Làm mờ sẹo lồi hiệu quả 90% với 4 tuyệt chiêu đây chị em

Bật mí 4 cách làm mờ sẹo lồi lâu năm từ tự nhiên

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 12,327 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Sẹo lồi nếu hình thành lâu sẽ gây mất thẩm mỹ, nhất là trên mặt. Chính vì vậy chúng ta cần trị hoặc chí ít làm mờ sẹo lồi lâu năm càng sớm càng tốt. Cùng khám phá 4 cách làm mờ sẹo lồi lâu năm nhé.

1.

Dùng mật ong làm mờ sẹo lồi lâu năm

Mật ong có chứa nhiều dưỡng chất giúp kích thích tế bào tăng sinh, tái tạp cấu trúc tế bào da hiệu quả, kháng viêm diệt khuẩn cũng như làm mềm các lớp sừng cứng trên da… Do đó, mật ong được sử dụng như một loại “thần dược” chăm sóc sắc đẹp, đặc biệt là dưỡng da khỏe mạnh. Không chỉ vậy, mật ong còn được sử dụng như một cách làm mờ sẹo lồi lâu năm đơn giản mà hiệu quả.

Mật ong làm mờ sẹo lồi lâu năm hiệu quả​

Để trị sẹo lồi với mật ong, bạn chỉ cần dùng mật ong nguyên chất thoa trực tiếp lên vết sẹo, để khoảng 15 – 20 phút hoặc cảm thấy mật ong khô dần trên da thì rửa lại với nước mát. Thực hiện cách này liên tục cho đến khi vết sẹo lồi mờ dần. Tuy nhiên, sử dụng mật ong làm mờ sẹo chỉ có hiệu quả cao đối với những vết sẹo lồi mới xuất hiện, với sẹo lồi lâu năm, thoa mật ong sẽ không có tác dụng cao.

2.

Nha đam làm mờ sẹo lồi lâu năm

Cũng giống như mật ong, nha đam cũng được coi là “thần dược” làm đẹp da, cung cấp nhiều vitamin, khoáng chất cần thiết cho da mềm mịn, trắng sáng, và làm mờ các vết sẹo lồi lâu năm hiệu quả. Nha đam cũng rất lành tính, an toàn cho da, nên bạn không cần phải quá lo lắng việc nha đam gây kích ứng cho da.

Thực hiện :

- Lấy lá nha đam tươi rửa sạch.

- Gọt phần vỏ xanh rồi lấy phần gel trắng bên trong.

Sau đó nghiền nhuyễn và thoa lên vùng da có sẹo lồi.

Bạn có thể để gel nha đam ( lô hội ) này trên da qua đêm hoặc rửa lại với nước sạch sau khi đắp gel khoảng 15 – 20 phút. Tuy nhiên, giải pháp này cần phải áp dụng trong khoảng thời gian dài mới có thể trị sẹo lồi hiệu quả.

3.

Dùng lá mùi làm mờ sẹo lồi lâu năm

Lá mùi cũng có công dụng làm mờ sẹo lồi lâu năm khá hiệu quả. Bạn có thể kết hợp nước ép lá mùi với nước cốt chanh theo tỷ lệ bằng nhau để tăng hiệu quả làm mờ sẹo. Bôi hỗn hợp nước ép mùi tây và nước cốt chanh lên vùng da có sẹo, để nó vào trong 10 phút rồi rửa sạch với nước ấm. Áp dụng mặt nạ mùi tây mỗi ngày cho đến khi vết sẹo lồi mờ đi.

Đến thẩm mỹ viện là cách làm mờ sẹo lồi lâu năm hiệu quả nhanh nhất
    4.

Đến thẩm mỹ viện

Nếu không đủ kiên trì ứng dụng 3 cách trên, các bạn có thể đến thẩm mỹ viện để làm mờ sẹo lồi lâu năm. Các thẩm mỹ viện hiện nay dùng phương pháp ánh sáng vi điểm 3D.

Ánh sáng vi điểm 3D sẽ tác động trực tiếp vào vùng điều trị, tạo ra rung động đa cực siêu tần, kích thích chuỗi collagen và dãy eslatin tăng sinh, hồi phục nhanh chóng mọi tổn thương da từ sâu bên trong. Cho làn da mịn màng, tươi trẻ. Đồng thời với quá trình này, để có kết quả trị sẹo được tốt nhất, khách hàng sẽ được tiêm thuốc đặc trị sẹo, làm phẳng sẹo, cho làn da bề mặt trở nên sáng mịn, đồng màu. Phương pháp làm mờ sẹo lồi lâu năm hiệu quả đến 90%, ngăn chặn tình trạng tái phát sẹo có thể xảy ra.

