Giúp e cách trị mụn bọc sưng đỏ và đau với ạ

Bị mụn sưng đỏ không đau, không có đầu mụn.

Chia sẻ trang này

1. boy_dn_95

boy_dn_95 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 24,089 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Em-18 tuổi bị mụn cũng lâu rồi, bây giờ không còn mụn cám, mụn đầu đen, mụn bọc nữa... Nhưng dạo này hay mọc mụn sưng đỏ như muỗi cắn ấy. Hết cục này nó mọc lên cục khác... Cho em hỏi cách trị mụn này với ạ! Còn nữa em bị sẹo mụn hai bên má khá nhiều (sẹo lõm còn màu đỏ đỏ chứ chưa có rỗ), hiện giờ em đang bôi Hiruscar cho nó liền sẹo, thấy không đỡ lắm... với lại Hiruscar không rẻ chút nào, 1 bình thì 125k nhưng bôi vài ngày là hết . Em có nên bôi mật ong, rau diếp cá... như mấy anh chị kia hướng dẫn không ạ. Hay là đi TMV ? Giúp em với! Em cảm ơn ạ!

2. Bé Bự

Bé Bự Member

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn dùng viên uống antiacne aa+ là hết mụn đó! Cái này từ thiên nhiên nên an toàn cho da mà ko sợ dị ứng hay hóa chất hại da gì cả! Share kinh nghiệm cho các bạn nhé !

3. thuphuong

thuphuong New Member

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

loại này dễ chữa thôi, e lấy nghệ tươi thoa lên hàng ngày, mỗi buổi tối thì bôi nghệ tươi, còn buổi sáng chịu khó chườm đá lạnh lên nốt mụn nhé.

4. vân vân

vân vân Active Member

• 225 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mật ong ko phải da nào cũng hợp đâu, bạn thử lên tay xem có biểu hiện bị ngứa hay gì ko?
    rau diếp cá thì hơi mùi, nhưng nếu mà uống đc rau diếp cá thì cũng tốt đó.

5. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

đến thẩm mỹ viện mà trị loại mụn này bạn ah. loại mụn mà bị sưng đỏ thế này, tự xử lý dễ bị viêm với nhiễm trùng lắm.đi tmv thì vừa trị mụn, vừa trị sẹo luôn

6. Lý Bình

Lý Bình Member

• 177 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Không biết mụn mà bạn chủ thớt bị có vỡ ko? Vỡ cũng có mủ đúng ko? Như vậy bôi dầu cá là khỏi đấy

7. Gigi

Gigi Active Member

• 532 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mụn sưng đỏ ngứa và khó chịu lắm. :( Nhiều khi tự nhủ ko gãi nhưng thế nào mà vẫn dùng tay gãi