Phương pháp sửa mũi bị lệch và sửa mũi bị vẹo

Bạn biết gì về phương pháp sửa mũi bị lệch, bị vẹo?

Chia sẻ trang này

1. dungtranmy

dungtranmy Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

• 11,572 Lượt xem

• 23 Lượt trả lời

Một chiếc mũi cao thanh thoát và thẳng đẹp là mong ước của nhiều người, thế nhưng không phải ai cũng may mắn có được điều đó. Phương pháp sửa mũi bị lệch, bị vẹo sẽ giúp các bạn khắc phục nhược điểm của chiếc mũi .

1.

Những trường hợp sửa mũi lệch, và sửa mũi vẹo

Mũi lệch bị vẹo khiến khuôn mặt không được thanh thoát

- Mũi bị vẹo , lệch bẩm sinh: là trường hợp sụn , vách ngăn bị lệch khiến trụ mũi bị nghiêng, thân mũi cong và lệch sang 1 bên gây tình trạng ghẹt mũi, khó thở.

- Mũi bị vẹo , bị lệch do phẫu thuật nâng mũi hỏng: trường hợp này có thể do va đập mạnh sau cuộc phẫu thuật nâng mũi mới kết thúc hoặc do bác sỹ thực hiện chưa đủ kinh nghiệm.

2.

Các phương pháp sửa mũi lệch và sửa mũi bị vẹo

- Đối với trường hợp mũi bị vẹo, lệch bẩm sinh : Các bác sỹ sẽ tiến hành chỉnh sửa sụn vách ngăn mũi. Nếu sụn vách ngăn bị lệch hoặc cong sang 1 bên thì sẽ thực hiện cắt bỏ 1 phần sụn đó đi. Còn nếu sụn vách ngăn bị lệch ở phần trụ mũi thì sẽ thực hiện tách toàn bộ phần sụn ở vị trí đó rồi dùng sụn tự thân để cố định phần sụn vẹo cho thẳng lại.

- Đối với trường hợp mũi bị vẹo, lệch do phẫu thuật mũi hỏng: Các bác sỹ thực hiện mổ 1 đường để lấy bỏ chất liệu độn cũ bên trong. Tiếp theo , các bác sỹ tạo khoang mới theo hướng thẳng đứng sao cho phù hợp vớ chất liệu độn mũi. Đặt lại vật liệu độn vào khoang mới và tạo cho đúng vị trí rồi khâu vết mổ lại bằng chỉ thẩm mỹ.

3.

Kết quả sau khi sửa mũi lệch

Sửa mũi lệch, vẹo cho bạn chiếc mũi cao thanh thoát

- Mũi được chỉnh sửa trở nên thon gọn, cân đối.

- Cải thiện cấu trúc xương mũi, giúp mũi hài hòa vớ khuôn mặt hơn.

- Không để lại sẹo sau phẫu thuật.

Bạn thấy đấy phương pháp sửa mũi lệch và sửa mũi bị vẹo hoàn toàn có thể cho bạn 1 chiếc mũi ưng ý nhất.

Chủ đề liên quan:
    >> Sửa mũi có đau không
    >> Sửa mũi bao nhiêu tiền
    >> Tham khảo thẩm mỹ viện sửa mũi đẹp

2. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thế này thì nàng nào chẳng may mũi bị lệch hay vẹo cũng khỏi lo nhé

3. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thông tin này tốt nè
    Nhưng cần tay nghề bác sĩ giỏi lắm mới đảm bảo sửa lại từ mũi hư thành mũi đẹp được. Chu bác sĩ làm phẫu thuât mà tay nghề yếu thì tình trạng càng ngày càng tệ hơn nữa

4. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mũi mà bi vẹo chắc toàn do tai nạn thôi nhỉ, chứ bình thường sinh ra có ai bị mũi vẹo đâu

5. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ôi bây giờ có phương pháp sửa mũi vẹo rồi đấy, mẹ nào không may mắn bị vẹo hay lệch mũi cũng đừng quá lo nhé

