Bật mí cách trị nám cho bà bầu an toàn, hiệu quả

Bí quyết trị nám cho bà bầu hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. kieumai

kieumai New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 42,844 Lượt xem

• 22 Lượt trả lời

Nám da là vấn đề thường gặp ở các bà bầu, gây nhiều phiền toái cho chị em. Chia sẻ cùng chị em bí quyết trị nám cho bà bầu an toàn, hiệu quả.

1. Bà bầu nên tránh tiếp xúc với ánh nắng mặt trời

Tránh tiếp xúc với nắng chính là 1 cách trị nám hiệu quả

Trước hết, bà bầu nên hạn chế tối đa việc tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời, nhất là vào thời điểm từ 10 giờ sáng tới 3 giờ chiều vì đó là lúc cường độ tia cực tím rất cao, dễ làm cho da bị “tổn thương”. Nếu có việc phải ra ngoài, bạn nên dùng kem chống nắng (có chỉ số 25SPF), mặc áo dài tay, đội mũ rộng vành…để bảo vệ làn da của mình và chống bị nám thêm.

2. Tăng cường dưỡng chất

Tăng cường các loại thực phẩm chứa nhiều canxi, vitamin A, C và E có nhiều trong sữa, cà rốt, cam, chanh, đu đủ, gấc, giá đỗ, đậu nành là những loại có dưỡng chất giúp làm đẹp da, trẻ hóa làn da, không những giúp trị nám tự nhiên cho bà bầu mà còn cải tạo vẻ đẹp làn da. Tránh những loại thực phẩm có hại cho làn da như rượu, bia, thuốc lá, các loại thực phẩm cay, nóng…

3. Làm sạch da

Làm sạch da góp phần trị nám

Thường xuyên làm sạch da bằng cách rửa mặt nhằm hạn chế bã nhờn và tế bào da chết làm sạm da. Bạn có thể sử dụng các loại sữa rửa mặt nhẹ nhàng đối với da để làm sạch da.

4. Đắp mặt nạ trị nám da cho bà bầu

Trị nám da với mặt nạ dưa chuột

Mặt nạ dưa chuột: Mặt nạ dưa chuột mát có tác dụng thanh lọc làn da, giúp se khít lỗ chân lông hiệu quả. Bạn chỉ cần rửa sạch dưa chuột, để cả vỏ và thái lát mỏng rồi đắp từng miếng lên mặt. Sau 15 phút, rửa mặt thật sạch với nước. Cách trị nám cho bà bầu này an toàn và mang lại nhiều hiệu quả cho làn da các bà mẹ nữa đấy nhé.

Trị nám bằng trứng gà:
    Trứng gà dưỡng da và cải thiện làn da hiệu quả trong giai đoạn này. Bạn có thể lấy lòng đỏ trứng gà, bỏ vào bát cùng với một ít mật ong. Sau đó đánh quyện vào nhau. Dùng thìa tán đều ra mặt, đợi 25 phút sau ra rửa mặt thật sạch với nước. Mặt nạ này chỉ nên sử dụng được 1 lần/tuần thôi nhé. Mật ong và lòng đỏ trứng gà là cách trị nám da và dưỡng da mang lại sự mịn màng đáng kể cho làn da bạn.

Khoai tây giúp trị nám da hiệu quả

Mặt nạ khoai tây: Khoai tây làm sáng da, ngăn ngừa và giảm nám lâu dài mà không hề gây tác dụng phụ cho da. Chuẩn bị khoai tây rửa sạch, luộc chín nhừ rồi nghiền mịn. Bọc khoai tây đã nghiền mịn vào lớp khăn mỏng và đắp lên mặt. Sau 15 phút rửa mặt thật sạch với nước. Mặt nạ này có thể sử dụng 3 lần/tuần để thấy hiệu quả nhé.

Nếu các mẹ bầu không áp dụng cách trị nám trong thời gian mang bầu, thì có thể tìm hiểu thêm về cách trị nám da sau sinh.