Tổng hợp rất nhiều phương pháp trị sẹo lồi hiệu quả cho chị em đây.Click vào để chọ cho mình phương pháp điều trị sẹo lồi hợp lý nhất nhá.

2. bongyeu

bongyeu Member

• 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

way đến tmv điều trị sẹo lồi lâu năm được đến 90% cơ à, ham quá đi không biết giá là bao nhiêu nhỉ?

3. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cách làm mờ sẹo lồi lâu năm được không đó mọi người để em thử luôn, tiện nhà mới được biếu 1 lọ mật ong rừng

4. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

làm mờ sẹo bằng mật ong rừng được đó bạn, thử đi nhà mình có mật ong sẵn mà tội gì mà không thử chứ

5. hientran

hientran Member

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhưng mà mật ong làm mờ sẹo lồi lâu năm được không nhỉ? mình sợ sẹo lồi lâu năm rồi khó chữa lắm :(

6. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

mình nghĩ mật ong không làm mờ sẹo lâu năm được đâu bạn ạ, cái này chắc phải dùng thuốc

7. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 272 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sẹo lâu năm thì khó xử lý rồi. :) Chỉ có cách đến tmv dùng phương pháp lăn kim hoặc laser để trị sẹo thôi.

8. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Member

• 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mấy cách xóa sẹo lâu năm từ thiên nhiên mình đều thử qua hết rồi, không hiệu quả đâu. May ra mấy vết sẹo mới lành dùng mấy cách đó thì hết thôi, bây giờ muốn xoá sẹo lâu năm thì chỉ có cách thứ 4 mà chủ thớt nói mới có hiệu quả. Nhưng chắc chắn là không khỏi hoàn toàn được, gọi là mờ đi thôi

9. Đặng Xuyến Như

Đặng Xuyến Như Member

• 86 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy cách làm mờ sẹo lồi lâu năm ở trên em nghĩ chẳng có cách nào hợp lí bằng cách thứ 4 đâu =))))))) .

10. HiềnBùi

HiềnBùi Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có khi sẹo lồi lâu năm không chữa được bằng tự nhiên đâu, em thấy có thuốc trị sẹo lồi dermatix hay quảng cáo trên tivi còn khuyên nên dùng khi vết thương lành trong 1 tuần ý. Cái gì cũng thế để lâu khó chữa:(

11. MaiBảoAnh

MaiBảoAnh Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo gì thì sẹo đã nói đến lâu năm là không bao giờ khỏi bằng các cách đơn giản được, mình có vết sẹo không lồi cũng không lõm ở ngay đầu gối do hồi nhỏ bị ngã mà giờ đành chịu để đó ý:(:(

12. nguyễn thị kim oanh

nguyễn thị kim oanh New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu là sẹo lồi hay sẹo lõm thì khó chữa chứ sẹo thâm em thấy nhanh tan bầm cực í ạ.

13. ThùyDươngNguyễn

ThùyDươngNguyễn Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình tán thành với ý kiến của chị @Ngô Thị Son , những vết sẹo lồi. lõm hay vết thâm chỉ cần để tầm vài tháng thôi là trị bằng thiên nhiên không kịp nữa rồi.

14. HiềnBùi

HiềnBùi Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo lồi đã khó chữa rồi nói gì đến sẹo lồi lâu năm, những cách thiên nhiên mà chữa được có mà tmv họ đóng cửa hết ak các bác. Em chẳng tin mấy cách trị bằng thiên nhiên này đâu.

15. Uyên Đỗ

Uyên Đỗ New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mọi người không thử kiên trì thực hiện xem thế nào, mấy cách làm mờ sẹo lội từ thiên nhiên đòi hỏi phải kiên trì thì mới thành công được.

16. HiềnBùi

HiềnBùi Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy cách thiên nhiên còn không có tác dụng triệt để với các vết sẹo mới thì mấy vết sẹo lâu năm sao mà hiệu quả được hả bạn. mà đây là là sẹo lồi nữa chứ.