Bí quyết trang điểm cho da ngăm tỏa sáng rạng ngời

Bật mí bí quyết trang điểm cho da ngăm tỏa sáng

Chia sẻ trang này

1. tieuyentund

tieuyentund Member

• 90 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

• 5,616 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Bạn đang băn khoăn tìm cho mình 1 cách trang điểm phù hợp với làn da ngăm. Đừng lo hãy tham khảo bí quyết trang điểm cho da ngăm tỏa sáng, thu hút mọi ánh nhìn sau đây.

1. Lựa chọn kem nền

Bạn có thể lựa chọn các kem nền trang điểm có màu vàng hoặc màu xanh sẽ phù hợp hơn cho những cô nàng có làn da ngăm. Hãy rửa sạch mặt, sau đó thoa kem dưỡng ẩm đều bề mặt da và để chúng thẩm thấu vài phút rồi hãy sử dụng kem nền. Sau đó, thoa kem nền trên da, bắt đầu từ trán và di chuyển đến mũi, má, cằm và mí mắt. Trộn đều chúng với ngón tay, một miếng bọt biển hoặc bàn chải với một kem nền.

2. Chọn kem che khuyết điểm

Sử dụng kem che khuyết điểm giúp da sáng đều màu

Để trang điểm cho làn da ngăm tỏa sáng sẽ trở nên đơn giản nếu bạn biết cách tiết chế và chọn những gam màu phù hợp.Bạn nên chọn một loại kem che khuyết điểm bóng và có màu nhẹ hơn màu da tự nhiên của bạn.Sử dụng kem che khuyết điểm đặc biệt quan trọng đối với vùng da xung quanh mắt để che giấu quầng thâm. Sử dụng ngón đeo nhẫn và miếng bọt biển để áp dụng kem che khuyết điểm vào làn da.

3. Chọn phấn má

Bạn có thể sử dụng gam màu cam, màu nho khô hoặc màu đồng . Thêm 1 chút phấn tạo khối lên gò má sẽ khiến khuôn mặt của bạn sáng đều màu hơn.

4. Chọn phấn mắt

Đừng quên làm đẹp cho đôi mắt

Ngoài những gam màu mắt phù hợp với làn da ngăm như màu nâu, màu đồng bạn có thể sử dụng những gam màu sáng nổi bật hơn như màu xanh, tím. Đừng quên phấn mắt nhũ nhé vì nó sẽ làm khuôn mặt của bạn sáng hơn nhiều đấy.

5. Trang điểm cho đôi môi

Mùa son thích hợp nhất với những cô nàng da ngăm là màu nâu vàng, đỏ cam hoặc màu nude. Nếu muốn đôi môi thêm phần quyến rũ và ấn tượng bạn nên sử dụng thêm son bóng nhé.

Các bạn nên nhớ cần tránh trang điểm quá sáng cho khuôn mặt, điều đó sẽ khiến khuôn mặt thiếu tự nhiên. Và nhớ đừng để tông màu cổ và khuôn mặt quá chênh lệch nhé .

Chúc các bạn thành công với những bí quyết trang điểm cho da ngăm !

Có thể bạn quan tâm:
    >>> Hướng dẫn cách trang điểm dự tiệc
    >>> Góc làm đẹp

2. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thực sự mà nói thì da ngăm rất khó trang điểm đặc biệt là đôi mắt, mình cũng thử những tông màu sáng cho mắt nhưng mà cứ thấy nó thế nào ý

3. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Với những cô nàng da ngăm thì chỉ cần trang điểm nhẹ nhàng thôi nhấn ở đôi mắt với đôi môi là được rồi :D

4. ngocdiepntt

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

làm theo đúng hướng dẫn đi nàng ơi mà tiện đây cho mình hỏi chút làm thế nào để da mặt không bị khô nhỉ, lúc make up mình cũng dùng dưỡng rồi nhưng mà nó cứ bị khô ấy :(

5. xukho

xukho Member

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chịu khó uống nhiều nước, đắp mặt nạ thường xuyên :) và nhớ phải thoa kem dưỡng ẩm trước khi make up nhé