Xem thêm:

>> Trị nám da mặt triệt để
    >> Cách trị thâm nám hiệu quả

2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 597 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mấy vấn đề trị nám sau khi sinh lo gì chứ., dần dần sẽ hết ý mà :) Đang mang bầu nên có nám thế thôi

3. ngochue

ngochue New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái dụ nám này là do tùy cơ địa mổi bà mẹ nữa nha, có những người không bị lúc mang bầu, em mang bầu hem có bị hihi. trị nám cho bà bầu thì cũng không rõ do em chưa bị.

4. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Những chị em mình gặp đều bị hết á, bạn thật là may mắn khi ko bị nám lúc mang bầu

5. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

6. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chắc chỉ 1 số ít là ko bị, còn lại đều bị nám da mặt hết bạn ạ. Mang bầu là bị rùi, có trị thế nào cũng ko khỏi đâu, tốt nhất chờ sau khi sinh nó tự hết. Chứ trị nám cho bà bầu thì sợ ảnh hưởng tới con lắm.

7. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

trị nám da cho bà bầu bằng cách đắp mặt nạ liệu có ổn không chứ mình thấy nám đâu dễ điều trị đâu

8. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 503 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Nám da ở bà bầu khéo cứ để tự nhiên nó cũng hết các bạn ạ. :p Lúc đó tập trung cho con thì hơn. Mà lúc ấy muốn tiết kiệm thời gian thì nên đi trị nám ở các thẩm mỹ viện và không biết trị nám da bao nhiêu tiền nhỉ??

9. hientran

hientran Member

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhiều bà bầu sau sinh thì nám hết nhưng nhiều người k hết được đâu :)

10. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cũng còn tùy cơ địa của từng người thôi :) mình mà bầu bí mà da mặt bị nám thì tiêu, da đã xám xịt mà còn bị nám nữa thì xấu mù :(

11. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

giá Trị nám da ở thẩm mỹ viện chừng 1-1.5 triệu/ lần. số lần điều trị còn tùy thuộc tình trạng nám của mõi ng nữa.
    cơ mà mẹ nào đang mang bầu thì TUYỆT ĐỐI KHÔNG NÊN ĐI NHÉ. tốt nhất chỉ nên chăm sóc da bằng mấy cách tự nhiên thôi. thấy mấy cách tự nhiên an toàn mà cũng hiệu quả đó ah.

12. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy loại mặt nạ này chẳng có tác dụng gì đâu, trước mình cũng có dùng qua mấy cách này rồi.

13. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu dùng trứng, dưa chuột, khoai tây thì dùng bột nghệ, trà xanh còn tốt hơn ý. Nói chung là tránh nắng là chủ yếu thôi chứ đắp mặt em thấy không có tác dụng gì ý.

14. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đây là bí quyết trị nám cho bà bầu mà, mình sinh xong rồi thì liệu có hiệu quả không

15. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái chính là 3 ý đầu thôi chứ đắp mặt nạ trị nám không có tác dụng mấy đâu, thiên nhiên thì khó mà hiệu quả còn dùng mỹ phẩm thì bầu bí không dùng được.

16. nga39

nga39 Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sinh xong chăc cũng được đó bạn, vì cũng không ảnh hưởng đến sữa mẹ mà

17. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 141 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

dùng thiên nhiên nó sẽ đỡ đi chút đỉnh đó bạn

18. thuongthuy42

thuongthuy42 Active Member

• 216 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cứ dùng tự nhiên là chuẩn nhất, ko lo lắng gì

19. mebapcai23

mebapcai23 Member

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Những cách này rất cơ bản nhưng nếu không thực hiện thì rất dễ bị nám nặng hơn.Như với trường hợp bị nám ra ngoài nên che chắn cẩn thận tránh tiếp xúc với ánh nắng mặt trời, thêm dưỡng da và đắp mặt nạ nữa để nám không phát triển thêm, còn nếu muốn hết thì phải nhờ đến các công nghệ trị nám, không chắc hết hẳn nhưng được 90% là vui lắm rồi.

20. Angela

Angela Active Member

• 130 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ chia sẻ nhé. đọc xong mà biết thêm bao nhiêu kiến thúc mới