Xem thêm:
    >> Sửa mũi hếch

6. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thiếu gì em, nhiều trường hợp do bẩm sinh cũng có nữa đó. Nhưng tỉ lệ vẹo ko nhiều bằng mũi vẹo do mấy ông bác sĩ hại

7. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bác sĩ hại là sao bạn? Mình bị vẹo mũi thì mới đến tmv để khắc phục mà

8. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ah, mình nói bác sĩ hại là nhiều trường hợp đi phẫu thuật nâng mũi, xong rồi từ lơn lành thành lợn què, bị bác sĩ làm hư đó mà

9. huongthuy

huongthuy New Member

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế muốn đi sửa mũi lệch phải tìm xem chỗ nào bác sỹ có trình độ chút chứ không lại hỏng lần 2 cũng nên

10. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có nhiều trường hợp đi sửa mũi xong bị hỏng ko các bạn? :( Toàn nghe thấy hỏng thế này run quá

11. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo những gì mà em từng đi mò mẫm các diễn đàn thì khá nhiều vụ phẫu thuật mũi thất bại ah, bên webtretho có hẳn 1 topic chia sẻ mấy vụ làm phẫu thuật hỏng vs tên bệnh viện để mọi ng né, trong đó toàn tên mấy bệnh viện lớn, quảng cáo rầm rộ ở Việt Nam không ah chị: Kang nam, JW, JK

12. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chỗ nào cũng có lần thất bại thôi bạn, quan trọng họ chịu trách nhiệm và khắc phục hậu quả cho khách hàng

13. Đặng Xuyến Như

Đặng Xuyến Như Member

• 86 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

làm gì có trường hợp nào đi sửa mũi xong mà bị hỏng hả bạn, 1 là hỏng luôn lúc mới làm xong do chọn nơi làm không tốt và tay nghề bác sĩ không cao, 2 là mình làm xong nhưng 1 thời gian bị va đập mạnh nên mới dẫn đến mũi lệch, mũi vẹo bạn ạ. Mình làm mũi được hơn năm rồi mà vẫn đẹp mà.

14. TrangNguyễnNhung

TrangNguyễnNhung Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

help me.... em đi nâng mũi nhưng đến lúc đi tháo băng lại bị hỏng, nhìn không đẹp mà như bị vẹo 1 ít ý. Họ nói với em đợi 1 thời gian rồi làm lại không biết nếu sửa lại thì có đẹp lên được không hay em phải tìm 1 nơi khác để sửa ạ

15. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tất nhiên rồi, nhưng mà mình thấy các bệnh viện Việt Nam khi làm hư cho khách rồi đều hắt hủi và có thái độ khó chịu liền, có chịu trách nhiệm gì đâu. Đọc mấy topic đó thấy toàn nước mắt vs tức điên lên được, do đó mà bgio ngta toàn phải cố gắng chi trả thêm để qua Hàn đó

16. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em làm được bao lâu rồi?

17. Nhật Vy

Nhật Vy Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bị hỏng thì tìm chỗ khác đảm bảo uy tín mà làm chị ơi, quay lại chỗ cũ làm làm gì, bắt đền còn chưa hết ý chứ. Em mà đã làm gì đó ở đâu không tốt là em cạch chỗ đó ra luôn không bao giờ quay lại nữa:p

18. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chính vì làm phẫu thuật ở Viêt Nam nên sau khi làm phẫu thuật hỏng xong thì coi như bệnh viện không muốn chịu trách nhiệm, lam vậy riết hồi khách chửi bới um sùm, bad review tá lả nên càng ngày càng ế, khách hàng khác nhìn vào cũng ko dám làm

19. Đặng Xuyến Như

Đặng Xuyến Như Member

• 86 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế là cũng có trường hợp khách hàng làm không thành công à, thế thì mình may thật:D:D. Cũng chỉ là đi hỏi trên các diễn đàn xem nâng mũi ở đâu uy tín, chất lượng thôi. Nghe theo số đông mọi người nên giờ mũi vẫn đẹp:p chắc do mình may mắn nữa

20. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 294 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Sửa mũi lệch nhanh thôi mà, không mất nhiều thời gian đâu nhỉ? :D Chắc cũng ko cần phải nghỉ dưỡng luôn.