6. ngocdiepntt

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Theo bạn xukho thì nên dùng những loại mặt nạ nào có khả năng bổ sung độ ẩm cho da nhỉ? Mặt nạ dưa hấu với mật ong được k? được thì mình thực hành luôn

7. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình nghĩ trang điểm cho da ngăm không khó quan trọng là bạn biết cách trang điểm để làm nổi bật những đường nét thanh tú trên khuôn mặt thôi. Với lại vớ những làn da ngăm chỉ cần làm da sáng lên tầm 2 tông là được rồi đừng sáng quá trông giả tạo lắm :D

8. chaudo

chaudo Active Member

• 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đấy là điều đương nhiên chứ không da mặt 1 màu cổ lại 1 màu thì lại có phim hay để xem :ptrang điểm hàng ngày có hại da không cả nhà

9. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

trang điểm cho da ngăm nhiều cũng hại da lắm bạn nhé :D hạn chế được càng nhiều càng tốt đó là 1 trong những nguyên tắc chăm sóc và bảo vệ da cơ bản đó

cucphuong thích bài này.

10. cucphuong

cucphuong Member

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vớ những cô nàng da ngăm muốn mình nổi bật hàng ngày mà không muốn hại da thì chỉ nên dùng 1 chút kem pon's bôi da cũng khiến da sáng lên 1 tông với lại dùng 1 chút son môi màu đỏ hoặc cam là đủ giúp bạn nổi bật rồi

11. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nói thật con bạn mình đấy da nó cũng ngăm mà chưa 1 lần nào mình thấy nó có thể rạng rỡ hơn nếu không make cho tử tế, vs những làn da trung tính thì dùng 1 thỏi son cũng đẹp nhưng da nâu da ngăm thì khó lắm

theudoan thích bài này.

12. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

da ngăm kén chọn lắm, phải biết trang điểm vào những diểm nhấn trên khuôn mặt thì mới nổi bật được chứ k thì k ăn thua đâu

ngankhanhtp thích bài này.

13. ngankhanhtp

ngankhanhtp Member

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cách trang điểm cho da khô mà ngăm nào không chỉ mình với. Con em mình nó chuẩn bị đi phỏng vấn xin việc định tút tát cho nó chút mà chưa biết làm sao để trang điểm hài hòa với nước da ngăm của nó cơ

14. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

da ngăm tránh trang điểm sáng quá so với màu da thật nhé :) trông giả lắm, bạn chỉ cần dùng kem nền cho da sáng đều màu lên khoảng 2 tông là ok

15. thucuctt

thucuctt Member

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chịu khó dùng kem dưỡng thì da cũng sáng lên nhiều đó, trừ khi da bạn quá ngăm thì bó tay

16. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

dùng pons đi bạn, chỉ cần thoa 1 lớp mỏng kem pons thì da đã sáng mịn lên trông thấy rồi :D mùa hè như này phải chịu khó dùng kem chống nắng nữa hoặc dùng phấn phủ có độ SPF 30 trở nên nhé

17. phuonghoang

phuonghoang Member

• 90 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trang điểm cho da ngăm
    Chia sẻ với các bạn chút kinh nghiệm của cá nhân mình nha :D mình cũng thuộc loại da nâu nhưng không quá ngăm. Mình thường chọn kem nền, kem lót, kem che khuyết điểm, phấn phủ bằng màu vs tông màu da cổ. Như thế khi trang điểm trông sẽ thật mặt hơn. Còn nữa dùng thường dùng ít kem nền thôi trông sẽ tự nhiên, màu môi thì mình hay dùng màu nude, màu hồng cam. Màu mắt thì mình hay dùng màu đồng, thi thoảng dùng màu mắt khói.
    Trang điểm cho da ngăm không khó cái khó là khi trang điểm xong bạn phải lựa được những kiểu tóc phù hợp, trang phục đơn giản màu sắc làm nổi lên màu da của mình nữa