Bạn trai em muốn '' dính bầu là cưới luôn ''

Bạn trai em muốn '' dính bầu là cưới luôn ''

Chia sẻ trang này

1. lequyennd

lequyennd New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,992 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Thật lòng mà nói em cũng muốn sinh con cho anh nhưng em thật khó chấp nhận chuyện có bầu trước khi cưới . Ngay cả bố mẹ em họ cũng không đồng tình quan điểm đó.

Em hiện đang đi vừa học vừa làm. Em quen và yêu anh được gần 2 năm, chúng em khá hợp nhau, tuy nhiên chỉ có 1 chuyện chúng em không đồng quan điểm nhau được, đó chính là có bầu trước khi cưới. Anh ở HN, là con một, 30 tuổi, công việc tốt và ổn định, rất yêu thương và chăm sóc em, chúng em chưa đi quá giới hạn. từ khi quen và yêu anh em cũng đã biết quan điểm của anh muốn lấy vợ, chỉ cần em dính bầu là cưới luôn, vì bố mẹ anh rất mong có cháu. Em không đồng ý, anh luôn nói em là thanh niên quá nghiêm túc, em muốn giữ gìn cho đến khi hết hôn, và hơn hết, em sợ bố mẹ biết chuyện sẽ buồn lòng, vì em là một đứa con rất ngoan, nghe lời bố mẹ. Anh cũng đã về nhà e chơi, bố mẹ em khá quý, nói chung chuyện giữa anh và em chỉ khúc mắc có mỗi vấn đề đó. Gần đây, anh nói là cần thời gian để suy nghĩ lại mối quan hệ này, em gặng hỏi mãi thì anh nói chính là vấn đề này. Em đang rất phân vân, vì anh là người đàn ông tốt, có trách nhiệm, ko phải loại người sở khanh, nhưng bố mẹ anh muốn có bầu mới cưới, anh muốn chúng em làm chuyện ấy trước khi kết hôn. trong khi em rất lo lắng và ko muốn bố mẹ em bị tổn thương, bố em rất quý con gái, muốn em về quê làm việc, nhưng biết là em yêu anh ấy nên cũng ko ngăn cấm. Chỉ là em ko thể làm chuyện ấy trước khi kết hôn.

Em phải làm gì để tốt nhất, giữ được anh, được lòng bố mẹ... Rất mong anh chị tư vấn cho em! Em xin chân thành cảm ơn!

ngocyen thích bài này.

2. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

haizzz. ko hỉu anh kia có ý gì? tại sao cứ khăng khăng nhất định có bầu thì mới cưới? ý là muốn check thử trước khi cưới đấy ah? 2 ng đi khám sức khỏe là xong.

3. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 175 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thật ra bạn đừng đặt nặng vấn đề này quá,chuyện có bầu trước là cưới k phải cái gì nặng nề cả chỉ là người đàn ông đó muốn chắc chắn thui,giờ nói thật nhiều trường hợp lây vê k thể có bầu

4. rosinante

rosinante Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn hay suy nghi kỹ nhé vì gia đinh ho co suy nghi co hu qua sau nay minh kho

5. ngoccam23

ngoccam23 Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có người có cũng không muốn hưởng.

6. Mai2026

Mai2026 Member

• 193 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn trai e muốn an toàn lỡ cưới về tốn bao nhiêu tiền mà ko đẻ được thì toi hehe ghê thiệt còn mình thấy trước hay sau gì cũng vậy quan trọng là 2 bạn đã sẳn sàng nuôi con chưa thôi

7. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 208 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thực ra mình nghĩ bố mẹ bạn quan niệm như vậy cũng đúng. Nhưng thời bây giờ về nhiều người vợ chồng đều bình thường mà bao nhiêu năm chẳng có bầu. Có bầu trước tâm lý sẽ thoải mái hơn. Đến lúc lấy nhau rồi, áp lực tâm lý nhiều hơn đó.

8. gaidep770

gaidep770 Member

• 215 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thời buổi này đàn ông luôn như vậy mà

9. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 240 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

giờ là nhiều ngườ đàn ôn rất muốn chắc chăn đó bạn a

10. haianh772

haianh772 Member

• 210 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

có gì đâu ạ

11. Boom

Boom Member

• 104 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái này thì nên đồng lòng với nhau chứ, bạn trai bạn k hỏi ý kiến của bạn hả??

12. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

nhiều vấn đề khó hiểu quá

13. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 118 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tại sao không phải là cưới xong rồi mới có bầu, mà cứ phải là có bầu thì mới cưới nhỉ?