Bí kíp làm đẹp và trắng da mách nhỏ mình với bà con !!!

Bí kíp làm đẹp và trắng da mách nhỏ mình với bà con !!!

Chia sẻ trang này

1. kiwi321

kiwi321 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,173 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Forum mình ai có kinh nghiệm làm đẹp da từ những phương pháp rẻ tiền nhất đến những cách đắt tiền, cao cấp nhất thì vào đây share chung nha.Từ hồi lên ba mươi da mình bắt đầu "xuống cấp" nên bây giờ học cách quan tâm chăm sóc nó, không thì nám da, sạm da kéo đến sớm lắm >.< .

Mình cũng có 3 cách sau đây muốn share bà con:

1. THAY ĐỔI thói quen ăn uống => bớt ăn vặt nhất là đồ nhiều dầu mỡ, cay, nóng hạn chế tuần ăn 1 ngày cuối tuần là ko sao hết :D

2. THAY ĐỔI thói quen sinh hoạt => vận động nhiều hơn, hạn chế ngồi một chỗ quá lâu.Mình thử tập yoga 2 tuần này mỗi ngày 30 phút và kết quả rất hài lòng, ăn ngon và đặc biệt là ngủ sâu hơn không bị thức giấc giữa chừng nữa vì thế da cũng được nghỉ nghơi và thư giản.

3. Dùng mỹ phẩm cao cấp hoặc đắt tiền chút .Cái này đúng với câu nói tiền nào của nấy nhé, mỹ phẩm cao cấp thì chất lượng sản phẩm cũng tốt hơn, nhiều thành phần từ thiên nhiên hơn.Mình đang dùng của OHDEP, hàng Việt Nam rất hài lòng về cái giá và mùi thơm dịu nhẹ của nó.

Chỉ cần hai cách đầu thì da cũng đã được chăm sóc tốt và chắc khỏe rồi đó, không lo lão hóa trước tuổi nhé , cách thứ ba chỉ là phụ cho ai có điều kiện để đạt 10/10 hiệu quả ;) .

2. hong.ngan

hong.ngan New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã gọi là thói quen thì khó thay đổi lắm lun nhiều người tha hy sinh làn da đẹp mà ăn không ngừng nghỉ đó .Tập thể thao thì một tuần bao nhiêu ngày là ổn vậy cả nhà ?

3. mars

mars New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mỗi tuần 3-4 ngày là chuẩn, thể thao phải kết hợp với dùng mỹ phẩm đúng cách nữa thì da xấu cũng thành da đẹp, mịn màng nhé, thay đổi lúc nào cũng tốt mà ;)

4. mimosa17

mimosa17 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hehe thớt xài OHDEP hả, mình cũng đang dùng của hãng này vài loại nè , có gì chia sẻ kinh nghiệm nha .Hàng VN thì dể tìm dể mua ko bị đội giá như hàng ngoại nhập

5. noibuonkogten

noibuonkogten New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này theo được thì theo, vì sức khỏe làn da là trên hết :D

6. nagisa2

nagisa2 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiều món ăn mình thích không thể bỏ được nhất là bánh tráng trộn và bột chiên, hai món tuy nóng nhưng ngon quá trời quá đất >.<

7. mars

mars New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vậy là chấp nhận mặt không mịn màng xinh xắn suốt đời sao bạn, phải kiêng cử một trong hai thì mới mong da đẹp được nhé

8. hong.ngan

hong.ngan New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hàng Việt dùng cũng hợp da hơn vì hàng mỹ, âu thường dành cho da khô, ôn đới

9. mimosa17

mimosa17 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tập thói quen uống nước ép hằng ngày nữa nha, em nhờ uống nước ép bưởi 3 tháng nay mà da đẹp hơn trước rồi nè, bớt nhờn hơn thấy rõ lun

10. nagisa2

nagisa2 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy loại tổng hợp đa số giá khá rẻ còn mỹ phẩm thiên nhiên thì thường là loại cao cấp chất lượng cao

11. noibuonkogten

noibuonkogten New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mới được anh ấy tặng cho cả bộ này, cảm thấy hạnh phúc x.x

12. HongTham776

HongTham776 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có chút kn gử chị, nếu chị ko ngại thì nên tập uống nước ép bưởi hằng ngày thì da sẽ bớt nhờn và đẹp hơn, tuy nhiên thì uống nhiều cũng hơi bị oải đấy nha :))

13. kiwi321

kiwi321 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái nào quá thì điều không tốt mà bởi cứ theo hướng dẫn của bác sĩ hoặc theo đúng tiêu chuẩn mà chuyên gia chỉ định

14. hong.ngan

hong.ngan New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ép bưởi ban đầu khó uống lắm có vị vừa chua vừa đắng nữa , quan rồi thì đâm ra thèm :D

15. kiwi321

kiwi321 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình ăn bưởi thì vô tư còn uống nước ép thì cũng ít, lâu lâu mẹ mua thì mới uống, bưởi thì tốt nhiều mặt lắm không chỉ da không đâu nha, tập yoga mà uống bưởi nữa thì đúng là thượng sách