5 bí quyết trị nám da bằng trái cây đơn giản

Bí quyết trị nám da bằng trái cây đơn giản

Chia sẻ trang này

1. thientrangmy

thientrangmy Member

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 15,197 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Những cách trị nám đơn giản, dễ thực hiện luôn được lòng chị em. Trị nám da bằng trái cây 1 trong những bí quyết trị nám da khá đơn giản mà lại hiệu quả có thể chị em chưa biết đến. Cùng nhau tham khảo bí quyết trị nám da bằng trái cây sau nhé.

1. Bí quyết trị nám da bằng cà chua

Cà chua là cách trị nám da bằng trái cây hiệu quả

Cà chua rất tốt cho da bởi vì chúng rất giàu vitamin C, nó còn có biệt danh là “Kho vitamin C”, mỗi ngày hãy uống 1 cốc nước cà chua hoặc thường xuyên ăn cà chua sẽ có tác dụng rất tốt để trị nám và tàn nhang. Vitamin C có thể ức chế hoạt tính của Tyrosinase trong da, có tác dụng giảm hình thành sắc tố đen, từ đó giúp da trắng, giảm nám đen.

2. Bí quyết trị nám da bằng dâu tây

Dâu tây không chỉ là loại quả ưa thích của các chị em mà chúng còn có tác dụng trị nám da hiệu quả. Chị em có thể thực hiện theo công thức sau: xay nhuyễn dâu tây cùng với một muỗng lòng trắng trứng gà, vài giọt nước chanh rồi tạo thành hỗn hợp thoa lên vùng da bị nám khoảng 25-30 phút, rồi rửa sạch mặt với nước. Tuần bạn có thể áp dụng công thức điều trị này 3 lần.

3. Bí quyết trị nám da bằng chuối

Chuối là cách trị nám da bằng trái cây cực đơn giản

Chuối cũng rất giàu vitamin. Hãy trộn 1 quả chuối chín với 1 hộp sữa chua, sau đó đắm lên mặt khoảng 15 phút và rửa mặt với nước lạnh, bạn có thể chế dung dịch này dễ dàng vì nguyên liệu rất sẽ mua và dễ chế biến. Mặt nạ trị nám da bằng trái cây là biện pháp hữu hiệu giúp bạn điều trị nám da.

4. Bí quyết trị nám da từ dưa leo

Dưa leo là loại quả rất “thân thiện” và quen thuộc với chị em, chúng được biết đến như một loại “thần dược” làm trắng da hiệu quả. Dưa leo là cách trị nám bằng trái cây cực hiệu quả, công thức rất đơn giản bạn chỉ hãy xay nhuyễn một quả dưa leo cùng một quả mướp đắng non rồi thoa hỗn hợp lên vùng da bị nám ngày 2-3 lần, rồi rửa sạch mặt với nước sau 30 phút.
    Đắp mặt nạ trị nám da từ dưa leo, nếu kiên trì bạn sẽ cảm nhận thấy tình trạng nám được cải thiện rõ rệt.

5. Bí quyết trị nám da từ đào

Tại sao bạn không thử trị nám bằng trái cây đào

Cũng như cà chua và một số loại trái cây khác, trái đào rất giàu vitamin A và C, là một trong những cách trị nám da tự nhiên cho da khô nám. Lấy một trái đào gọt sạch bỏ vỏ, xay nhuyễn trộn cùng một muỗng yahhourt. Rửa sạch mặt sau đó đắp hỗn hợp này lên da khi da còn ẩm trong 20 phút, rồi rửa lại bằng nước mát.

2. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 444 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mấy quả này ăn thì ngon chứ trị nám làm sao đc nhỉ? May ra có cả chua trị nám được thôi.

3. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 519 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Dưa leo hay đc ứng dụng để làm đẹp lắm bạn nhé, trị nám với dưa leo cũng rất tốt bạn ạ. Có vô vàn bí quyết điều trị nám da bằng trái cây rất hiệu quả nhé.

4. Chuối xanh

Chuối xanh Member

• 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mang đào xay với sửa chua thì khéo mình ăn hết chứ chả còn thừa mà đắt mặt nạ trị nám da ấy chứ. :))

5. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trị nám da bằng trái cây tốt lắm đấy bạn nhé, bạn cũng có thể ăn mà nhưng nhớ để lại mấy thìa để còn đắp mặt nhé :p

6. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 459 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trái cây thì thấy dưa chuột hiệu quả nhất trong việc trị nám, còn mấy loại quả kia vừa ko phổ biến bằng vừa đắt hơn nữa. mình thấy trước khi bạn tìm hiểu cách thức chữa trị thì cũng nên tìm hiểu nguyên nhân gây nám da trước đã.

7. Aikio

Aikio Active Member

• 698 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chuối nhiều mà bạn, dâu tây muốn mua nhiều thì khó hơn chứ mua để trị nám bằng trái cây thôi thì cũng ko khó đâu

8. ngakt

ngakt Member

• 93 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

C nào áp dụng 1 trong mấy cách trị nám da bằng trái cây rồi thì chia sẻ cho e bí quyết với ạ? e thấy trị nám da bằng cà chua có vẻ đơn giản, mà lúc nào cũng sẵn cà chua. nhưng ko biết có ăn thua ko. c nào chữa rồi, cho e review nhé.

9. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thực ra, trái cà chua chứa axit, có tác dụng làm mờ vết nám và làm trắng da. nếu kiên trì thì mình nghĩ là sẽ tác dụng đấy. thử xem bạn nhé.

10. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mấy c cứ thử bí quyết trị nám da bằng trái chuối ấy. e thử rồi. thấy hiệu quả cực.

11. Dungcity001

Dungcity001 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết hay, thêm hình ảnh minh họa nữa là ok!

12. myhanhxv

myhanhxv Member

• 185 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cho mình hỏi cái bí quyết trị nám da bằng chuối ấy. mình phải làm thường xuyên hay như nào bạn ơi?
    với lại dùng khoảng bao lâu thì mới có hiệu quả bạn?

13. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy loại hoa quả trên không có tác dụng gì đâu mẹ ak, chỉ có tốn công thôi.

14. nga39

nga39 Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc dùng kiên trì thì cũng có hiệu quả chút chứ mẹ nó,

15. mebapcai23

mebapcai23 Member

• 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tham khảo phương pháp thủy trâm chân nám bên lilia ý bạn, tớ thấy có chị làm bên đó nhìn mờ hẳn đi. Mấy phương pháp tự nhiên đòi hỏi phải kiên trì mới thành công, đợi lâu dã man luôn ý