Bệnh viện răng hàm mặt trưng ương Hà Nội làm đắt không?

Bệnh viện răng hàm mặt trưng ương Hà Nội làm đắt không?

Chia sẻ trang này

1. bienthuy

bienthuy New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 59,677 Lượt xem

• 27 Lượt trả lời

Bệnh viện răng hàm mặt trung ương Hà Nội làm đắt không mọi người nhỉ? Mình đang muốn đi nắn chỉnh hàm răng. Do sau quá trình thay răng, răng của mình mọc không được đều, có cái còn bị chìa ra quá, ngoài ra răng của mình còn bị vàng nữa, nhiều lúc cũng thấy thiếu tự tin, nên muốn đi nắn chỉnh và lầm lại àm răng. Mình nghĩ chác đến bệnh viện răng hàm mựt trung ương làm cho đảm bảo, nhưng không biết giá cả ở đấy thế nào, có đắt không nhỉ? Mọi người đã có kinh nghiệm vào giúp chia sẻ cho mình với nhé.

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy giá cả thì làm răng chắc cũng là giá chung, với lại cũng phải tùy theo là bạn muốn làm gì thì sẽ có giá cả khác nhau bạn ạ. hơn nữa mình thấy đa phần các bệnh viện nhà nước thì giá cả có vẻ ổn định và không đắt hơn so với những chỗ làm tư nhân đâu bạn ạ, với quan trọng là chất lượng làm ra sao cơ bạn ạ

3. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình giá cả làm răng là như nhau, thậm chí làm ở bệnh viện răng hàm mặt trung ương giá cả còn có thể rẻ và ổn định hơn, thông thường bệnh viện nhà nước giá cả thường không đắt bằng so với các chỗ làm tư nhân mà bạn

4. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh viện răng hàm mặt trung ương Hà Nội làm thì chắc là đắt hơn ở ngoài rồi, nhưng mà làm ở bệnh viện chuyên như thế thì an toàn lắm. Cái răng cái tóc là gốc con người, làm sao mà coi thường được chứ.
    Mình có làm thì cũng chọn làm ở viện răng hàm mặt thôi, làm ở chỗ khác lo lắm

5. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bệnh viện thường giá rẻ hơn ở các trung tâm thẩm mỹ hay địa chỉ nha khoa chứ nhỉ. Dù sao thì nhà nước làm chi phí bao giờ chẳng rẻ hơn, mình thấy đi tmv hay trung tâm làm đẹp giá mới đắt, đó là tư nhân, ko được nhà nước trợ giúp gì thì tất nhiên giá phải cao hơn rồi

6. tieungoc

tieungoc New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bệnh viện răng hàm mặt trưng ương Hà Nội có Phòng khám răng ở đây là khám dịch vụ , tất cả giá cả đều cao hơn so với bình thường.

Các Bv bây giờ thường có Phòng khám xã hội hóa, ở đó có sự tham gia của khối tư nhân (góp vốn đầu tư trang thiết bị) và Bệnh viện (mặt bằng, cở sở hạ tầng, chuyên gia, bác sỹ).

Các Phòng khám xã hội hóa đó thường nằm luôn trong khuôn viên bệnh viện công lập. Chất lượng dịch vụ tại phòng khám XHH có khá hơn so bệnh viện công lập nhưng kèm theo đó là giá cũng cao hơn. Nếu bệnh nhân ko có nhiều tiền thì có thể lựa chọn khám chữa bệnh tại bệnh viện công lập vì rẻ hơn, nhưng mất thời gian, cung cách phục vụ kiểu bao cấp... Còn nếu có điều kiện thì mình qua phòng khám XHH giá đắt nhưng nhanh chóng, phục vụ cũng ok hơn đấy.

7. khanhthuong

khanhthuong New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ơ mình tương làm ở bệnh viện nhà nước thì bao giờ cũng phải rẻ hơn làm tư chứ nhỉ, mình thấy đa phần đều thế mà, khám chữa bệnh ra ngoài bao giờ cũng đắt hơn đấy

8. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn, mình thấy tất cả đều vậy cái gì của tư nhân cũng đắt hơn so với của nhà nước hết, chẳng có chuyện tư nhân mà rẻ đâu, còn trong bệnh viện có chỗ đắt là mấy phòng dịch vụ thì cũng đúng thôi, muốn nhanh chóng thì phải bỏ tiền mà

