Giải pháp hiệu quả cho làn da bị chảy xệ

Bí quyết khắc phục làn da chảy xệ

Chia sẻ trang này

1. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

• 7,702 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Phụ nữ sau sinh con hoặc sau tuổi 40 sẽ gặp vấn đề lão hóa, da mặt chảy xệ nếu không biết cách chăm sóc và bảo vệ da đúng cách. Cùng tìm hiểu bí quyết khắc phục da mặt bị chảy xệ hiệu quả để lấy lại tuổi thanh xuân cho làn da của bạn nhé.

Ngấn mỡ thừa (da chảy và nhăn) hay Cellulite là thuật ngữ được sử dụng thường xuyên vài thập kỷ gần đây. Cellulite chính là nguyên nhân dẫn đến tình trạng những vùng da như mặt, mông, đùi và hai bên hông bị nhăn nhúm và lão hóa. Ngấn mỡ thừa tích tụ trên da làm cơ thể mất đi những đường nét thon thả, khiến da thô ráp, cực kỳ xấu xí. Ngay cả những người gầy cũng gặp rắc rối với Cellulite. Bạn càng nhiều tuổi Cellulite càng gây khó chịu, vậy đâu là giải pháp khắc phục da bị chảy xệ?

1. Dùng kem dưỡng da không ích gì

Bạn không thể dễ dàng thoát khỏi những ngấn mỡ thừa chỉ bằng cách xoa kem dưỡng da hàng ngày, nhiều khi chính những loại kem lạ lại làm cho tình trạng của Cellulite trầm trọng hơn. Thực tế có vô số loại Gel giảm Cellulite bán đầy rẫy trên thị trường nhưng không loại nào trong số đó có thể giúp bạn được dù là Gel đắt tiền đến mấy đi chăng nữa.

Theo giời gian, da mặt bị chảy xệ, xuất hiện nhiều nếp nhăn
    Vấn đề của Cellulite là vấn đề về cấu trúc, chỉ có thể giảm bớt sự hiện diện của Cellulie bằng cách tác động đến sự hình thành của ngấn mỡ thừa dưới da bạn mà thôi.

2. Cần tìm hiểu kĩ trước khi điều trị da mặt chảy xệ bằng các phương pháp mới

Hầu khắp các trung tâm chăm sóc sắc đẹp đều tuyên bố có thể xử lý Cellulite chỉ sau vài lần trị liệu. Những liệu pháp này vô cùng tốn kém, mang lại nhiều rủi ro nhưng kết quả lại rất mơ hồ. Sau những gói Spa hàng chục triệu đồng, kết quả mà khách hàng nhận được nhiều khi chỉ là câu trả lời: “Cơ địa của quý khách không phù hợp để giảm ngấn mỡ thừa”. Đã có nhiều báo cáo về việc khách hàng thẩm mĩ bị chấn thương hoặc sẹo sau khi trị liệu Cellulite.
    Các phương pháp như dùng thanh lăn cơ học (Endermologie) hay quấn vải cơ thể (Body Wrap) đều đã được chứng minh là hoàn toàn không hiệu quả khi điều trị Cellulite. Tuy nhiên, vì tuyệt vọng với việc giảm ngấn mỡ thừa nhiều khách hàng vẫn chấp nhận đến với các trung tâm thẩm mĩ để “thử một phen”.

3. Loại bỏ ngấn mỡ thừa càng sớm càng tốt

Ngay khi bạn nhận thấy cơ thể mình xuất hiện các ngấn mỡ thừa bạn có thể “xử lý” chúng. Cellulite là một vấn đề về cấu trúc thuộc cơ bắp, việc “tiêu diệt” Cellulite sẽ rất dễ dàng nếu bạn theo những bài thể dục tập trung vào những khu vực mà ngấn mỡ thừa tích tụ. Bất kể lứa tuổi nào cũng có thể theo được những bài tập này, kể từ những cô gái tuổi chưa tới đôi mươi, phụ nữ sau khi sinh hay kể cả những mệnh phụ ngoại ngũ tuần.

