấy bài tập này, có mà tập cả đời ạ.
    Em tính các bác cứ đi đến thẩm mỹ hút cái mỡ thừa dưới cánh tay ra, vừa nhanh vừa hiệu quả :)

15. Minh thư

Minh thư New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haizz. Tớ cũng tập tành đủ trò rồi mà có ăn thua gì đâu, đến phải đi hút mỡ tay thật mất thôi :(

16. Bích Ngọc

Bích Ngọc New Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ thấy có gì phải buồn đâu nhỉ? Mùa hè mặc áo sơmi dài tay hoặc tay lỡ. Mùa đông thì khỏi phải bàn, mặc nhiều áo ấm, ai biết đấy là đâu ạ. Với lại tay hơi béo tí mới đẹp chứ, sao các bạn lại phải buồn?
    Nhưng nếu tập thể dục được thì tốt cho sức khỏe thôi ạ :)

Chủ đề của tuần