Bệnh mồng gà có gây ngứa không?

Bệnh mồng gà có gây ngứa không?

Chia sẻ trang này

1. rengar1080

rengar1080 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,977 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Benh mong ga có gây ngứa không cũng là một trong các băn khoăn mà bệnh nhân lưu ý lúc dính bệnh bệnh này. mồng gà từ lâu là căn bệnh được biết tới có nguy cơ gây nên những triệu chứng bệnh hết sức khủng khiếp, nỗi ám ảnh của toàn xã hội. sùi mào gà là chứng bệnh tình dục, lây qua con đường quan hệ tình dục không an toàn. sùi mào gà có khả năng gây nên những tai biến bệnh cực kỳ nguy hiểm nếu không được phát hiện và trị kịp thời . nhận biết sùi mào gà cực kỳ trở ngại , đặc biệt là quá trình đầu của bệnh do giống với những bệnh ngoài da không giống .

Bệnh sùi mào gà là chứng bệnh như thế nào ?
    Căn bệnh xã hội là chứng bệnh xã hội do loại siêu vi gây ra căn bệnh có tên là HPV virus (viết tắt của Human papilloma vi khuẩn ). Đây là căn bệnh xã hội tương đối phổ quát vì có tốc độ truyền nhiễm và lây nhiễm nhanh chóng. Con đường lây căn bệnh phổ biến đó là qua con đường quan hệ tình dục không an toàn. Đây là con đường ngắn nhất dẫn đến lây truyền những căn bệnh xã hội. bên cạnh đó mồng gà cũng có khả năng lây qua việc tiếp xúc với vi khuẩn gây chứng bệnh trong quá trình sinh hoạt hay trực tiếp qua vết thương hở.

Những triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là biểu hiện ở bên ngoài da, tại vì virus gây bệnh chỉ thâm nhập và gây căn bệnh ở màng nhầy da mà thôi. triệu chứng phổ biến của căn bệnh mồng gà đó là dấu hiệu dưới dạng u nhú và nhú gai. thời kì đầu những nốt sùi này còn nhỏ , màu hồng nhạt, tương tự như những mụn nước mềm mỏng , dễ vỡ… nếu không được điều trị các mụn sùi này sẽ tiến triển to và liên kết với nhau thành từng mảng sùi, tạo lập những cục lớn đến vài cm. khi phát triển lớn gây nên cực kỳ nhiều các đau , cản trở sinh hoạt của bệnh nhân .

Bệnh sùi mào gà gây nguy hiểm như thế nào , nhấp vào khung chat bên dưới để được các chuyên gia Tư vấn và tư vấn trực tiếp các băn khoăn nhé.

Bệnh sùi mào gà có gây ngứa không ?

Những triệu chứng mà bệnh sùi mào gà gây nên thường xuyên là tình trạng lở loét, viêm loét các bộ phận , cơ quan ở các khu vực bị nhiễm chứng bệnh . Bản thân mồng gà chẳng gây ngứa, dưng khi phát triển , dấu hiệu các biểu hiện ra bên ngoài da sẽ gây ngứa ngáy. các nốt sùi nhỏ Bắt đầu xuất hiện như những mụn nước sẽ khiến bệnh nhân dễ lầm tưởng với bệnh khác biệt . Nó chẳng gây đau đớn hoặc ngứa ngáy nhưng mà lại rất dễ trầy xước, chảy máu . khi đó bị nhiễm khuẩn sẽ gây nên hiện tượng ngứa ngáy. Ban đầu mới nhiễm căn bệnh thì người bệnh sẽ có dấu hiệu ngứa ít, sau này lúc phát triển nặng lên, những cục sùi to chai cứng, có chân sẽ gây ngứa dữ dội, khiến bệnh nhân không thể chịu được. khi này nguy cơ viêm nhiễm , lở loét của bệnh cũng sẽ lan rộng ra. bệnh mồng gà có thể xuất hiện ở cơ quan sinh dục, trực tràng , khoang mồm thậm chí là cả ở mắt…

Để bảo vệ sức khỏe của mình, lúc có các biểu hiện của căn bệnh , bệnh nhân nên đến ngay những bệnh viện chuyên khoa và phòng khám để được kiểm tra và chẩn đoán căn bệnh . Trên cơ sở hiện tượng bệnh , những y sĩ sẽ đưa cho bạn phác đồ trị bệnh thích hợp và hiệu quả nhất. sùi mào gà nên phải được chữa đúng lúc , bởi tại vì nó có nguy cơ gây ung thư cổ tử cung, ung thư dương vật nếu bị bệnh vi rút HPV 16, 18.