4. Thể dục cho da mặt

Bài tập giúp căng da mặt chảy xệ hiệu quả

Đây là một trong những bài tập bạn nên thử nghiệm để làm mất chất béo trên khuôn mặt, căng da mặt chảy xệ hiệu quả. Không cần các kỹ năng chuyên nghiệp để thực hành nó, do đó, bạn có thể tập nó như thói quen hàng ngày của bạn. Trong bài tập này các bạn phải làm là mở miệng của bạn để tạo thành âm thanh của chữ “E”. Giữ hàm răng của bạn rộng sau đó thay đổi vị trí, bạn tiếp tục tạo thành âm thanh của chữ “O”. Lặp lại bài tập trong ít nhất 10-15 phút liên tiếp các bạn nhé!
    5. Thực phẩm chống ngấn mỡ thừa

Thực phẩm cũng đóng vai trò quan trọng trong việc giảm ngấn mỡ thừa. Bạn nên uống nhiều nước để loại bỏ các độc tố, giảm sự hình thành Cellulite đồng thời không ăn quá mặn. Hãy cắt giảm các loại chất kích thích như Café hay rượu thay vào đó là trà xanh và trái cây, chúng chưa nhiều chất chống Oxy hóa và thúc đẩy tiểu hóa. Bên cạnh đó, bạn hãy dùng những thức ăn có nhiều chất xơ và tránh những món đồ ăn có quá nhiều năng lượng và chất béo.

2. Tuni

Tuni Active Member

• 813 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình chưa đến tuổi đó, thôi để khi nào có vấn đề thì nghiên cứu vậy. Mẹ mình qua tuổi đó rồi mà có thấy xa chảy xệ đâu

3. maithanh

maithanh Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chắc tùy từng người da bị lõa hóa sớm nên da mặt bị chảy xệ thôi chứ mẹ mình cũng 50 rồi mà da vẫn đẹp chỉ có thêm nếp nhăn thôi

4. KhaiThi

KhaiThi Member

• 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Công nghệ gì vậy bạn, lieu có cỉa thiện trong thời gian dài ko nhỉ

5. Nhật Vy

Nhật Vy Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mặt bị chảy xệ là do mỡ thừa à, sao em thấy mẹ em 53t rồi mà da vẫn đẹp nhỉ. Hay là do từng người chăm sóc da nên thế

6. Vũ Hiền Lương

Vũ Hiền Lương Member

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho em hỏi có chị nào ở đây biết cơ mặt chảy xệ với da chảy xệ có gì khác nhau không, em đang tìm hiểu vấn đề da bị chảy xệ cho mẹ mà đọc có bài nói đến cả cơ mặt nữa. chẳng hiểu ra làm sao cả

7. heoiu2606

heoiu2606 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này chắc bạn nên đến các spa lớn, uy tín, có bác sỹ chuyên khoa da tư vấn trực tiếp ruj đó...mih có ng bạn có dì cũng đang điều trị da lão hóa tại địa chỉ spa kia có bác sỹ trực tiếp thăm khám...soi và phân tích da lun...

8. Vũ Hiền Lương

Vũ Hiền Lương Member

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Liệu mình chỉ đến tư vấn mà không làm có sao không? Em chỉ ngại nhất khoản đó thôi, cũng muốn đưa mẹ đi làm căng da mặt bị chảy xệ nưng không biết nên chọn nơi nào làm dịch vụ này tốt ý

9. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các cụ nhà mình thì cứ đưa đi tư vấn xem có ưng không đã, ưng thì mới làm chứ không ưng ai bắt mình làm được mà lo hả bạn. Còn mình bây giờ cũng phải cung câp và chăm sóc cẩn thận vào không mai kia lại lão hóa da chảy xệ sớm đấy:p:p

10. Mướp Yêu

Mướp Yêu New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những người trên 40t da mặt bị chảy xệ là không thể tránh khỏi rồi mọi người ạ, còn trẻ khắc phục thì còn được chứ da lão hóa, có tình trạng nhăn nheo chảy xệ thì chỉ có đến tmv để làm căng da lại thôi:):). Còn từ 40t trở xuống mọi người chăm sóc da, uống colagen, dùng kem dưỡng cũng tốt cho da lắm đó:D