Bạn có biết cách chữa tàn nhang bằng nước vo gạo không?

Bài thuốc hay chữa tàn nhang bằng nước vo gạo

Chia sẻ trang này

1. haphuong89

haphuong89 Member

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 4,973 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Có những thực phẩm rất gần gũi với chúng ta có tác dụng làm đẹp hiệu quả. Hãy cũng nhau khám phá cách chữa tàn nhang bằng nước vo gạo mà không phải ai cũng biết đâu nhé.

1. Thành phần của nước vo gạo

Nước vo gạo xóa tàn nhang hiệu quả

Trước khi nấu cơm, bạn thường vo gạo và đổ bỏ nước này đi, đừng lãng phí như thế nhé. Vì trong thành phần nước vo gạo có chứa nhiều vitamin và các khoáng chất như sắt, đồng…rất có lợi cho da, đây có thể xem là một “bài thuốc” làm đẹp vô cùng hiệu quả cho chị em phụ nữ mình đấy.

Trong nước gạo có chứa vitamin B5 có tác dụng làm tăng độ ẩm và sáng da, nếu thường xuyên sử dụng nước gạo để tắm hoặc rửa mặt, không chỉ giúp ngăn chặn sự lão hóa , đồng thời có tác dụng ngăn ngừa hình thành của tàn nhang giúp làn da trở nên sáng bóng, mịn màng hơn.

2. Mẹo trị tàn nhang bằng nước vo gạo

Sự kết hợp tuyệt vời của nha đam và nước vo gạo trị tàn nhang

Sự kết hợp giữa nước vo gạo và cây nha đam (lô hội) là loại hỗn hợp xuất phát từ dân gian, chúng rất tốt cho việc trị tàn nhang và nám da. Bạn có thể chuẩn bị và thực hiện như sau:

Lấy 1 phần nha đam (lô hội) tươi, 1 phần nước vo gạo (sau khi vo gạo, để lắng khoảng 15 phút rồi lấy phần nước lắng xuống, bỏ phần nước trong). Sau đó, lầy phần nhớt lá lô hội (bằng cách gọt bỏ vỏ) bằng lượng nước cốt vo gạo, rồi trộn đều 2 loại. Sau đó bạn đắp lên mặt khoảng 15 phút rồi rửa sạch lại với nước. Hãy kiên trì thực hiện nhé bạn sẽ nhận thấy sự thay đổi đáng ngạc nhiên đối với da đó.

Chúc các bạn thành công!

Trị tàn nhang có rất nhiều phương pháp phù hợp với mỗi loại da chị em có thể tham khảo nhiều cách trị tàn nhang rất hay do các mẹ chia sẻ ở đây nè : Cách trị tàn nhang hiệu quả

2. Phương Liên

Phương Liên Member

• 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giờ nhà mình vo gạo xong nước vo gạo cho xuống cống luôn. :p Với lại nước đó đâu có sạch đâu, bôi lên mặt sợ ko tốt

3. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

chữa tàn nhang bằng nước vo gạo đã có từ xa xưa và không một ai nói nó không tốt bạn à, trong nước gạo chứa nhiều thành phần tốt cho da ( bạn nên đọc lại bài viết trên) :p

4. hongthomtb

hongthomtb New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

công nhận là dùng nước vo gạo rất tốt cho da nhưng nếu dùng thường xuyên thì khả năng bắt nắng rất cao đấy
    :(

5. haithanhhai

haithanhhai New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nước vo gạo có tác dụng ghê..từ giờ không bỏ đi nữa

6. fashionweek

fashionweek Member

• 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

nước vo gạo có nhiều công dụng thật đó. nhưng mình vo gạo toàn bỏ đi thôi. tiếc quá, giờ phải giữ lại để làm đẹp.