9. kimhien6789

kimhien6789 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng chưa hẳn đâu, nêu như bệnh viện răng hàm mặt trung ương mà có mấy cái kiểu phòng khám dịch vụ thì giá cả cũng ko kém làm ở ngoài đâu. Nhưng mà được cái là làm ở bệnh viện cảm giác an toàn hơn, làm ở các phòng khám nha khoa thì hơi bị lo, ko biết có trị được ko, có ảnh hưởng gì ko

10. Thuy Linh 92

Thuy Linh 92 New Member

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bà cùng công ty mình đang buốt hết cả ruột vì nhổ 2 răng khôn ko bị lợi trùm ở bệnh viện răng hàm mặt trung ương mà hết tới 3tr, đắt quá , bà ấy bảo được cái bs tận tình, nhẹ nhàng, thảo nào mà mang tiếng bệnh viện TW mà vắng tanh như chùa bà đanh, chắc trong các bệnh viện thì viện này là vắng nhất

11. lá đỏ

lá đỏ New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bệnh viện trung ương mà đắt thế hả bạn, mình tưởng bệnh viện nhà nước thì giá cả phải rẻ hơn chư nhỉ, nhưng thật rra mình thấy thông thường người ta nhổ răng cũng hay ra các phóng khám nha khoa hơn là vào bệnh viện.

12. Nhatky

Nhatky Member

• 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu mà khám ở phòng khám dịch vụ trong bệnh viện răng hàm mặt trung ương thì giá mới cao, còn khám ở trong bệnh viện, khu vực nhà nước thì giá cũng ko cao lắm đâu. Mình thấy ở cửa bệnh viện cũng hay có cò khám bệnh dẫn sang mấy phòng khám tư, làm ở đó mới đắt đó, bạn cứ tham khảo thêm xem nhé

13. giokomua

giokomua New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ukm, bệnh viện nào cũng thế mà, đều có phòng khám dịch vụ hết, mà mấy phòng khám dịch vụ thì đắt là phải rồi, còn khám bình thường ở các phòng khám trong bệnh viện thì chất lượng tốt, chỉ cái là chờ lâu và phải xếp hàng thôi

14. hoadn

hoadn New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này thì chính xác, chỉ có những ai khám phòng dịch vụ thì giá mới cao chứ, khám bình thường giá là giá chung rồi, không đắt đâu, đi khám tư bên ngoài mới là đắt đấy

15. nganguyen88

nganguyen88 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khám tư bên ngoài thì nhanh, dành cho người bận rộn và có tiền, còn khám ở bệnh viện thì bao giờ giá cũng thấp hơn, dành cho những người ít tiền, có nhiều thời gian hoặc muốn an toàn :p
    Mình thấy quan trọng nhất là chất lượng, làm ở bệnh viện thì an toàn hơn

16. ngocluong

ngocluong New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỗ bệnh viện nào bây giờ cũng có phòng khám dịch vụ hết, nên giá cả cao cũng phải, vì không phải chờ, chất lượng cũng cao hơn. Làm bên ngoài thì cũng đắt, nên nếu có thể bỏ nhiều tiền thì cứ vào phòng khám dịch vụ trong bệnh viện cho đảm bảo

17. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ thì giá cả chung rồi, quan trọng là tốt hay không cơ mấy bạn ạ. Cứ ham mấy chỗ rẻ làm rồi hỏng răng đi thì nhục rồi. Chọn chỗ nào đắt một tý mà làm an toàn còn hơn. Như bệnh viện răng hàm mặt trung ương thì làm an toàn, đảm bảo, đáng giá mà làm, còn làm ở ngoài thì ko an toàn đảm bảo, có khi còn tốn tiền hơn ấy chứ

18. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vào bệnh viện muốn nhanh cũng được bạn ạ, nếu có tiền thì khám và làm ở phòng dịch vụ đấy, giá cả cũng cao như bên ngoài, nhanh chóng, chất lượng và an toàn vì cũng là bênhhj viện mà đỡ phải băn khoăn gì

19. hongkt

hongkt New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá cả cao như bên ngoài thì cần gì vào viện mà chờ cho lâu!
    Mình thấy các phòng khám dịch vụ trong bệnh viện thì cũng chờ dài cổ, mấy bác sỹ với y tá thì cứ gọi là gắt như mắm, mình hỏi vài câu là ăn chửi ngay, :(

20. hoadahuong

hoadahuong New Member

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bệnh viện tưởng là chỉ có giá chung thôi, ko ngờ lại còn có cả phòng khám dịch vụ nữa :(
    Mình thấy trong bệnh viện mà còn phân giai cấp như thế là ko được. Bệnh viện thì mọi bệnh nhân phải như nhau chứ! Ai muốn thể hiện mình có tiền thì khám ở bệnh viện tư ấy!