Top 5 cách trị mụn thâm đen trên mặt hiệu quả

Bật mí 5 cách trị mụn thâm đen trên mặt hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. haphuong89

haphuong89 Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 6,751 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Bạn đang băn khoăn làm thế nào để trị mụn thâm đen trên mặt hiệu quả? Chúng ta cùng tìm hiểu cách trị mụn thâm đen trên mặt hiệu quả từ thiên nhiên.

1. Dùng gel lô hội

Gel lô hội là thần dược làm đẹp của chị em

Ứng dụng của gel lô hội luôn được sử dụng trong việc ngăn ngừa những vết thương mới hình thành và giảm mờ các vết sẹo vĩnh viễn. Vì thế, để làm mờ các vệt sẹo do mụn hoặc các vết sẹo do các thương tích khác, bạn hãy thoa tinh dầu lô hội trực tiếp lên làn da bị sẹo nhé.
    Nếu không có lô hội trực tiếp, bạn có thể thoa gel lô hội được bán ở các hiệu thuốc Tây cũng ổn lắm.

2. Lòng trắng trứng

Bạn dùng vải cotton sạch nhúng vào bát đựng lòng trắng trứng rồi thoa lên mặt, để trong 20 phút để trứng khô, sau đó bóc lớp trứng ra rồi rửa sạch bằng nước. Đây là cách trị mụn thâm đen trên mặt hiệu quả và ngăn ngừa vết thâm do mụn để lại sau đó.

3. Nước ép dưa chuột

Dưa leo giúp bạn trị mụn thâm đen trên mặt hiệu quả

Nước ép dưa leo: được biết đến với tác dụng làm sáng da và giúp giảm vết thâm đen . Bạn có thể thoa nó lên mặt với miếng bông gòn rồi để vậy. Bạn cũng có thể trộn với một ít nước ép chanh.

4. Đá viên

Đá viên giúp ngăn ngừa tình trạng mụn trở nên xấu hơn. Lấy một cái khăn cotton bọc vài viên đá rồi chà lên mặt. Có một điều quan trọng là bạn đừng bao giờ chà cục đá trực tiếp lên da mặt vì nó có thể làm nóng da mặt. Vì vậy, luôn cần một chiếc khăn cotton.

5. Bột soda

Mặt nạ soda nghe lạ nhưng lại rất hiệu quả

Mặt nạ bột soda cũng là một cách trị mụn thâm đen trên mặt hiệu quả. Nó cũng là một trong những chất tẩy tế bào chết tự nhiên. Chỉ cần trộn bột soda với nước rồi thoa lên da. Nó sẽ làm sạch dầu trên da và tẩy bay các lớp tế bào chết để lại làn da trắng sáng.

2. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhiều cách đơn giản nhỉ. :) Nhưng chắc áp dụng phải rất lâu mới có hiệu quả đúng ko các bạn?

3. Nguyệt Lưu

Nguyệt Lưu Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lần đầu em thấy dùng đá để trị vết thâm do mụn đấy, đá chỉ có tác dụng làm giảm sưng tấy do mụn thôi mà . đọc chỗ bột soda thấy có vẻ hay,về nhà em thử dùng bột soda như top nói xem có hiệu quả không

4. Anh Tùng

Anh Tùng Member

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bột soda thì chẳng biết là bột gì:(:( mấy cái kia thì phức tạp quá, con trai bọn mình chỉ thích mấy kiểu đơn giản thôi, :( làm gì có biết đi kiếm mấy cái lá kia về để trị vết thâm đâu. Con gái chăm chỉ làm đẹp biết nhiều thứ thật đấy:D

KIM OANH NGUYEN thích bài này.

5. gaucon_lonton

gaucon_lonton New Member

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn