Bấm mí hàn quốc có an toàn không các chị ơi?

Bấm mí hàn quốc có an toàn không các chị ơi?

Chia sẻ trang này

1. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 10,189 Lượt xem

• 53 Lượt trả lời

Em đang muốn làm mắt 2 mí nhưng còn băn khoăn quá, không biết phương pháp bấm mí hàn quốc có an toàn không các chị nhỉ?

Em nghe nói bấm mí chỉ giành cho độ tuổi dưới 30 mà mí mắt chưa có nhiều da chùng nên cũng ham hố đi thẩm mỹ mắt cải thiện nhan sắc chút ít. Em đọc báo thấy bảo người Á Đông nói chung và người Việt Nam nói riêng thường có đặc điểm: mắt không có nếp mí, nếp mí ẩn hoặc nhiều nếp mí và mỡ mí trên... khiến cho đôi mắt trông nhỏ, dài.

Vì thế, nếu chị em ta mà muốn giúp mắt đẹp long lanh, cuốn hút, đồng thời che giấu tài tình các khuyết điểm như mắt một mí, mí mắt không đều, chỉ có thể tìm đến các mẹo trang điểm tức thời hoặc thẩm mỹ mắt hàn quốc thôi. Tuy nhiên, cứ nghĩ đến phẫu thuật em lại sợ, không biết bấm mí hàn quốc có an toàn không các chị ơi?

Chị nào làm rồi giải thích em với. em lo lắm!!

2. Quỳnh Xinh

Quỳnh Xinh New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bấm mí hiệu quả duy trì ko được lâu bạn à, vì vài năm da mình lão hóa nó lại sụp xuống, cắt mí thì sẽ được lâu hơn.

3. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 567 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nếu chỗ nào tốt sẽ bấm mí được 5 năm, còn ko thì đc 1-2 năm thôi, chỗ nào làm vớ vẩn thì 6 tháng đã có vấn đề rồi

4. Nunu

Nunu Member

• 94 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bọn bạn tớ cũng thắc mắc bấm mí hàn quốc có an toàn không suốt ah, nhưng bấm mí thì tớ thấy ok rồi. :) Công nghệ thì ko có gì phải bàn, có điều cần chọn nơi làm tử tế thôi.

5. ThuThảoNguyễn

ThuThảoNguyễn New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đến thẩm mỹ viện kangnam ý,ở đó chuyên về các dịch vụ làm đẹp hàn quốc mà, mình có đứa bạn bấm mí ở đó rồi nhìn đẹp mà không bị lộ gì cả

6. Nguyễn Thị Nhàn

Nguyễn Thị Nhàn New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bấm mí có an toàn không là do mình chọn nơi bấm mí thế nào thôi bạn ạ, nếu bạn chọn nơi có tiếng uy tín và có đội ngũ bác sĩ tay nghề cao thì sẽ an toàn hơn những nơi khác. Tuy bấm mí chỉ là tiểu phẫu đơn giản nhưng nếu tay nghề kém cũng làm cho mắt mình xấu hơn, và ảnh hưởng đến nhiều thứ nữa. Trước khi đi bấm mí mình cũng phải tìm hiểu kĩ càng lắm mới giám đi ý, có mỗi đôi mắt mà cứ chọn bừa thì hối không kịp.

7. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bấm mí là phương pháp nhanh gọn và đơn giản để có được đôi mắt 2 mí, giống như mình giữ miếng dán mí cho mắt trong 1 thời gian dài vậy đó :D Tuy nhiên với trường hợp mí mắt trên quá nhiều thịt hoặc bị sụp, da nhão hay chảy xệ thì bấm mí cũng k hiệu quả, chỉ còn cách phẫu thuật tạo mí thôi hihi

8. Mẹ Ori

Mẹ Ori Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bấm mí bây giờ nhiều người đi làm thành công rồi, mình cũng đi làm được vài tháng. Chỉ là dùng chỉ sinh học để đính da mí mắt và cơ nâng mi với nhau để tạo mí thôi mà, toàn là làm ngoài da không động gì vào mắt mình nên không sợ nguy hiểm đâu. Lúc bác sĩ làm mình vẫn còn tỉnh táo luôn ý, chỉ có điều tiêm thuốc tê rồi nên vùng mắt không cảm giác thôi:D:D

9. PhươngMaiChi

PhươngMaiChi Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bấm mí chỉ là tiểu phẫu thôi nên không lo đâu thơt ơi, chỉ cần mình tìm nơi nào tốt tốt tí làm là được mà. Không biết thót ở đâu, nếu thớt ở tphcm thì để em chỉ cho địa chỉ chỗ em làm, mắt em làm được 1 thời gian dài rồi nên giờ nhìn rõ mí cũng đẹp lắm:D:D

10. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ở Sài Gòn fải k? Mắt bạn làm đc bao lâu rồi vậy bạn? Cho mình biết chi phí với ^^

11. Yunyun86

Yunyun86 Member

• 217 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bấm mí hàn quốc có quy trình thực hiện đơn giản nên an toàn chứ không sợ đâu các bạn

12. MeBong

MeBong Member

• 261 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nhiều bạn cứ nghĩ là bấm mí k được lâu nên muốn làm cắt mí luôn. điều này không đúng đâu nha. bấm mí làm nhẹ nhàng hơn mà nhìn tự nhiên hơn nhé.

13. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 442 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Quan trọng là bấm ở đâu nữa các bạn, cá nhân mình thấy ở Kangnam làm tốt đó.

14. Pipi12

Pipi12 Member

• 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bấm mí khác cắt mí ở chỗ đó hả bạn? Vậy chắc bấm mí rẻ hơn đúng ko?

15. Cẩm Nhung

Cẩm Nhung Member

• 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tuy vậy nhưng cắt mí lại cho hiệu quả lâu dài hơn bạn ạ. :) Mỗi cái có những ưu điểm riêng.

16. phuong91

phuong91 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi! Mình cũng định đi bấm mí mắt theo công nghệ hàn nek.
    => Mình có bà chị mách mẹo nhỏ.
    => Mong là sẽ giúp được bạn.
    => Sau khi bấm mí chị ấy đẹp như thế này nek.

:D:p:p:p:p:p:p:p

17. Oanh Ngọc Vy

Oanh Ngọc Vy Member

• 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn đi bấm mí ở đâu vậy? :D

18. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thấy nhiều bạn khen bấm mí ở Kangnam đẹp lắm, ko biết thế nào

19. Cẩm Nhung

Cẩm Nhung Member

• 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bấm mí bây giờ thì an toàn mà, có vấn đê gì đâu. Chỉ là tiểu phẫu, thực hiện trong có 30p là xong.

20. vietmy334

vietmy334 Member

• 378 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ừ bạn, nhưng cũng cần chú ý chăm sóc sau phẫu thuật thật tốt để ko để lại sẹo.