Bấm mí Hàn Quốc có đau không?

Bấm mí Hàn Quốc có đau không ?

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 431 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 11,154 Lượt xem

• 53 Lượt trả lời

Dịch vụ bấm mí mắt hiện nay đang phát triển rất mạnh, nhu cầu của chị em ngày càng tăng và điều đâu tiên các chị em quan tâm khi tới các thẩm mỹ viện là: Bấm mí Hàn Quốc có đau không? Cùng tìm hiểu bài viết dưới đây để xem bấm mí có đau không nhé.

Rất nhiều chị em có nhu cầu bấm mí Hàn Quốc

Người Á Đông nói chung và người Việt Nam nói riêng thường có đặc điểm: mắt không có nếp mí, nếp mí ẩn hoặc nhiều nếp mí và mỡ mí trên... khiến cho đôi mắt trông nhỏ, dài. Để giúp mắt đẹp long lanh, cuốn hút, đồng thời che giấu tài tình các khuyết điểm như mắt một mí, mí mắt không đều, các chị em thường hay trang điểm nhưng chỉ được 1 lần và rất mất thời gian.

Nếu không muốn mất thời gian trang điểm mỗi ngày, bạn có thể tham khảo phương pháp bấm mí Hàn Quốc không đau để có được đôi mắt hai mí vĩnh viễn.

Phương pháp bấm mí mới này được các chuyên gia đầu ngành đánh giá cao về hiệu quả khi hướng đến vẻ đẹp tự nhiên, đáp ứng “6 không”: không phẫu thuật, không bóc tách, không cắt khâu, không ảnh hưởng đến thị lực, không gây cảm giác đau đớn và không mất thời gian nghỉ dưỡng. Sau khi bấm mí, bạn sẽ có được đôi mắt to tròn tự nhiên như không có sự can thiệp của dao kéo.

Phương pháp bấm mí Hàn Quốc có thời gian thực hiện rất nhanh, chỉ từ 15 đến 20 phút. Phương pháp được tiến hành gây tê trong quá trình thực hiện nên hết sức nhẹ nhàng, nhanh chóng và khách hàng sẽ không có bất kỳ cảm giác đau đớn hay khó chịu nào. Sau khi gây tê tại chỗ, bác sĩ sử dụng dụng cụ bấm mí Hàn Quốc, nhẹ nhàng luồn dưới mí mắt, nếp gấp trên cả hai mí mắt sẽ được tạo chính xác đến từng milimet. Theo đường nếp mí này, bác sĩ sẽ khéo léo dùng chỉ thẩm mỹ tạo liên kết giữa da mi mắt và cơ nâng mi. Do đó khi mở, mắt sẽ hình thành nếp mí mới mềm mại đẹp tự nhiên.

Hiệu quả sao khi bấm mí mắt Hàn Quốc không đau

Ưu điểm của bấm mí Hàn Quốc không đau

- Mắt to, đẹp, mí sâu và sắc sảo.

- An toàn, ít đau, nhanh hồi phục.

- Mí mắt luôn có bề rộng tự nhiên

- Sau cắt mắt thì mí luôn rõ và không có hiện tượng mí sụp

- Góc mắt rộng

- Tồn tại vĩnh viễn trọn đời

Còn rất nhiều thông tin hữu ích cho bạn tìm hiểu về dịch vụ bấm mí như:
    >>> Bấm mắt 2 mí bao nhiêu tiền
    >>> Nhấn mí mắt ở đâu đẹp
    >>> Nhấn mí hàn quốc bao nhiêu tiền

2. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 263 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bấm mí thì có gì đau đâu. 1 thủ thuật nhỏ ngoài da thôi mà. :D Quan trọng là làm có đẹp hay ko thôi

3. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Vẫn có đâu rát đấy bạn ạ, bác sỹ vẫn sẽ gây tê trực tiếp lên vùng cần bấm mí sau đó mớ thực hiện ca bấm mí để người có nhau cầu bấm mí k cảm thấy đau

4. samttn

samttn Member

• 109 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nói chung cũng vẫn đau nhưng mà vẫn chịu được chứ không như những ca phẫu thuật khác đâu nên bạn cứ an tâm đê

5. Lina

Lina Active Member

• 658 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bấm mí như vậy thì cũng yên tâm rùi, chỉ lo ko đc đẹp như mong muốn và người khác nhìn biết ngay là mình đi bấm mí rùi thui

