Bé sơ sinh bị viêm da cơ địa thì khắc phục bằng cách nào an toàn, hiệu quả nhất?

Bé sơ sinh bị viêm da cơ địa thì khắc phục bằng cách nào an toàn, hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. duymanh1983

duymanh1983 Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 5,252 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Các mom ơi bé sơ sinh bị viêm da cơ địa thì khắc phục bằng cách nào an toàn, hiệu quả nhất ạ? Da con cứ nổi mẩn tròn ở má rồi khô vẩy vẩy chắc là ngứa nên đêm ngủ hay dụi lên mặt, con vẫn bú và ngủ theo cữ, tuy nhiên có vẻ con hơi khó chịu. Có người quen cho tuýp kem bôi eumovate nhưng có corticoid nên em ko muốn dùng. Em đọc trên fb thấy nhiều mom khen kem kutieskin trị viêm da cơ địa khá tốt, em định thử nhưng lại hơi rén nên muốn lên xin ý kiến các mom trước cho chắc ạ. Mom nào có kinh nghiệm chia sẻ giùm em. E cảm ơn

2. lanchi12

lanchi12 Member

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

kem eumovate ko nhầm thì là thuốc kê đơn đấy ạ
    chứ ko phải thích thì dùng đâu nha

duymanh1983 thích bài này.

3. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 255 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nhà em thì con ko bị chàm sữa nên không rõ nhưng cái kem Kutieskin mình mua bôi trị muỗi đốt với rôm sảy cho con thì nhạy lắm ạ
    Kem thành phần thảo dược dịu nhẹ, ng liệu nhập khẩu châu âu, dùng thích lắm
    Bôi mấy lần thấy đã khá ổn rồi, còn giảm cả thâm sẹo do côn trùng đốt nữa đó
    Hàng vn chất lượng cao ghê

4. Bào Ngư

Bào Ngư Active Member

• 188 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi vì sao lại bị chàm sữa vậy ạ?
    em nghe nhiều người nói bị chàm sữa lắm, may quá bé nhà em hình như ko bị, thấy nhiều mẹ đăng ảnh con nhìn thương ghê

5. diệu nhii

diệu nhii Member

• 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chàm sữa còn gọi là lác sữa, viêm da cơ địa, eczema. Đây là bệnh ngoài da thường gặp ở trẻ từ 0 đến 24 tháng tuổi. Dù không phải là bệnh lây lan, nhưng chàm sữa lại khó điều trị dứt điểm và thường xuyên tái phát mom ạ
    Nguyên nhân gây chàm sữa có thể do cơ địa của bé dễ dị ứng hoặc gia đình có tiền sử mắc bệnh hen suyễn, mề đay...; bé bị dị ứng từ nguồn thức ăn của mẹ. Cũng có thể các tác nhân từ bên ngoài như khói bụi, thời tiết; để trẻ tiếp xúc với lông chó, mèo trong môi trường sống; hoặc đồ chơi của trẻ không được vệ sinh kỹ cũng có thể gây lên chàm sữa

6. Beautiful

Beautiful Active Member

• 188 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Kem chàm sữa Kutieskin này cũng hiệu quả lắm mẹ nó ạ. Con em tắm đủ mọi thứ, rồi thăm khám các nơi, bôi đủ loại thuốc kem, có khỏi đâu, thế mà dùng cái kem này mấy ngày thấy đỡ hẳn, dịu xuống, đỡ sần ráp, con cũng dễ chịu, ko dụi mặt như bữa trước ... bôi kiên trì theo hướng dẫn thì con em đã khỏi, nhưng các mẹ nhớ là da con hay bị khô lắm thế nên ngoài bôi kem chàm sữa thì phải để ý bôi dưỡng ẩm hàng ngày cho con, để da con mềm mại, đủ ẩm nhá. mua thêm kem dưỡng ẩm kutieskin dùng cũng rất thích đấy ạ.
    Kem này ko có corticoid hay paraben nên an tâm lắm, an toàn cho cả trẻ sơ sinh từ 5 ngày tuổi mà

7. chichi88BN

chichi88BN Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé sơ sinh bị viêm da cơ địa thì khắc phục bằng cách nào an toàn, hiệu quả nhất vậy ạ các chế?

8. duymanh1983

duymanh1983 Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vâng ạ, cảm ơn mom nhiều ạ.
    Mom đang dùng cho em bé luôn rồi đúng ko ak? bình thường mom mua ở tiệm thuốc tây hay cửa hàng mẹ bé ạ?

Beautiful thích bài này.

9. methammy

methammy Member

• 188 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Viêm da cơ địa, chàm sữa hay viêm da dầu => đừng lắm mấy lá lủng cho con j nhé, cẩn thận lại thêm nặng hơn
    Tốt hết cứ tắm gội dầu, sữa tắm chuyên dụng cho yên tâm. Thương các bé lắm

10. Beautiful

Beautiful Active Member

• 188 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Dạ ko em mua bên hãng ạ, em mua mấy tuýp thấy được freeship luôn đó ạ, bạn tv cũng nhiệt tình lắm, mẹ vào facebook tìm đúng lên: kutieskin là ra đấy ạ.
    Hiệu thuốc hay bên mẹ bé thì em ko rõ có bán ko ạ.
    Loại này dùng là hiệu quả nhất rồi, vừa giúp giảm kích ứng bong tróc, giảm ngứa sưng viêm, vừa giúp tái tạo tế bào da lành tổn thương nhanh liền sẹo, kháng viêm kháng khuẩn hiệu quả, đồng thời dưỡng ẩm làm dịu mát da ...