Bệnh nám sạm da nguyên nhân do đâu vậy các chị?

Bệnh nám sạm da nguyên nhân do đâu vậy các chị?

Chia sẻ trang này

1. manhquan_lan89

manhquan_lan89 New Member

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 4,112 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Hồi con gái nhan sắc em cũng không đến nỗi nào mà đẻ xong được hơn năm thì giờ các vết thâm nám đã xuất hiện như biểu tình, da cũng sạm đen đi trông thấy. Không biết nguyên nhân như này là do đâu và trường hợp của em thì nên sử dụng sản phẩm nào cho an toàn, hiệu quả vậy các chị?

huyenpham664 thích bài này.

2. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 192 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Rối loạn tăng sắc tố da xảy ra ở từng mảng da, làm cho da có màu sẫm hơn bình thường. Các vị trí hay tiếp xúc với ánh nắng mặt trời như mặt, cổ, cánh tay... là các vị trí thường hay bị nám da.
    Tốt nhất là tránh ánh nắng mặt trời, ra ngoài bôi kem chống nắng vào

huyenpham664 and manhquan_lan89 like this.

3. hongdung028

hongdung028 Member

• 176 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Do môi trường bụi bẩn, ánh nắng mặt trời khiến cơ thể sản sinh ra nhiều hắc tố melanin tích tụ lại gây nám, sạm da.
    Để khắc phục, thì cần bổ sung các sản phẩm giúp tăng cường tạo ra Melanin sáng màu và ngăn chặn tạo ra Melanin tối màu
    Điển hình như L-glutathione, cốm 10x Beauty bạn nhé.

huyenpham664 and manhquan_lan89 like this.

4. manhquan_lan89

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng bôi kem chống nắng thường xuyên rồi ấy chị ạ
    Có khi ra ngoài k cần trang điểm nhưng nhất quyết phải bôi kem chống nắng mà các vệt vàng thâm như nám mảng xuất hiện nhiều ở 2 bên má, cằm chị ạ.
    Em cai sữa nữa xong cũng giảm cân nữa nên nhìn càng sọm đi ý chị ạ.

5. manhquan_lan89

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy da nám sạm là do hắc tố melanin hả chị? Mà công dụng của 2 loại này thế nào, có thể khắc phục được tình trạng nám, sạm da thật k chị?

6. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 158 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Melanin là một chất cơ thể tư sinh ra khi mình tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời, nó hấp thu ánh sáng mặt trời cực mạnh giúp bảo vệ da khỏi tia uv và các tác nhân có hại khác. Tuy nhiên có 2 loại melanin là sáng màu và tối màu. Khi da sản sinh ra nhiều quá mức melanin tối màu thì sẽ khiến da có màu đen đi và thô ráp, thậm chí là nám mảng. Do đó khi uống l-glutathione hay cốm 10x beauty thì nó sẽ ức chế sản sinh melanin tối màu, tăng cường melanin sáng màu nên da sẽ sáng và vệt nám sẽ mờ dần.
    Cái này các nhà khoa học ng ta đã chứng minh rồi. Tinh chất l-glutathione thì phụ nữ bên Nhật ng ta sử dụng rất phổ biến

manhquan_lan89 and huyenpham664 like this.

7. diệu nhii

diệu nhii New Member

• 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nám, sạm da có thể đến từ nguyên nhân nội sinh, ngoại sinh hoặc đôi khi là sự kết hợp của cả hai chủ top nhé.
    Nguyên nhân nội sinh
    • Sự lão hóa là một quá trình tất yếu của da.
      Sự thay đổi nội tiết tố: Nám da có thể xảy ra ở phụ nữ có thai hoặc phụ nữ sau sinh; những người sử dụng thuốc tránh thai hay nội tiết thay thế, nám da cũng có thể gặp ở bệnh nhân mắc các bệnh lý nội tiết tại tuyến giáp, buồng trứng.
    • Stress kéo dài.
    • Nhiễm độc thủy ngân, chì, corticoid,... có trong các loại mỹ phẩm.
    • Cơ địa.
    Nguyên nhân ngoại sinh
    • Tiếp xúc ánh nắng mặt trời gay gắt: các tia bức xạ UVA, UVB có trong ánh nắng kích thích tế bào hắc tố, đặc biệt là trên nền da có tiềm ẩn dị ứng do hóa chất, sẽ trực tiếp gây ra rối loạn sắc tố da, đồng thời thúc đẩy lão hóa da, ung thư da và gián tiếp gây nám da.
    • Bệnh lý viêm, nhiễm trùng nhiễm độc.
    • Dị ứng da tại chỗ.
    • Dinh dưỡng không hợp lý: thiếu hoa quả tươi, thiếu các loại Vitamin thiết yếu.

8. huyenpham664

huyenpham664 Active Member

• 210 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trong cốm 10x beauty cũng chứa tinh chất l-glutathione mà bạn?

Mẫu Đơn thích bài này.

9. manhquan_lan89

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em vừa cào mạng tìm thử.
    thấy nhiều mom cũng rviu là uống cốm 10x beauty này sáng da, mờ nám mà thấy nhiều nơi bán loạn quá chị ạ.
    chị biết mua đâu chính hãng ko chị?

Mẫu Đơn thích bài này.

10. manhquan_lan89

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chắc cả 2 quá. Sau sinh cũng stress kéo dài mấy tháng, dinh dưỡng ko hợp lý, mà ko khéo trước lúc bị nám đã phơi nắng bụi nhiều nó tích tụ sẵn rồi, đến khi nám mảng đầy ra thì có bôi kem chống nắng cả ngày cũng k ăn thua gì, nám cứ càng ngày càng nổi lên nhiều ấy

Mẫu Đơn thích bài này.

11. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 158 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình mua của bên Net beauty là nhà pp chính hãng luôn ấy. Sau đó cứ oder số điện thoại trên vỏ hộp là yên tâm nhất.

12. Hằnggg

Hằnggg New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giờ trị nám ở đâu hiệu quả vậy chị em???

13. wopowvietnam

wopowvietnam New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Do thiếu hụt và rối loạn nội tiết tố chị ạ. Em sau sinh cũng bắt đầu xuất hiện chân nám, vc gần gũi khô hạn. Sau đó em dùng nước thảo dược Xuân Xuân, đã hết hẳn khô hạn, chu kì đều, da sáng hơn, nám ko mọc thêm mà đang mờ dần. vì bị u xơ ngực nên em ko sử dụng được các sản phẩm chiết xuất mầm đầu nành

14. wopowvietnam

wopowvietnam New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trong nước thảo dược xuân xuân không có thành phần mầm đậu nành nên em mới dám dùng đó ạ

15. goldfish2020

goldfish2020 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nguyên nhân phụ là do môi trường, nguyên nhân chính là do đồ ăn, chế độ ăn uống thì phải