Bí quyết dưỡng da trắng sáng

Bí quyết dưỡng da trắng sáng

Chia sẻ trang này

1. lelinh96

lelinh96 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 268 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Làm sao để da trắng sáng mịn màng tự nhiên là niềm mong ước của rất nhiều chị em phụ nữ, tuy nhiên khoảng cách từ thực tế đến mong muốn lại càng trở nên xa vời hơn khi có quá nhiều nguyên nhân tác động làm cho làn da của bạn ngày càng xấu xí và thâm sạm đi như tia cực tím từ ánh nắng mặt trời, khói bụi, môi trường ô nhiễm, chế độ sinh hoạt nghỉ ngơi bất hợp lý.
    Do vậy, để dưỡng trắng da hiệu quả, chị em nên thực hiện các biện pháp che chắn cẩn thận cho làn da của mình mỗi khi đi ra ngoài, điều chỉnh chế độ ăn uống nghỉ ngơi hợp lý và chọn cho mình các cách làm trắng da mặt tại nhà bằng các nguyên liệu từ thiên nhiên để có thể sở hữu cho mình làn da mịn màng và mềm mượt nhé!
    Dưới đây là cách làm trắng da tự nhiên tại nhà bằng chanh mà chị em hay áp dụng
    Các chuyên gia làm đẹp da mặt đã khám phá được rằng, chanh không chỉ có công dụng duy nhất là giảm cân! Nước chanh còn được xem là cách làm trắng da toàn thân tại nhà cũng như dưỡng trắng da mặt từ xưa đến nay. Trong nước chanh có chứa axit giúp tẩy tế bào chết tự nhiên. Từ đó hỗ trợ da trắng sáng hơn!
    Khi áp dụng cách dưỡng trắng da mặt bằng nước cốt chanh có thể gây khó chịu cho da. Đặc biệt, các nàng có làn da nhạy cảm dễ bị ửng đỏ, ngứa hoặc rát khi sử dụng nước chanh không qua tinh chế. Để tránh được trường hợp này, có thể pha một ít nước ấm vào nước chanh. Sau đó thoa và massage lên mặt khoảng 15 phút và rửa lại.
    Lưu ý khi áp dụng cách làm trắng da tại nhà
    • Nên sử dụng công thức dưỡng da này vào ban đêm, tránh cho da tiếp xúc ánh mặt trời. Nếu cần ra ngoài thì hãy nhớ sử dụng thoa kem chống nắng.
    • Thực hiện cách này chỉ 2-3 lần/tuần. Việc áp dụng thường xuyên cách dưỡng trắng da mặt và toàn thân này sẽ gây kích ứng da, khiến da bị bào mòn và dễ bắt nắng.
    • Chanh có thể làm khô da, vậy nên hãy dùng kem dưỡng ẩm toàn thân để cấp nước lại cho da.
    • Nước chanh không thể giúp da bạn trắng cấp tốc. Thế nên hãy thực hiện cách dưỡng trắng da mặt này liên tục từ 3-4 lần/tuần. Hãy thật kiên trì, bạn sẽ thấy được hiệu quả.
    Với các cách làm trắng da mặt tại nhà bằng nguyên liệu tự nhiên sẽ đem đến cho bạn một làn da tươi mới, trắng sáng hơn nhưng với điều kiện là bạn phải kiên trì thời gian dài áp dụng các mẹo làm trắng da mặt này, đồng thời phải chăm sóc và yêu chiều làn da của mình tuyệt đối, bảo vệ và che chắn kỹ dưới ánh nắng mặt trời.
    Do vậy mà nhiều chị em đã kiếm tìm đến giải pháp thay thế hoàn chỉnh hơn đó chính là cách làm đẹp da bằng sản phẩm chăm sóc da khỏe đẹp từ bên trong, trắng sáng ra bên ngoài với BỘ SẢN PHẨM DƯỠNG TRẮNG DA HI BEAUTY được xem như là một trong những sản phẩm làm trắng da đột phá và an toàn trên thị trường ngày nay, mang đến làn da trắng hồng và mịn màng cho người sử dụng.
    Hotline : 0982113452
    Dưỡng da tại nhà : https://www.hibeautyshop.com/

2. Tiểu Bối

Tiểu Bối Active Member

• 202 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Làm sao để da trắng sáng mịn màng tự nhiên là niềm mong ước của rất nhiều chị em phụ nữ,

3. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 128 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Làm sao để da trắng sáng mịn màng tự nhiên là niềm mong ước của rất nhiều chị em phụ nữ

4. Uyển Nhi 369

Uyển Nhi 369 Active Member

• 156 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

để dưỡng trắng da hiệu quả, chị em nên thực hiện các biện pháp che chắn cẩn thận cho làn da của mình mỗi khi đi ra ngoài,