Mẹo hạn chế đau rát khi wax lông chân

Bí kíp lam giảm đau rát khi wax lông chân

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 343 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 2,646 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Wax lông chân là cách triệt lông phổ biến được nhiều chị em lựa chọn nhưng điều khiến các chị em ái ngại nhất khi sử dụng phương pháp này chính là wax lông chân rất đau rát. Chúng ta có thể giảm bớt sự đau rát này đấy, thử áp dụng các cách sau đây nhé.

wax -long-chan1.jpg
    Wax lông chân gây khá nhiều đau rát

1. Không uống cà phê hay các chất kích thích trước khi wax lông chân

Có thể bạn không tin nhưng chất kích thích caffeine trong cà phê sẽ khiến khả năng cảm nhận của da nhạy cảm hơn nên sẽ thấy đau nhiều hơn. Thế nên trước khi wax lông chân đừng uống cà phê các bạn nhé. Bạn cũng không nên uống rượu bia 2-3h trước khi wax lông cũng vì lý do như trên.

2. Ngâm chân trong nước trước khi wax lông

Ngâm vùng chân cần tẩy lông trong nước sẽ làm các sợi lông mềm và dễ tẩy hơn. Dễ nhất là bạn có thể tắm trước khi đi tẩy lông chân, nếu có bồn tắm hãy ngâm mình trong nước khoảng 20 phút để da và lông thực sự mềm.

3. Chọn đúng thời điểm wax lông chân

Các chị em nên tránh wax lông chân trước kỳ kinh nguyệt bởi thời điểm này bạn rất nhạy cảm với sự đau đớn nên sẽ thấy đau nhiều hơn. Thời điểm lý tưởng nhất là trong vòng 1 tuần sau khi kết thúc kỳ kinh nguyệt – khi khả năng chịu đau ở mức cao nhất.

Khi tẩy lông tại nhà, bạn cũng đừng nên wax lông chân khi lông chân dài quá, điều này sẽ khiến đau rát nhiều hơn nên cần chú ý wax sớm khi lông dài vừa phải nhé.

wax -long-chan.jpg
    Cần chọn đúng thời điểm wax lông chân để hạn chế đau rát

4. Tẩy tế bào chết trước khi wax lông chân

Những lớp tế bào chết thường bám bên ngoài da, loại bỏ chúng sẽ tạo điều kiện giúp các lớp tế bào mới được tái tạo và làn da trở nên mềm mại hơn. Hơn thế nữa, quá trình tẩy lông cũng sẽ nhanh chóng hơn khi không phải đối mặt với những “chướng ngại vật” không mong muốn này.

5. Dùng kem dưỡng ẩm khi wax lông

Đây là một trong những cách giúp bạn xoa dịu cảm giác đau rát. Bạn nên ưu tiên chọn loại kem tinh dầu, gel hoặc kem lỏng không chứa tinh dầu. Những loại kem có chiết xuất từ lô hội, trà xanh và những tinh chất tự nhiên cũng sẽ giúp làn da an toàn hơn khi wax lông.

Trên đây là những bí quyết tẩy lông chân đỡ đau rát hơn, các bạn thử ứng dụng xem sao nhé.

2. gaidep770

gaidep770 Member

• 208 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé

3. huyenpham664

huyenpham664 Active Member

• 217 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nhìn đã thấy vất vả. Tốt nhất cứ đầu tư 1 lần đi ra Thẩm mỹ viện. wax 1 cái cho nó xong. Lại còn được vĩnh viễn.

4. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 220 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nhìn thôi đã thấy đau rồi. :(

5. Mộc Mộc

Mộc Mộc Active Member

• 126 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

phải chọn đúng thời điểm thì chắc đỡ đau hơn

Chủ đề của tuần