Bật mí 3 cách triệt lông nách triệt để mình áp dụng thành công

Bật mí 3 cách triệt lông nách hiệu quả mình hay áp dụng

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 2,146 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Lông nách rất mất thẩm mỹ đối với các chị em nên thường thường ai cũng tìm cách triệt lông nách. Mình xin chia sẻ 3 cách triệt lông nách hiệu quả mình vẫn hay áp dụng cho các chị em.

Có nhiều cách triệt lông nách hiệu quả từ tự nhiên

1. Dùng bơ để triệt lông nách

Bạn có thể dùng bơ để triệt lông vùng nách với các bước cơ bản như: bôi 1 lớp bơ lên vùng lông ở dưới cánh, sau đó bạn lấy giấy mềm miết nhẹ lên vùng bơ đó, giữ nguyên miếng giấy trong khoảng 2- 5 phút, cuối cùng bạn lột miếng giấy đó ra theo chiều ngược với chiều mọc của lông bằng 1 động tác nhanh gọn. Trong bơ có chứa nhiều vitamin C, E, A, B,… giúp da thêm sáng mịn, mềm mại. Đây là cách triệt lông nách được rất nhiều chị em áp dụng.

2. Dùng hỗn hợp chanh, đường, mật ong

Hỗn hợp mật ong và đường là một trong những cách triệt lông nách hiệu quả từ tự nhiên được nhiều chị em tin tưởng áp dụng. Cách làm khá đơn giản như sau:

+ Đun sôi hỗn hợp đường, nước cốt chanh, mật ong đã được trộn đều cho đến khi nó bắt đầu chuyển sang màu nâu vàng.

+ Đổ ra bát sạch, để nguội bớt. Đến khi hỗn hợp còn ấm ấm thì bắt đầu thực hiện triệt lông.

+ Thoa đều hỗn hợp này vào vùng nách, dùng một miếng vải mỏng miết chặt, để trong 5-10 phút rồi giật ra theo chiều ngược lại của lông.

Chanh được ứng dụng triệt lông nách rất tốt

3. Dùng bột nghệ và sữa tươi

Công thức tẩy sạch lông nách này mang lại hiệu quả cao, an toàn và đơn giản. Bạn chỉ cần chuẩn bị 20 gr bột nghệ, 10 ml sữa tươi không đường, trộn đều 2 nguyên liệu trên vào với nhau rồi xoa đều lên nách. Lông vùng nách sẽ rụng bớt sau 1-2 tuần thực hiện.

Mình áp dụng xen kẽ các phương pháp này thấy hiệu quả lắm, ko phải lo lắng về lông nách mọc dài nữa.
    ->> bạn có biết "làm sao để tẩy lông nách" chứ không biết thì vào đây đọc nha.Đảm bảo không phí thời gian đâu