6. mylinh

mylinh Member

• 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sau khi bấm mí Hàn Quốc có đau không? ai chẳng biết lúc gây tê rồi thì còn gì cảm giác đau nữa quan trọng là lúc hết thuocs ấy

7. mydung

mydung Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc là cũng vẫn đau đó bạn, chỉ có điều cảm giác đau sẽ dịu xuống thôi

8. dungbeo

dungbeo Active Member

• 380 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đâu thì chịu đựng được quan trọng là bấm mí mắt duy trì bao lâu ấy :)

9. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy bảo nhấn mí hàn quốc với bấm mí Hàn Quốc thực chất là 1. lúc bác sỹ tiến hành bấm mí HQ thì không đau vì lúc đó gây tê.
    hết tê thì cảm giác đau 1 tí, vs bị sưng nữa. nhưng sau tầm 3 ngày (tùy cơ địa của mỗi ng) mà hết sưng hay ko.
    Bạn tham khảo kinh nghiệm bấm mí mắt của bạn này xem nè:
    http://diendanthammy.net/threads/kinh-nghiem-bam-mi-mat-dove-eyes-xinh-lung-linh.98757/

10. Nguyễn Thị Nhàn

Nguyễn Thị Nhàn New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi bấm mí ở kangnam rồi, lúc bấm mí thì không đau đâu vì mình sẽ được bác sĩ bôi tê vùng mắt để lúc bấm mí mình không có cảm giác đau. Nhưng lúc bấm mí xong rồi về nhà mắt mình sẽ có cảm giác đau như kiến cắn và hơi sưng đấy bạn ạ, mình phải chăm chườm đá thì mới nhanh lành được.

11. Mẹ Ori

Mẹ Ori Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bấm mí hàn quốc công nhận không đau lắm, chỉ sưng với hơi nhức khó chịu tí thôi nhưng làm gì có được vĩnh viễn như thớt nói đâu. Mình cũng đi bấm mí rồi nhưng bác sĩ nói chỉ duy trì kết quả lâu dài thôi chứ không nói là được vĩnh viễn, thấy bảo chỉ có bấm mí mắt dove eyes mới duy trì được vĩnh viễn thôi thớt ơi.

12. Yunyun86

Yunyun86 Member

• 217 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thấy bấm mí đơn giản nhưng mình chỉ ngại là sau khi hết thuốc tê thì bấm mí Hàn Quốc có đau không nhỉ?

13. haidinh

haidinh Member

• 243 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mấy ngày đầu thì bác sĩ sẽ cho thuốc giảm đau, còn khi mà sau 3 ngày rồi, thì nó cũng dần phục hồi. bấm mí có đau không sẽ phụ thuộc vào cách bạn chăm sóc mắt lúc này. khi mà banj làm cẩn thận, k gây nhiễm trùng nọ kia thì k sao cả

14. Linhlemlinh1996

Linhlemlinh1996 Member

• 163 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn. mình cũng tìm hiểu rồi. bấm mí thì k phức tạp như cắt mí, nên nhẹ nhàng chỉ cần 2 - 3 ngày thôi

15. thanhthanhtu

thanhthanhtu Member

• 212 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bấm mí thì nhìn tự nhiên hơn nhưng mà k dc lâu, cỡ 5 - 10 năm là cùng lắm rồi. bấm mĩ cũng có đau mà không đáng kể, chắc khoảng 1 ngày là k lo nữa

16. Kìu non

Kìu non Active Member

• 668 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bấm mí gần như ko đau. :D Lại còn có thuốc tê nữa nên ko lo đâu. Nếu bấm mí HQ thì qua Kangnam làm sẽ ít đau hơn nữa mà độ thẩm mỹ cũng cao.

17. Gigi

Gigi Active Member

• 497 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

QUa đó mình có được chọn bác sĩ làm cho mình ko bạn?

18. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chắc chọn đc bác sĩ nhưng sẽ tốn kém hơn đấy. :)

19. Tuni

Tuni Active Member

• 801 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chọn được địa chỉ làm tốt rồi thì cần gì chọn bác sĩ nữa cho phức tạp. :D Với lại bấm mí đơn giản mà, làm loáng là xong.

20. Zune

Zune Active Member

• 572 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bấm mí đơn giản nhưng cũng phải cẩn thận đấy bạn @Tuni . :) Vẫn nên lựa chọn các cơ sở uy tín, làm chất lượng.