Lời khuyên của bác sĩ
    Để bảo vệ thể chất của mình cũng như của cơ thể người xung quanh , những bạn nên để ý :

- Chẳng quan hệ tình dục bừa bãi, chung thủy một vợ một chồng.

- Lúc quan hệ tình dục cần làm các biện pháp quan hệ tình dục an toàn, dùng bao cao su. nếu như đã tìm thấy mắc bệnh thì không được quan hệ tình dục.

- Chú ý giữ gìn vệ sinh cơ quan sinh dục và những vùng bị nhiễm bệnh sạch sẽ, đúng phương pháp .

- Không được tự ý trị căn bệnh theo các phương thuốc áp dụng mà chưa hỏi ý kiến bác sĩ .

- Tham khám đúng lúc để có cách giải quyết điều trị căn bệnh sớm và kết quả .

- Tuyệt đối tuân thủ ý kiến y sĩ trong quá trình trị bệnh .

Hi vọng các thông tin mà những bác sĩ phòng khám đa khoa Thiên Tâm về sùi mào gà có gây ngứa không , sẽ giúp cho các bạn có thêm những thông tin hữu ích nhằm bảo vệ thể chất của mình. nếu như còn vấn đề hoặc cần Chia sẻ gì thêm xin vui lòng gọi theo số điện thoại 01666065566 – 01666065588 hay trực tiếp đến tại phòng khám địa chỉ số 212 Nguyễn Lương Bằng, Đống Đa, Hà Nội những bác sĩ thường xuyên sẵn lòng giúp đỡ bạn. các bạn cũng có thể nhấp vào khung chat để được trò chuyện và Tâm sự trực tiếp với y sĩ và bác sĩ y tế.

Nguồn: http://my.mmosite.com/7546041/blog/item/benh_sui_mao_ga_co_gay_ngua_khong.html, http://www.purevolume.com/LENGENDARYMUSIC/posts/14792274/Căn bệnh bệnh sùi mào gà có gây ngứa không?

2. Bella Bridal

Bella Bridal Member

• 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh mồng gà chính là bệnh sùi mào gà sao?? Giờ mới biết luôn đấy. Bệnh này để lâu có nguy hiểm gì không

3. huongpham_2413

huongpham_2413 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật, nghe mùi bệnh viện là đã thấy sợ rồi, đợt đấy e cũng bị viêm nhiễm, mỗi lần vào khám trong BV là đã thấy sợ sợ r. Mà đi đi lại lại, khám chục lần theo đơn Bs mà chỉ được 1 thời gian, bệnh lại đâu vào đấy. May mà đợt đó có cô e Việt kiều nó về nó bảo dùng sản phẩm Gel phụ khoa của Lisa house xem. Em cũng chẹp miệng, cũng hết cách về dùng thử xem sao...thì ngạc nhiên lắm, hiệu quả tức thì luôn các mẹ ạ. =))) ak fanpage sản phẩm đó đây mẹ ạ: http://bit.ly/lisa-house

4. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 168 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có nguy hiểm bạn nhé tốt hết là cứ tiêm phòng đầy đủ cho yên tâm, giờ có vắc xin tiêm phòng HPV đó, phòng chống phòng tránh các bệnh về phần phụ :) mình mới hoàn thiện mũi tiêm cuối cùng ở khoa khám chuyên sâu sản phụ khoa bệnh viện phụ sản HN đấy. Đang muốn làm sàn lọc phát hiện sớm ung thư phụ khoa, thôi cứ phòng bệnh hơn chữa bệnh cho an tâm các mẹ nhỉ

5. Hoàng Hằng LC

Hoàng Hằng LC Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi bệnh này có nguy hiểm không ạ

6. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

bệnh này có chữa khỏi ko cm?

7. duymanh1983

duymanh1983 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nguy hiểm hay không thì phải xem tình trạng người bệnh mắc như nào mới biết đc

8. Lang Thang

Lang Thang Member

• 80 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

biểu hiện cụ thể tn ạ?

9. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em thấy nhiều người bảo bị ngứa mà

10. minhlis56

minhlis56 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết hay, cảm ơn bạn đã chia sẻ những thông tin rất hữu ích.