Bí quyết trị mụn bọc, mụn cám, mụn đầu đen hiệu quả

Bí quyết trị mụn bọc, mụn cám, mụn đầu đen hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 185 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 1,408 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Mụn là nỗi lo của rất nhiều bạn trẻ, đặc biệt là chị em phụ nữ. Mời các bạn đang gặp vấn đề về mụn cùng tìm hiểu các bí quyết trị mụn bọc, mụn cám, mụn đầu đen hiệu quả nhé.

1. Nặn mụn đúng cách

Mụn đầu đen hình thành khiến lỗ chân lông trở nên to hơn bình thường. Bên cạnh đó, nước ấm cũng được biết đến như một phương pháp khiến phần lỗ chẫn lông mở rộng ra hơn nữa và là rất cần thiết cho việc nặn mụn. Bạn có thể dùng một chút nước ấm, thoa trực tiếp hoặc dùng khăn ấm chườm lên mụn và vùng da xung quanh. Sau vài phút, dùng dụng cụ nặn mụn để nặn phần mụn đầu đen ra. Các bạn nên lư ý phương án này chỉ dụng trong những trường hợp khẩn cấp và rất cần sự khéo léo. Vì vậy, nếu bạn thấy bị đau, nên dừng lại ngay lập tức để lựa chọn phương pháp phù hợp hơn.

Trị mụn bọc, mụn cám, mụn đầu đen
    2. Dùng cà chua trị mụn bọc, mụn cám, mụn đầu đen

Nguyên liệu:

• 1 lòng đỏ trứng
    • 1/2 quả cà chua
    • 1 thìa cà phê bột yến mạch
    Thực hiện: Trước hết, các bạn hãy chọn cà chua chín đỏ, sau đó lột bỏ vỏ, bỏ hạt, ép lấy nước. Sau đó, các bạn trộn đều nước cốt cà chua với bột yến mạch và lòng đỏ trứng gà, đắp lên da và để trong vòng 15- 20 phút, sau đó rửa lại với nước ấm.

3. Dùng công nghệ Oxe Led trị mụn

Những cách trị mụn boc, mụn cám, mụn đầu đen hiệu quả ở trên có thể giúp bạn trị mụn hiệu quả. Tuy nhiên, các phương pháp trên chỉ có tác dụng với những trường hợp mụn đầu đen ít và ở mức nhẹ. Còn với những trường hợp mụn đã ở mức nhiều và dày đặc thì bạn cần phải nhờ đến công nghệ trị mụn bằng Oxy-Led. Trị mụn bằng Oxy-Led được đánh giá là phương pháp giúp trị mụn hiệu quả nhanh chóng và tuyệt đối an toàn. Chỉ sau một liệu trình điều trị, mụn boc, mụn cám, mụn đầu đen sẽ được loại bỏ vĩnh viễn. Dưới tác động của năng lượng laser và ánh sáng Led sẽ giúp đi sâu vào da và loại bỏ tận gốc mụn đầu đen. Không chỉ loại bỏ được mụn đầu đen, Oxyx-Led còn giúp đánh bay các loại mụn cứng đầu khác như trị mụn trứng cá, mụn bọc, mụn mủ , mụn cám… một cách hiệu quả.

Dùng Oxy Led trị mụn bọc, mụn cám, mụn đầu đen

Một ưu điểm vượt trội khác của công nghệ trị mụn Oxyx-Led đó chính là khả năng giúp tái tạo làn da và giúp làm liền các vết thâm mụn nhanh chóng. Vì vậy, không chỉ giúp loại bỏ mụn triệt để mà công nghệ Oxy-Led còn giúp làm mờ vết thâm hiệu quả.

Các bạn đến thẩm mỹ viện để tham khảo kỹ hơn về công nghệ này nhé

Chị em cùng tìm hiểu thêm những cách trị mụn bọc do chị em diendanthammy chia sẻ để có những phương pháp trị mụn hiệu quả nhá.

2. ToanTiTo

ToanTiTo New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng rồi , mụn cám cũng có bay đâu, chắc chẳng ai chịu khó như mình nhưng chẳng hiểu sao mặt mình nó lại ra nông nỗi này cơ, hic hic

3. nguyenxuan

nguyenxuan New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình k dám đi spa hay thẩm mỹ viện nữa đâu mà, mình chỉ dám dùng dược liệu thiên nhiên thôi à