Bí quyết trị vết thâm sau mụn cho nam hiệu quả

Bí quyết trị vết thâm sau mụn cho nam

Chia sẻ trang này

1. hamhuong

hamhuong New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 10,574 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Không chỉ riêng đối với chị em chúng ta mà vết thâm sau mụn cũng là nỗi ám ảnh của đấng mày râu. Chia sẻ cùng chị em những cách trị vết thâm sau mụn cho nam giới nhé!

1. Trị vết thâm sau mụn bằng mật ong

Mật ong là thần dược trị vết thâm sau mụn

Để thực hiện cách trị thâm mụn ở nhà này nam giới mình hãy thoa mật ong nhiều lần trong ngày sẽ làm do những vết thâm do mụn để lại, sẹo lõm trở nên mờ và da sáng hơn một cách tự nhiên, ngoài ra mật ong còn giúp loại bỏ tất cả các vết sẹo do tổn thương khác.

2. Mặt nạ bột yến mạch, sữa chua và nước chanh

Các bạn nam hãy cho hỗn hợp bột yến mạch và sữa chua vào máy sinh tố xay nhuyễn và vài giọt nước chanh tươi trộn đều. Thoa hỗn hợp này trên mặt, vùng da bị mụn thâm, để trong 10 phút sau đó rửa sạch bằng nước ấm.

3. Củ cải ngựa

Trị vết thâm hiệu quả bằng củ cải ngựa

Đây là một loại dược thảo tuyệt vời giúp xóa mờ những vết thâm trên da. Quý ông có thể dùng củ cải làm mặt nạ đắp trực tiếp lên da. Hoặc cũng có thể nghiền củ cải chung với giấm rượu táo hoặc nước sữa, cho vào hộp đựng rồi cất giữ trong vòng 2 tuần. Sau 2 tuần thì có thể lấy hỗn hợp ra và dùng miếng cotton thoa lên da bị thâm. Áp dụng 3 lần mỗi ngày trong ít nhất là một tháng để xóa mờ vết thâm.

4. Dưa chuột

Thật đơn giản bạn chỉ cần ép nước dưa chuột tươi sau đó chà sát nhẹ nhàng vào vùng sẹo thâm. Để khô trong vòng 15 phút và rửa sạch với nước sẽ giúp bạn trị vết thâm hiệu quả đấy.

Xem thêm:

>> Cách trị vết thâm lâu năm
    >> Trị vết thâm mụn trứng cá cực hiệu quả

thuyhang77 thích bài này.

2. jinjin

jinjin Member

• 334 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trị vết thâm sau mụn cho nam có nhiều cách dùng nguyên liệu lạ đời nhỉ. :v Như củ cải ngựa thì lấy đâu ra giờ?

3. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

trị vết thâm cho nam giới cũng không khác mấy so với cách trị vết thâm cho chị em mình nhỉ

4. KimOanh68

KimOanh68 Member

• 187 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy khác mà, da nam giới có thành phần nội tiết khác da nữ giới nên trị cũng khác nhau

5. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình thấy dùng chung cũng được miễn là có hiệu quả :D vs lại thông thường thì nam giới điều trị sẽ mất thời gian hơn

6. dungmit

dungmit Member

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình thấy như nhau hết thôi :p

7. Võ Thị Linh

Võ Thị Linh New Member

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy bí quyết trị thâm mụn này rất ok, phải bảo ngay cậu em mới được.

8. Anh Tùng

Anh Tùng Member

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ÔI, mấy cách trị vết thâm mụn này chỉ con gái các bà làm thôi chứ con trai chúng tôi ai dùng mấy thứ này, mật ong, yến mạch... biết kiếm đâu ra. Mà bôi những thứ này lên mặt nhếch nhác lắm, chỉ có mua thuốc về bôi cho nhanh thôi.

9. Boo Xinh

Boo Xinh Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con trai đúng là ngại làm mấy cách này thật nhưng nếu mỗi dùng thuốc cũng chưa chắc có hiệu quả đâu bạn. Mấy cách thiên nhiên này mình thấy còn tốt mà an toàn hơn thuốc ý.

10. Lâm Japan

Lâm Japan Member

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nói thật chứ, mình không biết có hiệu quả thật không nhưng con trai bọn tớ không biết làm mấy cái này đâu.

11. Chăm sóc da

Chăm sóc da New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị thâm ở nam thì cần đều đặn và kiên trì vì thâm ở nam giới khó hết hơn ở phụ nữ

12. thuyhang77

thuyhang77 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy cái này có hỗ trợ trị sẹo rỗ ko bạn ?

13. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trước mình có bôi cái kem nghệ thorakao mà hấy hiệu quả chậm lắm, tối bôi cứ ngoe ngoét ra gối rất là bẩn, giờ thì mình đang dùng serum Lumos Acne này. Hiệu quả lắm mà ko hề gây kích ứng hay khó chịu gì, sp nhập khẩu từ mỹ ko những hết vết thâm mà còn giúp sáng da, se khít lỗ chân lông nữa aj

14. kimnganvo3287

kimnganvo3287 Member

• 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi chị mua serum Lumos acne kia ở đâu vậy? giá bao nhiêu tiền? ban ngày bôi dc ko hay chỉ bôi tối?

15. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình mau 2 lọ dc giảm giá còn 719k thôi, còn mua lẻ 1 lọ thì 399k. Bôi ban ngày ok nhé, nhưng bôi trc khi ra ngoài 30p, nếu trời nắng thì bôi thêm kem chồng nắng.
    Trước mình gọi điện đặt mua chị Trang này nhé 0962217070

16. phanothanhphuong3341

phanothanhphuong3341 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TRUNG TÂM ĐÀO TẠO HẬU KIỂM BỘ GIÁO DỤC
    CHUYÊN CHẠY ĐIỂM ĐẠI HỌC CÁC TRƯỜNG TRÊN TOÀN QUỐC
    NHẬN CHẠY ĐIỂM PHÚC KHẢO - NỢ MÔN - LIỆT MÔN
    CHẠY VĂN BẰNG 2 - CHẠY BẰNG B1 - B2 - THẠC SĨ - TIẾN SĨ
    CHẠY HỒ SƠ GỐC - CHẠY NỢ MÔN CÁC TRƯỜNG
    ĐẢM BẢO - UY TÍN - BẢO MẬT - NHANH CHÓNG
    Trong tình hình hiện nay , vấn đề có tấm bằng để được kiếm 1 công việc làm mong muốn là vấn đề rất khó khăn , vấn đề học vấn ngày càng khó khăn . Một số sinh viên học sinh bị liệt môn , cấm thi , nợ môn .... Điều không được tốt nghiệp Đại Học

Giải được thắc mắc đó : Trung Tâm Đào Tạo Hậu Kiểm Bộ Giáo Dục đã có biện pháp nhằm giúp các bạn thí sinh , sinh viên vượt qua . Đảm bảo các bạn sẽ hài lòng và cực kỳ bảo mật và uy tính.

Hãy đến với trung tâm đào tạo Hậu Kiểm Bộ Giáo Dục sẽ giúp bạn :

Hổ trợ các Trường Đại Học Trên Toàn Quốc :
    Vui lòng cung cấp thông tin cho Trung Tâm :

1/ Họ và Tên : Số điện thoại :

2/ Ngày Tháng năm sinh :

3/ Nơi Sinh :

4/ Mã số SV :

5/ Trường :

6/ Khoá Học :

7/ Số môn nợ :

8/ Yêu cầu của sinh viên :

Gửi về Trung Tâm : chaydiem.daihoc@gmail.com

Trong thời gian xem xét hồ sơ 24h - Trung tâm sẽ kiểm tra và xem xét hồ sơ cho bạn sớm nhất - Nếu hồ sơ có thể làm sẽ rút hồ sơ ra ngay để làm việc.

Tránh Trường hợp mất thời gian 2 bên , Những Sinh viên nào xác định muốn nâng điểm , chạy điểm , phúc khảo ... hãy gửi thông tin , Vì khi kiểm trả thông tin trên Bộ Giáo Dục , Nếu bạn không làm , Hồ sơ bạn sẽ bị liệt môn vĩnh viễn , vì vấn đề này tế nhị và không đơn thuần . Nếu làm thì hãy gửi Hồ sơ tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Mọi Thắc mắc : chaydiem.daihoc@gmail.com

Trung Tâm Đào Tạo Hậu Kiểm sẽ giúp bạn vượt qua - và có tấm bằng và hệ sổ điểm như mong muốn

Xin cảm ơn các thí sinh đã tin tưởng trong thời gian qua .

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

17. hoahoahoa1209

hoahoahoa1209 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã chia sẽ

18. xhsgi

xhsgi Member

• 102 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhiều cách nhỉ, trước giờ toàn biết dùng dưa leo thôi, mật ong thì tùy người, nha đạm cũng vậy