Bí quyết trị mụn cám tại nhà đơn giản mình đã thành công

Bí quyết trị mụn cám cực đơn giản giúp mình đánh bay lũ mụn :)

Chia sẻ trang này

1. thuhonghd

thuhonghd Member

• 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 2,922 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Hôm trước lang thang trên diễn đàn mình thấy nhiều nàng hỏi về vấn đề trị mụn cám quá :) . Hôm nay rảnh rỗi không phải lên lớp mình muốn chia sẻ bí quyết trị mụn cám cực hiệu quả, mình đã thực hiện và thành công.

Tình hình là như này đợt thi công chức mình căng thẳng, thường xuyên mất ngủ nên mụn cám nhiều lắm. Xong rồi da còn bủng beo nữa :( cơ bản là xấu . Cũng may là được nhỏ bạn khuyên dùng lòng trắng trứng gà để trị mụn cám nên cũng dần lấy lại phong độ :D

Đơn giản lắm các nàng nhé, chỉ cần chuẩn bị lòng trắng trứng gà ( trứng gà ta là tốt nhất) và mặt nạ tiện dụng ( các nàng có thể mua ở các siêu thị). Thông thường mình dùng 1 lòng trắng trứng gà trộn cùng với 1 thìa sữa chua nước cốt chanh. Dùng mặt nạ giấy, thấm đều hỗn hợp trên và đắp lên mặt khoảng 20 phút. Sau đó lột nhẹ mặt nạ ra, mụn cám sẽ theo mặt nạ đi ra. Không phải lần đầu tiên mà mụn cám đã được lột ra hết đâu nhé, bạn phải kiên trì thực hiện 2 lần / tuần mới có kết quả tốt nhất. Đây không chỉ là 1 bí quyết trị mụn cám hiệu quả mà còn có thể se khít lỗ chân lông nữa đấy.

Bên cạnh đắp mặt nạ lòng trắng trứng mình cố gắng uống từ 2- 2,5l nước mỗi ngày, giữ cho cái đầu luôn thoải mái. Tăng cường rau xanh và các loại củ quả, đặc biệt mình rất thích uống sinh tố bơ :) .Đơn giản thế thôi mà mình hết hẳn mụn cám, da dẻ mịn màng và sáng hơn nữa chứ .

Hãy note bí quyết trị mụn cám vào sổ tay làm đẹp của mình nhé! Chúc các bạn luôn xinh đẹp và rạng ngời!

2. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bí quyết trị mụn cám của bạn đơn giản thật đấy :) note và thực hành ngay thôi, sống chung vs bọn mụn cám này ghét lắm rồi

3. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách này khá là tốn kém, 1 quả trứng gà, 1 hộp sữa chua như vậy mỗi lần làm mặt nạn trị mụn cám phải mất gần 10k rồi. :(

4. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

sữa chua vs lòng trắng trứng dùng không hết thì cất tủ lạnh lần sau dùng lo gì chứ :) có 10k mà trị mụn đầu đen và mụn cám được là quá rẻ rồi

5. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ừ, đúng rồi đó bạn. với lại thực ra, làm có 2 lần/ tuần thôi mà. kiên trì làm là oki.
    ngoài ra, mình thấy ở đây có khá nhiều cách trị mụn cám tại nhà, các bạn vào đây để tham khảo nhé: Cách trị mụn cám hiệu quả nhất

6. Nunu

Nunu Member

• 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

2 lần/tuần có thưa quá ko nhỉ? mình thấy nhiều cách mà ngày nào cũng áp dụng ấy.

7. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mỗi cách có thời gian áp dụng và mật độ áp dụng khác nhau mà bạn.